Con gà mới xài MTB!

cumi8680
16/7/2012 11:19Phản hồi: 18
Tình hình là e có mua 1 kái MTB chạy ICS 4.0 nhưng ram chỉ có 512 thôi, mà hình độ phân giải 800+480, bộ nhớ trong 8g, thẻ nhớ ngoài 8g!
Sau khi mua về, cài 1 số ứng dụng nho nhỏ, máy bảo bộ nhớ đã đầy? Chỉ còn trống vài MB? Xin hỏi về việc cài ứng dựng thế nào? Các bác đừng cười e nhe!
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cho biết tên mẫu đó luôn xem sao! có khi mua nhầm hàng Tàu chất lượng chợ rồi! Bạn mua ở đâu? giá bao nhiu?
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
E mua ở IBUY con Windown N12, giá 1tr990 ngàn, nó nói giảm giá gì gì đó nên mua xài thử, nói chung cam ứng mượt lắm, chỉ tội cái chưa biết xài! Có cách nào giúp mình k bạn?
@cumi8680 Ôi bác, bao nhiêu máy giá 2tr đã có ram 1Gb, màn hình 1024*600 thì ko mua.
Đừng tin quảng cáo, tiền nào của nấy, chỉ có hàng kém chất lượng, hàng lỗi mốt lạc hậu mới có giá rẻ thanh lý thôi, phải đọc kỹ, so kỹ cấu hình
Ôi khổ thân bạn 😔 Mua mấy cái rẻ rẻ mà có tiếng ấy.
Cái Ainol Tornados cấu hình nuốt gọn con này mà giá mới 100% cũng chỉ 1tr7
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ScaryKnight Em tornados giá 1tr7 ở đâu bán vậy bạn? Bạn chỉ giúp với.
@Vuanh0672 Chỗ này 1tr6 này bác.
http://muare.vn/DienThoai-mtb/4772499
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oh, mình cám ơn các bác, chắc fải bán lại mua máy khác quá! K biết chổ bán nó có nhận lại k nữa! Chajj,...
bán lại thì người mua rất ít lunz đó trừ khi bán giá cực bèo nó mới hốt. Chứ giờ ai xài Ram 512mb nữa..!! thôi rồi lượm ơi..Khuyên bạn trước khi mua cái gì nên tìm hiểu kĩ..hỏi những người wen biết hiểu về MTB,Hoặc lên đây mở topic hỏi hang các a chị em trên tinhte..chứ đừng có bao giờ tin lời của hàng..
Các bác không biết đừng chém bừa thế chứ 😕
Máy báo ứng dụng đầy thì bạn vào phần ứng dụng, chọn chế độ chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ là ok thôi, do bạn cài ứng dụng trên máy nhiều quá. Muốn dễ thì tìm ứng dụng appsInstaller cài vô để dễ theo dõi.
Nhưng mà bác ấy bảo mới cài 1 số ứng dụng nho nhỏ thôi cơ mà.... úng dụng gì mà mất cả 8gb vãi vậy??? game còn 2, 3 gb data chứ mấy.
@blackwofl1606 bộ nhớ trong của máy chia thành 2 phân vùng
1 phần 1gb, và 1 phần là sdcard hơn 5gb
báo đầy là do cài gần hết cái 1gb đó
nhưng mà nói là vài cái nhỏ nhỏ mà đã hết 1gb thì đúng là hơi khó hiểu @@
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad E thấy trong máy để là bộ nhớ dùng là 500mb rùi xài hết hơn 400m rùi, e đã chuyển sang sdcard rùi, giò còn trống hơn 200mb rùi! Có cách nào làm bộ nhớ tăng lên nữa k bạn?
@cumi8680 chỉ có cách là chuyển app đã cài sang thẻ thôi chứ ko có cách nào tăng bộ nhớ đó đâu
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Được rùi, thanks bác nhiều nhe!
Nếu đúng theo lời bác chủ thớt nói mua con N12 ở IBUY thì đúng là 8gb bộ nhớ trong, thêm 8gb bộ nhớ sdcard mà, nó đây này http://ibuy.vn/p/1505/may-tinh-bang-window-n12.html, đúng là giảm giá còn 1tr9 thật!!
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh! Chắc là ram 512 nên nó báo hết ấy? Mình cài mấy cái game có mấy chục MB thôi hà? Cám ơn các bác nhiều nhe, e sẽ có gắng làm theo lời chỉ giáo của các bác!
Nhân tiện đây các bác cho e hỏi? Giờ muốn cài ứng dụng cho máy bằng laptop thì làm thế nào? E nghi nói abk, rùi data gì gì mà k hiểu gì hết, mong các bác chỉ giáo?
@cumi8680 Bác muốn cài ứng dụng cho máy bằng laptop thì như thế này: để cài ứng dụng cho android thì ta cần một file có dạng xxx.apk, nó giống file setup.exe trên laptop ấy, bác lên mạng down file ứng dụng có đuôi .apk về, copy vào bộ nhớ của tablet, sau đó dùng tablet vào thư mục chứa file đó, mở file đó lên, nó hỏi có muốn cài ko, yes hay ok gì đó, chờ tí là xong. ko thì bác dùng luôn tablet lên mạng tìm rồi tải về trực tiếp luôn, khỏi mất cong tải vào laptop rồi lại phải copy vào tablet cho mất công.
Đó là những gì e hiểu về android, có gì sai các bác sửa chứ đùng quăng gạch e nhé....
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackwofl1606 Để mình test thử, cám ơn bác trước nhe!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019