Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Computex 2015] Trên tay máy tính nhỏ gọn Acer Revo One: ổ cứng 6TB, hỗ trợ 4K, âm thanh 7.1

TDNC
4/6/2015 2:54Phản hồi: 93
[Computex 2015] Trên tay máy tính nhỏ gọn Acer Revo One: ổ cứng 6TB, hỗ trợ 4K, âm thanh 7.1
Revo One là một chiếc (thùng) máy tính nhỏ gọn nhưng cấu hình của nó lại khá đa dạng (hỗ trợ tới Core i7), thiết kế nhỏ gọn và đẹp mắt. Revo One chạy trên Windows 8.1, hỗ trợ tối đa 8GB RAM, 6TB ổ cứng (3 x ổ 2.5"), xuất được âm thanh 7.1 và màn hình độ phân giải 4K. Ngoài ra bạn còn có thể cài thêm app của Acer lên điện thoại để dùng làm remote điều khiển từ xa chiếc máy này.

Nhờ kích thước nhỏ và thiết kế đẹp mà bạn có thể tự tin đặt nó ở phòng khách để dùng làm đầu giải trí cho TV. Vỏ của Revo One bằng nhựa, có thể tháo ra để thay thế các linh kiện bên trong. Tuy nhỏ như thế nhưng nó lại có tới 3 khay ổ cứng giống nhau. Ở phía trên đầu của nó có một khe cắm thẻ nhớ SD, mặt sau là toàn bộ các cổng kết nối bao gồm 2 x USB 3.0, 2 x USB 2.0, 1 HDMI, 1 Ethernet, 1 DisplayPort, cổng âm thnah 3.5mm và cổng nguồn.

Dưới đây là danh sách các mức cấu hình tiêu chuẩn và giá bán tham khảo trên website của Acer, tùy từng thị trường mà giá sẽ có sự chênh lệch nhẹ.

acer revo one.png

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn đáng yêu quá đúng là nhỏ mà có võ 😃
maru
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp quớ.
Tuyệt quá !!! PC càng ngày càng nhỏ, cấu hình đáp ứng mọi nhu cầu !!!
freehotboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon về mặt hình thức, chưa biết hàng Acer chất lượng thế nào.
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenacer Bạn đang nói giỡn hay nói thật vậy? Mình và những người mình biết đều có kinh nghiệm không tốt với Acer. Độ bền kém so với các hãng khác.
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DRhohaho mình có con laptop acer, dùng 5 năm chưa phải bảo hành hay hỏng hóc gì đâu b.mà mình dùng còn đập nó bùm bụp nữa kìa.game chiến ầm ầm.dùng gần như 24/7.chả hiểu ác cảm vs phần cứng acer ở chỗ nào. đồ gì đi nữa cũng là "của bền tại người". nhiều khi bthân mình làm hỏng lại nói tại cái máy bởi vì chính mình cũng ko biết là tại mình mà nó hỏng
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hwangtaizia Cám ơn bạn. Mình đanh phân vân không biết có nên mua acer aspire 15 touch không vì giá rẻ mà cấu hình mạnh. Chắc mình sẽ mua.
Chữ Revo làm nhớ tới điện thoại HKphone quá:p
có bác nào hóng cái màn của acer trong bài hơn là cái pc kia ko
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Nhỏ nhưng vẫn khó đút cặp
Chaler.me
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lumia62o Dùng cái khăn gói bên ngoài đúng chất furoshiki.
Quá đẹp, giá có bản màu đen thì nhìn sang chảnh hơn nữa.
Nếu co VGA rời k1100 ... Mua ngay 1 em!
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
9 năm
VGA onboard :v
@tmt_angel8x Chắc VGA Intel
Không có tùy chọn SSD nhỉ? Và em ấy giá mở rộng RAM lên 16GB được thì tốt quá.
@N.E.M bạn xài kinh thế, 6gb mình treo vai game, gần chục tap chorm và nhiieuf thú linh tinh khác nữa, cả chương trình làm phim nữa mà còn chưa hết
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gauto988 Bác định dùng làm việc hay sao mà RAM nhiều thế. 8Gb là quá thừa cho mục đích giải trí + văn phòng đơn giản rồi.
anmay2x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lockhomes Bạn Gatô 998 xem lại cái này nhé
Cấu hình toàn core U tiết kiệm điện vầy thì để phòng khách làm htpc kéo torrent là đẹp 😁
iThiet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu lâu mới thấy Acer xuất hiện nhỉ? :rolleyes:
nhawe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp, có thể đặt gọn ở những nơi bàn tính tiền, bàn tiếp tân, bàn giảng viên,....
Tuy nhiên, khả năng bị chôm khá là cao 😁
Máy tính mà dòng U thì cân nhắc cho kĩ nhé các bác. SSD 60GB đủ chứa cái HĐH thôi. Cái 1TB HDD kia thà mua ổ di động rẻ và tiện hơn.
@benchimto HDH nào 60gb. Nguy hiểm vừa thôi. 60gb quá thừa cho nhu cầu cơ bản.
Giống như ngày xưa 199? Cái di động to tổ bố xem phim HK nó gọi điện mà tưởng là nó đang cầm gạch chứ 😁
iampro1227
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhỏ xinh thế này mà nhét được 3 ổ 2.5" luôn hả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019