#Computex18: Asus ROG Rapture GT-AX11000 - router đầu tiên trên thế giới đạt hơn 10 Gigabit

zyzy1908
4/6/2018 15:40Phản hồi: 42
#Computex18: Asus ROG Rapture GT-AX11000 - router đầu tiên trên thế giới đạt hơn 10 Gigabit
Tại Computex năm nay, Asus cũng ra mắt ROG Rapture GT-AX11000 - thiết bị router đầu tiên trên thế giới đạt tốc độ hơn 10 Gigabit và như cái tên đã gợi ý, nó nhắm đến giới game thủ, những người thích đánh trận qua mạng hoặc streaming nội dung game của mình. GT-AX11000 hỗ trợ chuẩn kết nối 802.11ax cho tốc độ truy cập không dây nhanh hơn 2.53 lần so với chuẩn 802.11ac 4x4, đi kèm công nghệ OFDMA cho phép kết nối đa thiết bị vào cùng một kênh băng thông, tăng hiệu suất mạng lên 4 lần và giảm độ trễ.

Router ROG cũng hỗ trợ cổng LAN 2.5 Gigabit cho mạng dây. Nó hỗ trợ 3 băng tầng, băng tần 2.4GHz cho băng thông 1148Mbps, trong khi băng tần kép 5GHz có băng thông 4804Gbps mỗi cái,đưa tổng băng thông của router lên hơn 11000 Mbps. Trong đó có 1 băng tần 5Gbps dành riêng cho chơi game, tăng tốc băng thông cho việc kết nối từ game đến server. Người dùng có thể bật tắt chế độ Game Boost thông qua nút cứng trên router hoặc dùng app trên máy tính, trên điện thoại. Gamers Private Network GPN cũng hỗ trợ lựa chọn đường đi định tuyến gói tin nhanh đến game server, giảm ping và packet loss. Nhìn chung, router của ROG cũng sẽ phục vụ tốt hơn cho cả việc chơi game, hỗ trợ tốt cho streaming, chơi game online.

