[Computex 2017] Trên tay camera hành trình Transcend Drive Pro: nhắc mở đèn, quay timelapse,...

ND Minh Đức
1/6/2017 6:0Phản hồi: 46
[Computex 2017] Trên tay camera hành trình Transcend Drive Pro: nhắc mở đèn, quay timelapse,...
Transcend mang tới triển lãm Computex Đài Loan 2017 một loạt những chiếc camera hành trình mới nhất của họ, bên cạnh khả năng ghi lại hình ảnh chất lượng Full-HD thì có thêm nhiều công nghệ thông minh, giúp việc lái xe trở nên an toàn hơn như cảnh báo bật đèn khi đi vào hầm tối, chức năng ghi video timelapse cùng công nghệ nhận diện chuyển động, giúp việc xem lại hình ảnh đã ghi được nhanh chóng và chính xác hơn. Ngoài ra còn có cả công nghệ cảnh báo chệch làn đường, cảnh báo va chạm để giúp người dùng lái xe an toàn hơn.

Đầu tiên là mẫu camera Drive Pro 130 với khả năng nhận diện xe đang đi vào trong vùng tối, thí dụ như chui vào hầm,…

Từ đó, camera sẽ phát tín hiệu cảnh báo nhắc người dùng phải mở đèn phía trước lên.

Đồng thời, camera hỗ trợ ghi hình ảnh dưới dạng timelapse kết hợp với công nghệ nhận diện chuyển động.

Mình thấy chức năng này khá hay bởi nó cho phép người dùng xem nhanh lại toàn bộ quá trình diễn ra trên suốt chuyến đi một cách nhanh chóng, không cần phải ngồi tua bằng tay những video bình thường, vừa mất thời gian lại vừa dễ bỏ qua các tình tiết cần thiết.

Bên cạnh đó là mẫu camera hành trình cao cấp hơn là Drive Pro 230 với khả năng cảnh báo chệch làn đường và cảnh báo tiền va chạm. Chi tiết hơn xíu, bên cạnh cảnh báo chệch làn đường thì Drive Pro 230 còn có thể phát hiện được khi nào tài xế đang đi quá tốc độ đã được định trước cho từng đoạn đường, hoặc đi quá gần xe phía trước, để đưa ra cảnh báo nhằm tránh tai nạn xảy ra.

Thêm một số hình ảnh của bộ đôi camera Drive Pro 130 và 230
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Smowtion
TÍCH CỰC
7 năm
Mua con của mi ngon bổ rẻ chưa tới 1 củ. Mấy con này toàn x3
blessedsword
ĐẠI BÀNG
7 năm
@heobanhki nói tiếng Việt còn sai kìa.
@blessedsword Ờ. có vấn đề gì không anh bạn?
forzet
TÍCH CỰC
7 năm
@hungviso Mình không biết bạn mua phải hàng gì hoặc là mua kiểu gì nhưng pin đều có BH 12 tháng ;)
supi7
CAO CẤP
7 năm
@Evolution X Sạc gần e 2 năm nay 2 con điện thoại mạ vàng chả làm sao =))
Mình thắc mắc là sao nó có dữ liệu tốc độ trên đường mình đang đi để mà cảnh báo, hay nó có tích hợp maps ?!
Soobio
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thientuan83 Có GPS bác ơi
@thientuan83 có 1 cục gắn vào socket trên xe ,cái lỗ gần pedal gas hay phanh gì đó .cục này nhận thông tin của xe rồi truyền cho camera gắn trên kính ,truyền ko dây 😃
@thientuan83 có báo tốc độ theo đường đâu; set max speed=60km/h thì tới 61 nó báo; mặc dù đường cho chạy 50 thì nó cũng không biết.
Mr.Tuxedo
ĐẠI BÀNG
7 năm
App của Trancend mới update cực ngớ ngẩn. Em dùng DrivePro 200 được mấy năm nay rồi, app cũ chạy trên iPhone mặc dù tốc độ rất chậm nhưng còn download đc file về iPhone, từ ngày update cái app mới trông đẹp hơn bóng bẩy hơn này, cứ kết nối vào để xem và download video về là cash, chán kinh khủng.
Hy vọng có bác nào của trancend ở đây đọc đc cmt của em, em dùng iPhone 7 plus 10.2.3 + trancend DrivePro 200!

