Con BB8320 của mình tự dưng tắt ngúm

mimosa1805
20/8/2011 3:7Phản hồi: 12
Con BB8320 của mình đưa con em sài ổn định không lỗi gì cả. Tự dưng sáng hôm qua nhận được điện thoại bảo điện thoại em bị hư rồi anh. Nói nó đem qua đây xem thì hỡi ôi cắm vào không nhận sạc, không có bất cứ tín hiệu gì, bật ko lên. Nói chung em nó không có dấu hiệu nào của sự sống. Em mình nói là nó không đụng chạm gì cả. Chỉ để trong túi áo khoát sau đó lấy ra thì em nó vậy. Mấy bác giúp em xem nó bị gì và sửa thì ở đâu nhỉ. Thanks mọi người
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều khả năng ic nguồn có vấn đề rồi..bạn đem ra tiệm cho họ đo nguồn xem sao..hy vọng là không phải như vậy chứ nếu thế thì..hiz..hiz
doll
TÍCH CỰC
13 năm
xem lại nguồn , pin hoặc flash bị vấn đề rùi , xem có phải do pin kiệt hay ko ? kích pin bằng sạc đa năng xem , nếu pin ko được thì bạn cắm thử con 83 của bạn vào BDM xem có nhận mã pin ko , down lại bản room cho BDM up thử room xem sao , up bằng cách apploader đó , nếu cắm uproom mà apploader cũng ko nhận mã pin thì sợ yếu flash T_T
Không biết sao nửa. chắc phải ra tiệm, mà ở sài gòn thì qua đâu nhỉ

Pin vẫn còn bạn à, mình đem qua con khác test pin rồi, cám vào BDM ko nhận, không có tính hiệu kết nối. Không phải lỗi chân sạc vì nếu lỗi chân sạc mình lấy pin khác vào cũng sẽ lên mà này nó vẫn tịt ngòi
nếu bác bán cái máy đó thì pm e mua, chắc hư fklats hoặc die nguồn, e liều mang về sửa dùng xem dc hok
01676.531.610
khi nào rãnh đem máy qua mình kiểm tra thử.
Hổm nay để em nó một xó ở đó. Lễ này chắc phải đem em nó đi viện thôi
ec phải gần thì mình coi giúp cho bác.có thể cứu nó sống lại mà ko phải phẫu thuật
Bác ở đâu vậy, em mang tới.
Mình cũng bị y chang. Bạn đã sửa được chưa?
conruaden
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oạch, 8320 có nhiều lỗi vậy sao?
Mình đã sữa được. Thay cái tụ nguồn là xong. Bên Dâu Đen làm
khacthieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình hỏi cái tụ nguồn ấy nằm ở đâu vậy bạn?bạn chụp ảnh chỉ rõ cái tụ ấy cho mình được không?đang rất quan tâm vì máy mình bị tương tự bạn,nhưng không biết nó chết con tụ nào,bạn up lên giúp mình phát nhé!thanks bạn trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019