Con xz1 của mình bị lỗi củ chuối thế này: Đút điện thoại trong túi quần theo hướng màn hình úp...

Hailua6510
17/12/2018 8:54Phản hồi: 41
Lỗi phần mềm này khá nhiều máy bị đấy, ngoài ra bàn phím mặc định của nó nữa, lúc còn bản 8 nhắn tin thảm họa. Lúc đầu tính đổi máy nhưng mà sau khi lên 9 giải quyết được hầu hết các lỗi vặt khó chịu của XZ1, giờ dùng khá hài lòng.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi phần mềm này khá nhiều máy bị đấy, ngoài ra bàn phím mặc định của nó nữa, lúc còn bản 8 nhắn tin thảm họa. Lúc đầu tính đổi máy nhưng mà sau khi lên 9 giải quyết được hầu hết các lỗi vặt khó chịu của XZ1, giờ dùng khá hài lòng.
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@featherblue35 Mình cũng khá hài lòng với em nó trừ phần chụp ảnh thiếu sáng + lỗi mình đang gặp. Mình đã lên 9 rồi.
NH Hoán
TÍCH CỰC
5 năm
bạn kiểm tra xem có mồ hôi không, nó làm chập cảm ứng thôi.
mình hay bị. rút kinh nghiệm là sử dụng túi hẹp quá, mặc quần rộng, hạn chế ngồi xổm.
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NH Hoán Cảm ơn bạn! Mình kiểm tra rồi. Đúng là có mồ hôi, nhưng là mồ hôi ở nách. Không liên quan đến điện thoại. 😃
NH Hoán
TÍCH CỰC
5 năm
@Hailua6510 Uhm, cảm ứng bọn sony này rất nhạy, nên có khi hơi ẩm thôi nó cũng loạn luôn. Mình phải dán cường lực thì nó hết.
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NH Hoán Cảm ơn bạn đã nhiệt tình trả lời! Mình gọi tổng đại hỗ trợ họ nói nếu ko phiền thì mang qua trung tâm bảo hành để các bạn kỹ thuật kiểm tra. Nếu phiền thì đợi các bản cập nhật tiếp theo. Mình đã đợi lên 9 rồi để xem có khắc phục đc ko mà giờ còn bảo mình đợi thêm nữa.
ChanLoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dán màn full keo đi nha..đừng sài dán keo ở viền
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ChanLoi Mình dùng máy nguyên bản, không ốp lưng, không dán màn hình.
Bạn lên Android 9 là hết nhé, lỗi này khi còn ở bản 8 mình bị khá thường xuyên, lên 9 là hết.
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@featherblue35 Mình cũng lên 9 lâu rồi mà vẫn ko hết lỗi đấy!
@Hailua6510 Máy bạn bản G8342 update lên ah?
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@featherblue35 Đúng rồi bạn.
@Hailua6510 Khắc phục lô xz1 tải Xperia Companion về pc cài đặt nó xong cắm sony xz1 vào pc cấp quyền và chạy là hết lỗi (trước khi làm phải sao lưu nó rét máy và cập nhật rôm mới nhất
Cũng bị vài lần như bạn, lúc nào vậy bấm tăng hay giảm âm lượng 1 cái là vuốt bình thường
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cocconquocquang Mình đã test và thấy vuốt vẫn không bình thường. 😁
@Hailua6510 Vậy bạn "may mắn" rồi 😆
Con nào để tính năng nhấp đúp mở màn hình mà không bị như thế Có lần không biết nó bị chạm ra sao mà màn hình bị tối đen luôn Tưởng có vấn đề gì hoá ra mức sáng về không Có bữa nó còn ở chế độ máy bay nữa Bây giờ khi ra đường đút điện thoại vào túi là phải tắt tính năng nhấp đúp hoặc phải quay mặt ra ngoài
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@doanquoccuong XZ1 đã lâu không còn tính năng nhấp đúp mở màn hình nữa rồi bạn.
bác bị thế còn đỡ đấy, con xz1 của em mỗi lần đi đường có cuộc gọi đến mà không nghe máy thì nó còn tự động mở wifi mở đèn pin các kiểu, thậm chí còn bấm số tự gọi luôn, mặc dù đang khóa bằng mật khẩu, bực lắm luôn, không biết xử lý thế nào
Hjeuboy92cb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hailua6510 M lên 9 rồi.b vẫn ở 8 ah
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hjeuboy92cb Cũng cũng 9 cách đây lâu lâu rồi.
Hjeuboy92cb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hailua6510 B thử reset lại xem.nếu vẫn bị thì chịu thôi
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hjeuboy92cb Mình đã reset lại rồi. Chắc có lẽ phải mang qua trung tâm bảo hành xem các bác ấy trả lời thế nào.
Sao sony xz1 của mình không cập nhật đc Android 9
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long ngugen Mình cũng vừa mới nhận thêm bản cập nhật hôm qua mà vẫn không hết lỗi đấy! Đến nản với sony. 😔
@Long ngugen Làm sao để cập nhật được lên 9.0 vậy bạn, có thủ thuật gì ko
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phúc Thịnh Võ Mình thì không dùng thủ thuật gì. Khi nào máy báo có bản cập nhật thì cập nhật thôi. Lên 9.0 cũng ko có nhiều thứ hay ho lắm đâu nên bạn cứ bình tĩnh.
@Phúc Thịnh Võ Mình ra tgdđ mở khóa máy do lỡ quên password, đc bên kĩ thuật viên reset và tự nâng lên 9.0 lun @.@
Làm ntn là hết: vào mục tìm kiếm trong d bạ - 3 chấm-cài đặt - tài khoản cuộc gọi- (mở sim1 hoặc 2 -xử lý cuộc gọi thông minh bật lên
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long ngugen Mình đã thử trước đấy rồi nhưng vẫn vậy. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019