[Comic] Chia sẻ các bộ truyện tranh dành cho kindle và các thiết bị khác

linh_pro91hp
21/10/2016 9:33Phản hồi: 870
870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình upload thêm một số bộ nữa:

1. 7 Seeds - chap 159
Tác giả: Tamura Yumi .
Thể loại: Action , Drama , Horror , Josei , Mystery , Psychological , Romance , Shoujo .
Giới thiệu: Sau khi các nhà khoa học và học giả dự báo về thảm họa toàn cầu: một thiên thạch sẽ đâm vào Trái Đất trong tương lai gần, chính phủ các nước đã tổ chức họp kín để đề ra các kế sách ngăn ngừa mối hiểm họa này. Một trong số đó là dự án “7SEEDS”. “7SEEDS” được thành lập nhằm lưu giữ và duy trì con người phòng trường hợp cả nhân loại bị tuyệt diệt sau cú va chạm giữa thiên thạch và Trái Đất. Dự án chọn lựa những thanh thiếu niên khỏe mạnh, chia thành 5 nhóm, mỗi nhóm 7 người và 1 hướng dẫn viên, bảo quản ở trạng thái ngủ đông và được chôn phân tán nhằm tránh tác động của cú va chạm. Sau khi máy tính xác định khí hậu và môi trường trên bề mặt địa cầu đã ổn định trở lại và đủ điều kiện cho sự sống tồn tại, những người này sẽ được rã đông và giải phóng ra thế giới bên ngoài, nơi họ phải tham gia vào một cuộc chiến sinh tồn không có điểm kết. Sau khi được rã đông, các nhóm bắt đầu tản đi tìm “7 ngọn Fuji” theo chỉ dẫn của hướng dẫn viên. Trên đường đi, một vài nhóm gặp nhau và dần dần thu về sống tập trung. Cũng cùng thời điểm này, việc khám phá ra các khu căn cứ ngầm đã mở ra cho họ những bí mật kinh hoàng về các sự việc xảy ra ngay trước thềm cơn chấn động.

Thiết bị: Kindle PPw3
Link: https://drive.google.com/open?id=0B5qFq_JG4dAMc3NzTjlHZ1Y1cjA

2. AreaD - chap 137 (end)
Tác giả: NANATSUKI Kyouichi , Yang Kyung-Il .
Thể loại: Action , Shounen , Supernatural .
Giới thiệu: Bối cảnh của Area D xảy ra khi vào một ngày nọ, bỗng có một luồn sáng kì lạ vụt ngang qua bầu trời. Cái ngày ấy đã thay đổi toàn bộ loài người và tạo ra “Những kẻ biến đổi” có khả năng sử dụng siêu năng lực. Những kẻ đó, được áp giải tới một “Ngục đảo” biệt lập và bí ẩn có tên là “Area D” hay “Đảo D”. Chưa có ai đặt chân lên hòn đảo đó mà quay trở về. Jin Kazaragi là một tù nhân cấp S, vốn được nhốt kín nhưng đã được giải phóng khi tên tù nhân mới Tatara tìm cách giết hại Satoru – một cậu bé có năng lực phân tách nhưng không biết cách kiểm soát – và đến gây sự với anh. Area D là câu chuyện lấy đề tài về sống sót và sinh tồn trong hoàn cảnh bị giam cầm, mang nhiều điểm hồi hộp, kết hợp thêm sự hấp dẫn của các trận chiến siêu nhiên giữa những con người biến đổi với những siêu năng lực khác nhau để tồn tại. Trong đó, tù nhân cấp S Jin Kazaragi, với năng lực siêu cấp, sẽ biến hòn đảo cùng những kẻ cầm quyền, những tổ chức ác độc muốn thống trị thế giới thành một bãi chiến trường tàn khốc để giải phóng mọi người.
Link: https://drive.google.com/open?id=0B5qFq_JG4dAMMEZsQUIzcjBRZnc

3. Dr. Slump - chap 121
Tác giả: Akira Toriyama .
Thể loại: Adventure , Comedy , Sci-fi , Shounen .
Giới thiệu: Nhân vật chính của truyện là Arale, một cô bé robot giống hệt con người (tương tự nhân vật Pinocchio trong truyện thiếu nhi Ý). Tiến sĩ Slump tạo ra Arale nhằm khẳng định tài năng siêu việt của mình. Nhưng vì một lí do nào đó mà ngay khi hoàn thành Arale đã phải cần đến một cái kính cận. Có thể nói Arale là một cô bé rất ngộ nghĩnh, hiếu động và có sức mạnh kinh hồn. Arale luôn thích những cuộc phiêu lưu và sau những lần đó cô thường mang về nhà những con vật to lớn như khủng long mà lại luôn coi chúng như các con thú cưng.

