Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Commandos 2 - Men of Courage

maclife
14/9/2015 1:47Phản hồi: 11
Commandos 2 - Men of Courage
Lấy bối cảnh là chiến tranh thế giới thứ hai đang diễn ra gay gắt, lúc này phe Trục (tức Phát Xít) mà đứng đầu là Đức Quốc Xã đang giành thế chủ động trên hầu hết các mặt trận. Quân đội Phát Xít đã xây những cổ máy khổng lồ, sử dụng nhiều công nghệ tiên tiến và bắt rất nhiều lính phe Đồng Minh làm tù binh.
Nhận thấy rõ những việc quân Phát Xít đã làm, một nhóm quân biệt kích gồm các thành viên từ nhiều quốc gia trên thế giới tập hợp lại với nhau thành lập một biệt đội Commandos, họ đã chọn ra được 7 người tài giỏi nhất và sau này có thêm 1 sĩ quan nữ xinh đẹp. Họ được điều động thực hiện những nhiệm vụ quan trọng và bí mật như ăn cắp tài liệu mật, phá hủy những chiếc phi cơ, xe tăng, xe bọc thép, những cổ máy khổng lồ hay giải cứu quân Đồng Minh... Những chiến công âm thầm của họ đã góp phần tạo nên chiến thắng cho phe Đồng Minh, giải cứu thế giới khỏi sự thống trị của Phát Xít.

Game có tất cả 10 nhiệm vụ chính, 2 nhiệm vụ đào tạo và 9 nhiệm vụ thưởng (sưu tầm đủ những mảnh ghép bonus book). Các nhiệm vụ trong game rất linh động không chỉ đơn thuần là phá hủy công trình của địch như những phiên bản trước. Và đặc biệt ở phiên bản này, game có thêm 1 lối chơi mới đó là "dàn trận", khi bạn cứu được quân Đồng Minh và cấp cho họ những khẩu súng tùy vào khả năng của họ, tiếp theo sau đó là bạn bố trí vị trí cho họ để họ tự động bắn trả khi có quân địch đi vào vùng kiểm soát.
Đồ họa 3D có thể quay 360 độ với những phong cảnh hết sức đẹp và chân thật, những nhiệm vụ được thiết kế sinh động. Cuối mỗi nhiệm vụ bạn sẽ được xem một đoạn phim ngắn góp phần làm cho chiến thắng của bạn thêm phần vinh quang hơn. Âm nhạc trong game rất hào hùng với nhịp điệu nhanh, tiếng nói của các nhân vật rất chân thật, phù hợp với khuôn mặt và thể hình. Game có 3 mức độ: Normal, Hard và Very Hard. Ứng với mỗi mức độ thì chiến thuật của bạn phải thay đổi đi rất nhiều vì vậy khả năng bạn muốn chơi lại là rất cao.

Download
Commandos 2 - Dung lượng: 1.5GB

http://www.maclife.vn/game/game-mac/item/607-commandos-2-men-of-courage.html

Cập nhật Game và App mới nhất tại: Maclife.vn
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duytran54
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn có phần 1 ko up luôn giúp mình, lâu lâu chơi lại trò này hay phết
maclife
TÍCH CỰC
9 năm
@duytran54 Phần 1 mình ko có bạn ơi 😃
ôi 1 thời của mình,thanks bác chủ thớt
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao chỉ save được chứ không load game được vậy chủ thớt... giúp mình với...thanks
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bạn nào chơi mà không load được game giống mình không vậy? (máy mình cài Yosemite)
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
8 năm
@J.C.Jean Mình gà quá... không chịu copy vô application nên save và load không được...hihihi
Ngon lành cành đào. Thanks chủ thớt!
Có ai biết cách chuyển sang windowed-mode không? Mình đã Set Screen Options (trong WineSkin) qua Override và chọn Virtual Desktop (1024x768) mà nó vẫn fullscreen.
Cũng đã chỉnh file OUTPUT/comm2.cfg cho cho FULL_SCREEN từ 1 => 0 rồi, nó chuyển sang cửa sổ, nhưng khi rê chuột vào thì hình bị giật giật, chơi không được, mà resolution cũng không đúng luôn. Kéo sang Desktop khác (mình có dùng màn hình gắn ngoài) thì không bấm vô màn hình game được nữa (khi đưa chuột vào cửa sổ này thì ko thấy).
tanzania
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi làm thế nào để mở được vậy,kick hoài mà ko thèm mở ra 😔
Mình down xuống ngưng không thể bật được lên.
Toàn báo là:
"Commandos 2" can't be opened because it í from an unidentified developer:
Your security preferences allow installation of only apps from the Mac App Store and identified developers.

Mình vào trong System Reference/Security & Privacy để Open mà nó không cho Open.

Chủ thớt giúp mình được không?
Mình nhập code để mở hết các mission trong trò chơi, sau đó mình chơi mission 8, saved đc nhưng khi load lại thì lại báo lỗi và out ra. Ai biết sửa lỗi này bảo mình với. Các mission trc thì chơi đc bình thường (trước đây mình đã chơi đến mission 7).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019