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hbinhct
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dự đoán giá vào tầm 15 - 17 củ 😃
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
nhìn mấy con ROG của asus con nào cũng ngầu quá . màu đỏ đen đúng chất
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
Ae cho hỏi ngu cái này: mình thấy nhiều router băng thông cao nhưng ko có cổng optical, trong khi mình xài router vnpt thì có. Nếu sau này muốn đổi qua router xịn xịn thì mình có phải mua bộ chuyển đổi gì ko? Thỉnh thoảng thấy nhiều con sale tốt trên amazon mà k thấy cổng vào optical đâu. Ae thông não giúp với.
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tr4n Mình đổi modem của FPT sang conveter quang & dùng router ngoài. Chất lượng kết nối tăng lên rõ rệt
tethien
CAO CẤP
6 năm
@tr4n Bây giờ mạng quang toàn là công nghệ PON. Converter cho mạng PON này ít chỗ làm. Do đó mua router xịn về thì bạn chuyển cái router của nhà mạng sang bridge mode, quay PPPoE bằng router mới của bạn là được.
manhlinhlt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thedeath1883 Bạn nhầm rồi, nếu ko dùng modem của nhà mạng (tích hợp sẵn converter bên trong) thì nhà mạng sẽ cấp Converter rời cho bạn nhé 😃
Dùng converter rời ổn định hơn tích hợp nhiều ;)
niuton92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tr4n Bất kỳ nhà mạng nào trang bị cho con router cùi đó đều có thể đổi thành conver quang + router nhé!
VD: con gpon của FPT có cổng quang hoàn toàn có thể thay thế bằng cover quang + dreytek nhé! có điều riêng mạng FPT lúc đổi thế yêu cầu nó đến cập nhật địa chỉ mac của conver quang là vào OK hoặc yêu cầu nó cho conver quang của nhà mạng là được!
Đang dùng con router có cổng LAN Giga và wifi Giga mà chưa tận dụng hết, 10Giga chắc steaming cả 5k hay 8k quá !
@BigDargon Ở nước ngoài thì thì hệ thống mạng giga khá phổ biến rùi nên tậm dụng được. Mình thấy là mạng di động vn cũng khá ổn khi so giá tiền nhưng mạng có dây thì mình cảm thấy đắt
@nam03021vn12 Mình cũng sắp nâng cấp hết mạng ở nhà lên Giga, để streaming phim, wifi giờ băng thông mượt rồi, k bị nghẽn 😁
@BigDargon À mạng Lan trong nhà thì bác có router đủ ngon thì ngại gì vết bẩn. Điện thoại laptop giờ đều có wifi ac. Ý mình là mạng dây vn cùi bbome lun. Gói max gia đình có tầm 5M.
@nam03021vn12 mạng ra internet thì chủ yếu mình leech phim về rồi chép vào NAS, chủ yếu đầu tư giga cho mạng LAN. Còn internet mà giga phổ cập như mỹ thì chắc lâu, nội Mbs về đêm còn bị bóp @@
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Thiếu cái đèn RBG nhỉ
huyhoangjo
TÍCH CỰC
6 năm
@soulevil Haha.bác cùng hài hước.bác không thích chứ tui màu mè thẩm mỹ đẹp lại khoái,vừa ngọn vừa đẹp ai không khoái hi.giống như bác chơi gái ý hi.hàng ngon mà mặt không đẹp mất hứng lắm hi
@soulevil Nhiều người lắp máy không chỉ dùng mà còn để ngắm bác ạ...
@soulevil Có đèn đẹp hơn nhiều mà. Tui thấy biến nó thành vật trang trí luôn càng hay.
tieutu911
TÍCH CỰC
6 năm
Đang tìm con nào mà khi cáp bị cá mập cắn mà vẫn không lag thì tôi mua
@tieutu911 Con này có hỗ trợ cài đặt VPN . đứt cáp cứ qua VPN là khỏi lo mạng chậm
Sừng siếc lung tung, phát sóng xuyên qua cả người 😆
duo8
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy cuối cùng thì 10GbE vẫn chưa xuống tầm phổ thông.
CaChuiKieng
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu như lần này asus có sóng mạnh đúng như quảng cáo thì sẽ theo Asus, chứ mà còn lừa đảo vô nhà vệ sinh đóng cửa lại mà mất sóng thì chỉ có một mình trùm cuối Linksys thôi chứ sợ mấy em trùm cuối Asus rồi, nhìn hầm hố vậy chí nhà lớn cỡ 3000-5000sq feet là đuối à.
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CaChuiKieng ý bác nói linksys ea9500 ak
haya
TÍCH CỰC
6 năm
@CaChuiKieng Đang xài trùm Linksys đây, xin đc phép phát biểu tí: ở phân khúc này thì sóng sánh ko cần phải quan tâm vì đó là chuyện hiển nhiên, công nghệ thì cũng MU-MIMO, beamforming như nhau thôi chứ thằng Linksys có nắm riêng công nghệ truyền phát sóng tx/rx nào đâu. Ở phân khúc này họ cạnh tranh với nhau bằng những tính năng, băng tần, công nghệ phụ thêm hay giảm timing ở mức thấp nhất. Mấy năm gần đây bọn gaming router của Asus đang đc đánh giá rất cao. Nếu so sánh thì phải so thằng này với bọn WRT của Linksys chứ ko phải dòng EA, mà WRT thì ko ngon bằng bọn này rồi.
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haya đúng là dòng gaming của linksys ko so sánh dc với asus r,sắp tới ra 32xb ko biết tn
CaChuiKieng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CaChuiKieng Thật ra thì mình Không chê asus gì cả chỉ là hơi thất vọng Asus lúc trước, mình sắp đổi nhà mới khá rộng đang Quan tâm e này, để test rồi lại về chia sẻ với anh em. (Nhưng lúc qua mà em này chưa bán thì vẫn Theo Linksys vì mất độ tin dùng rồi)
duo8
TÍCH CỰC
6 năm
@CaChuiKieng Nhà rộng, nhiều tường thì chỉ có cách đi dây nhiều AP hoặc mua bộ mesh.
pikachu3d
TÍCH CỰC
6 năm
Để trong nhà chóng ung thư thôi
Quá chất.
Thích bọn này ở chỗ tích hợp wtfast, theo cá nhân là pm ngon nhất giảm ping chơi game ( đã từng mua nordvpn, vietpn, wtfast thấy ưng bụng nhất em này 😆 ). Mà card wifi hỗ trợ đến chuẩn này cũng chả con nào rẻ, đúng kiểu nồi nào úp vung nấy :v.
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
chuẩn wifi 802.11ax vẫn chưa dc IEEE duyệt
chuẩn wifi 802.11 ac ware 2 đã ổn đinh và nhanh lắm r
các hãng smatphone chắc qua gần hết năm sau mới dc trang bị chuẩn wifi 802.11ax
con wifi này ra trong năm nay thì chỉ có game thủ pc vs laptop chạy dc chuẩn wifi mới
nhìn cái bộ phát ngầu quá không biết chịu được bao nhiêu máy kết nối một lần
1gb mình còn chưa đc nếm
tcmDuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
hiện tại bây h mới có 10gbE card chứ vẫn chưa có card wifi 10gbE adapter nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095