Link: https://drive.google.com/open?id=0B5qFq_JG4dAMOG5qLVoyRS15WlE

4. Bartender- chap 124
Tác giả: Joh Araki , Nagatomo Kenji .
Thể loại: Drama , Slice of Life .
Giới thiệu: Câu chuyện kể về Sasakura Ryu và Eden Hall, tại một quầy rượu nhỏ ở khu vực Ginza của Tokyo – nơi mà những khách hàng khi cảm thấy buồn phiền hoặc gặp rắc rối với cuộc sống của mình thường tìm đến. Tuy nhiên, với sự giúp đỡ đầy nhiệt thànhcủa Ryu, họ sẽ dễ dàng giải quyết những vấn đề tưởng chừng vô cùng khó khăn đó một cách rất đơn giản… Với một cốt truyện nhẹ nhàng nhưng hấp dẫn, Bartender sẽ chỉ cho bạn biết nhiều điều tuyệt vời trong cuộc sống… Tại sao?! Hãy đọc Bartender để tìm ra lời giải thích cho riêng mình.

Links: https://drive.google.com/open?id=0B5qFq_JG4dAMSWNIbzN3d2RIR2s

Chúc các bạn vui vẻ.
RavenV
Cuộc phiêu lưu của Croket!
15 tập em convert lại thành 13 phần.

Vì muốn cứu người cha đã mất của mình sống lại mà Croket quyết định trở thành một Banker – nhà thu thập tiền cấm. Các Banker là những người đi chu du thiên hạ để gom góp những đồng tiền cấm, nếu có đầy két tiền thì họ sẽ có được một điều ước. Croket cũng như các Banker khác, lao vào cuộc săn lùng đầy hiểm nguy và gian khó để giành được điều ước cho mình. Tuy nhiên trong thế giới hỗn loạn ấy vẫn còn những người bạn tốt, luôn ủng hộ động viên cho Croket từ nơi xa, cuộc hành trình cũng vô cùng thú vị, hài hước và đầy màu sắc vui tươi qua con mắt của một chú nhóc./quote]

Thiết bị: Kindle PPW
@Otenko Append chào anh, anh có thể up lại giúp em bộ này không ạ?em tìm mãi mới thấy nhưng link bị lỗi mất ạ 😔
sfblap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác chủ thớt cho em hỏi 1 chút về bộ 7 viên ngọc rồng mà bác share với ạ:
1. Tại sao em mở bằng mobipocket reader trên pc thì chỉ xem được trang đầu (trong khi với 1 số bộ manga khác cũng tạo bằng kcc thì xem đc mọi trang)
2. Làm thế nào để đổi tên tác giả kcc mặc định của truyện?
eldentsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sfblap 1. Cái mobipocket reader đã lâu lắm rồi, có thể do cách tạo file MOBI ko đúng chuẩn của nó nên nó ko đọc được, kiếm reader khác, tốt nhất reader đi kèm của calibre
2. dùng calibre để edit thông tin tác giả
sfblap
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eldentsai Thank bác
Em cứ nghĩ là lúc tạo bộ này có gì đó đặc biệt khác cách thông thường
Còn việc sửa tên tác giả, em đã dùng calibre nhưng không thành công. Nó vẫn là kcc
Sau 1 hồi google thì em dùng cách unpack file mobi đó ra các ảnh rồi nén lại thành cbz, đổi tên tác giả và dùng kcc để tạo lại truyện
Nhưng vấn đề bây giờ là truyện tạo ra bị tối màu hơn file mobi ban đầu. Đây lại là chỗ em đang thắc mắc @@
eldentsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sfblap Tích vào custom gamma, giảm còn 0,8 -0,85 chắc ổn, nhưng ko ngon bằng build từ hình gốc được.
Mà truyện tranh mình nghĩ chẳng quan trọng việc hiện tên tác giả trong kindle, mình đọc chẳng có tập nào để trong máy quá 2 tuần cả, cop tầm 30 tập vào đọc xong lại xoá rồi tới tập khác
sfblap
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eldentsai Cũng chỉ vì sở thích cá nhân thôi bác ạ 😆
Vấn đề khó hiểu là file mobi ban đầu đọc ngon mà file sau đó (unpack từ file ban đầu ra) lại phải chỉnh gamma bác ạ 😃)))
Em mới tập tọe làm bộ conan cho kindle chất lượng 300pdi:
https://drive.google.com/drive/folders/0B89B3tAfd3k4VF9WSFJta3JSeHM
Bộ này em download truyện ở blogtruyen, nhưng thấy có nhiều vấn đề quá.
1. Mỗi chap bên đó họ chèn thêm 3 trang quảng cáo. Phải lọc xóa, nhưng ban đầu không biết nên thành ra lúc đóng sách vẫn bị vậy.
2. Có một số tranh bị lặp, hoặc là trang truyện quá to đến nỗi next trang đến 4 lần mới hết 1 trang ( dạng như 1 trang đươc cắt làm 4 phần vậy)
3. Chất lượng tranh ảnh không đồng đều.
Cả nhà cho em hỏi có web nào cho download truyện chất lượng tốt một tí ko ạ?
Lỗi em găp ở trên có cách nào khắc phục không ạ?
Nhân tiện em lập 1 cái group Truyện tranh cho kindle trên facebook, cũng share lại link của các bác trên đó cho bạn bè có kindle thích đọc truyện tranh vào tìm cho dễ.
Các bác tham gia với em cho vui nhé ^^
@suyadaugau bạn dạo thử mấy trang như truyentranh8, uptruyen, truyentranhtuan để xem trang nào có bản raw tốt nhất chứ chất lượng hên xui lắm, mà thường mình down ở Blogtruyen hay bị lỗi hơn mấy trang khác.
Willong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@suyadaugau Bạn ơi update tiếp đi, làm từ chap mới nhất trở về ấy
sfblap
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho hỏi các bác làm truyện thì sau khi tải về có cần crop và resize lại ảnh không nhỉ?
eldentsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sfblap resize thì ko vì KCC nó tự xử rồi
Crop thì tuỳ.
Mình thì crop hết khoảng trắng xung quanh trang truyện, khi dùng KCC để build, chọn double panel>> khi bỏ vào kindle, double tap thì rìa trang truyện sát với rìa màn hình luôn, độ zoom vừa phải ko quá to, so với truyện giấy thì tầm 85-90%.
sfblap
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eldentsai nếu không resize thì truyện sau khi làm xong nó không fit với màn hình của kindle bác ạ
như bộ 7 viên ngọc rồng được share ở page 1 thì khi em unpack ra, kết quả là tất cả các ảnh có cùng 1 kích thước 1072 * 1448
@sfblap vô fb của mình tải file pdf về convert lại cho nhanh nhé
eldentsai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sfblap KCC tick vào stretch/upscale ấy, nó tự resize lại hình theo loại máy đọc sách đã chọn
tiếp tục với bộ truyện đội quân nhí nhố - tối sẽ có link
sfblap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng chỉ tò mò vậy thôi chứ ko có nhu cầu làm lại 😃
thông báo thay đổi link up truyện - cập nhật tại trang 1
gaodenvang
TÍCH CỰC
7 năm
Thắc mắc chút là các kích cỡ này đều phù hợp cho máy 6 inch hay tùy máy phải resize lại vậy mấy bác
Ganta Igarashi – một cậu học sinh 14 tuổi đã từng may mắn thoát khỏi trận động đất 10 năm trước (nhấn chìm 70% bề mặt Tokyo xuống đáy biển) đột nhiên bị kết tội giết người hàng loạt sau vụ thảm sát tại lớp học …. Một nhân vật bí ẩn – người đàn ông áo đỏ bay lơ lưng trên không trung đã sát hại dã man cả lớp cậu, rồi đưa một vật lạ, cháy đỏ vào ngực cậu…. Sau khi tỉnh dậy, Ganta đã bị kết án tử hình vì tội giết người hàng loạt và bị đưa vào nhà tù tên Deadman Wonderland. Người đàn ông bí ẩn là ai? Vật cháy đỏ trong ngực cậu là gì? Và làm sao để Ganta chứng minh mình vô tội?.....
Deadman Wonderland
Mình build truyện này full fit màn hình của KPW 300ppi. Có thể bật các tùy chọn dành riêng cho manga của Kindle.

