[Computex 2017] ASUS ZenBook 3 Deluxe mới (UX490): CPU Kaby-Lake, 14" 1080p, giá từ 1.199 USD

TDNC
29/5/2017 8:23Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonnb
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng Asus 1 lần và ko bao giờ quay lại.
ironmanvx5
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnb bạn dùng dòng nào , nếu chưa xài zenbook thì bạn đừng phán như vậy
sonnb
TÍCH CỰC
7 năm
@ironmanvx5 Tôi dùng ASUS ZenBook UX31E nhé. Vẫn còn đang để ở tủ nhé.
đang qtam cái bàn phím gõ ngon ko, ngon là hốt dc, lap nào có bàn phím gõ cực sướng là cứ muốn làm việc hoài :p
blackkcat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ năm 2009 đến giờ e dùng qua 3 cái laptop, 1 con hp và 2 con asus. Và con tiếp theo e mua sẽ tiếp tục là 1 con asus (mỗi tội con asus hiện tại mua từ năm 2014 mãi ko hỏng).
Little Chick
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thời nào rồi mà vẫn còn dùng Jack 3.5, USB-A, phải đổi hết qua USB-C rồi mua adapter chuyển thì mới thời thượng nhá, nhá ,nhá~~~
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy cái thằng chạy theo độ mỏng kiểu này, trải nghiệm bàn phím chán bỏ mẹ
polyester
TÍCH CỰC
7 năm
Bọn tàu, đài hay có kiểu chạy viền mạ vàng nhìn Cái máy giãm giá trị ghê
Lại 1,1kg nhẹ nhàng trog công việc mn , ram cũ ah
totalhn
TÍCH CỰC
7 năm
viền màu vàng chóe nhìn gớm quá o_O làm cái máy trông như hàng mã
mr_denthui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng Asuspro PU401LA đời 2014, vừa hết ngày bảo hành hư cái bàn phím đi thay hơn 50$, update lên windows 10 thì màn hình xanh liên tục do lỗi driver (lỗi này cực kì khó chịu, đang bận việc hoặc đang thuyết trình với khách hàng là cực kì nổi điên), sau đó toàn phải tự mò mẫm cài lại, còn lên web của hãng thì support nửa mùa, cũng có driver cho windows 10 nhưng cài vô cũng màn hình xanh tè le (các bạn cứ thử dùng dell hoặc lenovo thinkpad sẽ thấy, lên web rồi vô phần support là hãng nó tự quét và update driver giúp người dùng).

Thằng em trong công ty mua sau mình 1 tháng, cũng vừa hết bảo hành là hư cái bàn phím.

Tóm lại, vấn đề độ bền, có thể cho rằng rẻ nên chấp nhận, nhưng với cái cách hỗ trợ người dùng như asus, mình xin tạm biệt và không ngày gặp lại!

Thời gian tới nếu chưa đủ tiền sẽ đổi qua Dell Latitude (bạn bè mình tụi nó xài Dell 4 năm rồi cứ bình chân như vại -_-). Còn không mò qua Mac luôn! Công việc mình làm văn phòng và thuyết trình liên tục, nhưng toàn lỗi vặt rất khó chịu, có bữa chạy deadline, vẽ cái visio gần xong nó hiện MÀN HÌNH XANH, chưa kịp save gì cả.....!.

Vài ý kiến cá nhân thôi, chọn sao tùy các bạn nhưng thật lòng mình khuyên nên chọn Dell, HP, Thinkpad hoặc qua Mac luôn cho rồi.
@mr_denthui Số bác nhọ quá thôi. Mình mua con K46CA từ 2014 tới giờ vẫn ngon lành. Chỉ thay pin thôi.
LPDDR3 tiết kiệm điện :v, xung đủ xài, chip U chưa có đủ hiệu băng để thắt cổ cai xung 2133 đâu :v, HQ may ra
bây giờ Asus,sài cũng khá ngon mà,nhiều bác cứ chê e nó
Trumhamho
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi xài con UX501 VW lời khuyên của mình là k nên xài ASUS dòng này, chán lắm 😔
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@Trumhamho Sao thế bác? Đang nhăm nhe AUS 430UA.
Trumhamho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dong999pro 1) xài k ổn định
2) xài trên vps hay máy ảo sẽ bị k tương thích rất khó kiểm xoát vì màn hình 4k nó sẽ làm màn hình trên máy ảo thu nhỏ rất nhiều, rất khó chỉnh
3) bán lại cũng chua vì k ai mua, mua 30 chai bán xài mấy tháng bán lại 20 chai k có người mua luôn, rớt giá cực kỳ
Nếu được lựa chọn lại mình cứ đè dell xps, macbook pro hay con của microsoft mà phang
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trumhamho Buồn cười quá.

Riêng cái lí do thứ nhất không ổn định thì mình không biết bác dùng gì nên không nói.
Chứ cái số 2 là do thằng windows nó không hỗ trợ tốt màn hình đồ phân giải cao chứ liên quan gì đến thằng asus. Mà cái này mình chưa khi nào dùng đến màn 2k 4k nên ko biết.
Cái số 3 thì bác muốn bán lại giá cao thì đi mà mua mac chứ mua mấy hãng như asus rồi kêu rớt giá :v

Khuyên ko nên mua asus mà đưa ra 3 cái lí do thì đc mỗi cái đầu có thể chấp nhận được nhưng chả rõ gì :3

Mà bỏ 30tr mua con đấy làm éo gì nhở đc mỗi viền mỏng màn 4k. như mình đc 15tr mua UX410 thì mới thấy vô định trong tầm giá thôi chứ 30tr thì thiều gì con ngon hơn
viền này mà siêu mỏng :p
smx105
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn đang hài lòng với em Dell Latitude 7280, em này mỏng manh quá !
dòng ux410 giảm giá cho tôi nhờ, hoặc thay cái ssd 256gb vào
playmarble
TÍCH CỰC
7 năm
Mem tinh tế chê ASUS không, mình thì không chê gì về máy, máy rất ngon mát pin trâu... Nhưng chê khoản hỗ trợ người dùng, phải nói nhân viên tổng đài như sít chả biết cái gì cả. Đổi cái máy không bảo hành được sang máy mới cả tháng trời cũng vì đám nhân viên tổng đài làm việc thiếu chuyên nghiệp....
Hmm, thế hơi ngược, vì năm vừa rồi ASUS được coi là thương hiệu có chế độ bảo hành nhất nhỉ (tại mình k nhớ nó có nhất hay k :v). Tuy nhiên trước chú mình dùng máy asus hay bị lỗi vặt, như card wifi hoặc âm thanh.
Còn một cái nữa là Sony support driver khá là chán, nhiều bản driver đã cũ và mình phải lên thẳng web hãng như Synaptic mà tải về.
Mà Driver cũng là lý do mình tương đối ngán máy win, nhất là khi phải cài hộ cho người nhà. Rút kinh nghiệm sau mua cứ Apple (1 file cài là xong) hoặc Surface (dù sao cũng thằng làm OS làm ra) cho tiện.
earl_grey
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ trên 1000 Trump thì vẫn cứ bị Macbook nó dìm chết, không tính làm gì cho mệt.
giờ mà có 25 củ là cũng xúc luôn em này đó, vàng trắng hợp mệnh chứ..hị hị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019