Ngoài ra em có một xe nữa dùng Xiaomi Yi, mua có 1tr, nhưng phần app và kết nối tuyệt hơn của trancend rất rất nhiều!
@Mr.Tuxedo App của Xiaomi thì ko có tiếng Anh hay Việt 😔
Đang xài con 200 mấy năm nay thấy ổn 😃
Mr.Tuxedo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TheShinichi Bác thử kết nối với app xem đc k? Em cũng DP200 thì hồi update app trên iphone là không tải đc video sang iphone nữa
Túm lại là không mua 😁
Mấy chức năng này giờ camera hành trình nào có tích hợp GPS chả có . 😁
Như mấy con cam HP F550G, có tất cả các tính năng cảnh báo quá tốc độ, cảnh báo sắp tới trạm bắn tốc độ ( vị trí được người dùng cài trước ) , Cảnh báo khả năng xảy ra va chạm, cảnh báo mệt mỏi , cảnh báo chuyển làn đường , nhắc nhở bật đèn xe ..

blessedsword
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài 1 cái của MI, 1 cái của viofo a119s, giá mềm hơn..
sevenforfree
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blessedsword Bạn cho hỏi mua viofo a119 ở đâu thế? Cái đó được đánh giá rất cao nhưng không thấy bán ở VN, đặc biệt HN càng khó mua
blessedsword
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sevenforfree Hi,mình ko ở VN bạn à, mình mua ở Mỹ. Bạn nên chọn A119, đừng mua A119S, tuy cũ mà tốt hơn. Dòng A119 hay A119S đều khá kén SD cảrd ( up to 128GB), nên tham khảo trước khi mua.
Không có giá??? đang xài blackvue 650S 😁
sport120
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lúc chưa sài, nghe quảng cáo thì thích lắm. Nào là cảnh báo chệch làn đường, cảnh báo va cham, quá tốc độ, ngủ gật.... đến lúc mua về sài toàn tắt hết.
Camera hành trình cần quái gì mấy cái trên, toàn lòe thiên hạ.
Cái cần thiết khi xét mua 1 camera hành trình cho oto: độ phân giải, tính năng quay đêm, kết nối GPS. Hết
Wave alpha
TÍCH CỰC
7 năm
Thực ra tại VN thì lắp camera hành trình chỉ có đúng 1 tiện ích đó là sẵn sàng tay đôi với các bác áo vàng mà thôi 😃
Sau khi dùng qua Trancend p220 thì hiện mình đang dùng vietmap xplore c1 rất ưng ý vì nhỏ gọn, ko vướng mắt, ko có màn hình dễ chi phối, có nút bấm bluetooth rời để chụp hình rất tiện. Trancend thì cái app kết nối với camera cực kì khó chịu, tải clip rất chậm và hay bị đơ
Forever1Love
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko liên quan nhg mn cho mình hỏi có app nào quét và đọc biển báo ko mn?
@Forever1Love rất tiếc là chưa có .ford đang tiên phong trong công nghệ này ,mình ko nhớ mẫu xe nào có
mà biển báo ở vn toàn núp lùm ,AI ,mắt thần ,smart gì cũng khóc ròng 😁
@Forever1Love hé lu ,mất 1h mới tìm lại đc cái post này
hàng cho bồ đây 😁
01:30
Tommy297
TÍCH CỰC
7 năm
Sau khi dạo 1 vòng youtube và dashcamtalk mình đã chọn con Dome D201,Cam hành trình chủ yếu là hình ảnh rõ nét ban ngày và ban đêm thôi,mấy chức năng cảnh báo lane có cho vui thôi chứ ít khi nào xài tới,trước tính chọn con Viofo A119 nhưng suy nghĩ lại rồi nên chọn con D201...đây video mình test ban ngày và ban đêm,ban đêm lúc xe run run là do cục gps nó không có tín hiệu nên mình chỉnh lại,mọi người xem thử chất lượng nhé,con này mình mua có 80$ thôi,coi trên iphone và máy tính chỉnh FULL HD hoặc 2K nhé,ipad không biết sao lại không lên Full HD đc :-( ...Với lại lần đầu mình Review nên mọi người không cần xem chỉ coi chất lượng Video mình quay test thử...
Phút 8:05 mình quay Clip thử ban ngày
Phút 11:13 mình test ban đêm
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dây nguồn thiết kế ngu quá
Transcend bạn mình dùng thấy ngon, mỗi tội giá hơi cao so với các hãng khác
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
Mua con 220 bên phú thái mà sao thấy cứ mờ mờ ạ 😔
Lamvip379
TÍCH CỰC
7 năm
Cam của transend là cùi mía nhất.. dùng qua 2 đời 220 và 200 .. giá cao.hình ảnh mờ .. kết nối kém.. không bằng 1/2 con YI Dashcam
Có điều kiện thì mua con này cũng được còn không cứ Mi mà chơi.
Cả nhà cho em hỏi. Muốn mua em Camera Transcend DrivePro 230 này thì mua được ở đâu ạ? Em ở Vĩnh Phúc ạ. Em cảm ơn cả nhà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019