7 viên ngọc rồng
NXB Kim Đồng, 1994
Nguồn: Thuongmaitruongxua.vn
Bản scan rõ, nguyên gốc sách cũ.

Download:
https://www.fshare.vn/folder/3HVRY7R1JCUY

Dấu ấn rồng thiêng 1
NXB Kim Đồng, 1996

Download:
https://www.fshare.vn/folder/4Q41IALVCSMI

Dấu ấn rồng thiêng 2
NXB Kim Đồng, 1998

Download:
https://www.fshare.vn/folder/42LKT75UNDMT
Gửi mn thêm bộ Tsubasa reservoir chronicle - Huyền thoại đôi cánh (đầy đủ từ chap 01-233) của CLAMP.
Link: https://drive.google.com/drive/folders/0B8a6dt6EkNOeVjcwRW1qZWo1X00
Tóm tắt:
Sakura, công chúa nước Clow, có khả năng nhìn thấy được những vật thể bí ẩn. Một ngày nọ, cô ấy đến thăm người bạn thời thơ ấu Syaoran tại khu khai quật nơi cậu đang làm việc. Cô thấy được một biểu tượng lạ và bị hút vào nó! Một đôi cánh xuất hiện sau lưng cô. Syaoran cố kéo cô trở lại, và đôi cánh cô ấy bay mất – nhưng Sakura lại bất tỉnh và pháp sư Yukito xuất hiện bảo rằng đôi cánh ấy là kí ức của công chúa. Nếu không có chúng, Sakura sẽ chết! Và thế là Yukito gửi Syaoran đến cầu cứu “phù thuỷ không gian” Yuuko để tìm những chiếc lông vũ kí ức của Sakura, đang bị lạc trong những chiều không gian khác nhau. Tham gia vào chuyến hành trình của họ có Fye, 1 thuật sĩ rời bỏ thế giới của mình để thoát khỏi vị vua độc ác; Kurogane, 1 ninja bị công chúa Tomoyo trục xuất khỏi thế giới của mình; và Mokona, 1 sinh vật do Yuuko sáng tạo ra có thể đưa họ đến những chiều không gian khác.
Nguồn: blogtruyen.com
@ThanhDatDoNguyen Rất tiếc. Mình làm bộ này từ file JPG.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019