Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Công cụ jailbreak iOS 6.x có tên evasi0n, phát hành vào Chủ Nhật

vuhai6
31/1/2013 2:49Phản hồi: 1.654
Công cụ jailbreak iOS 6.x có tên evasi0n, phát hành vào Chủ Nhật
Vuhai6 2013-01-31 at 10.59.48 AM.png
Sau hàng loạt những tin đồn đoán thì hôm nay Evad3rs đã có thông báo chính thức trên website của mình, theo đó công cụ jailbreak cho iPhone 5 sẽ có tên là evasi0n và được phát hành vào Chủ Nhật tới đây. Tất cả các thiết bị chạy iOS đều được hỗ trợ, trong đó bao gồm cả iPhone 5, iPad Mini, iPad 4. Bạn cũng có thể nâng cấp máy lên iOS 6.1 trước cũng được vì evasi0n hỗ trợ cả 6.0 lẫn 6.1, nó cũng chạy trên các hệ điều hành Windows, OSX và Linux.

Evd3rs là nhóm hacker mới được hợp nhất với sự có mặt của các tên tuổi như Pod2g, MuscleNerd, PlanetbeingPimskeks.

Nguồn: Evad3rs
1.654 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được biết là công cụ mới này có giao diện và cách thực hiện cũng rất đơn giản. Tương tự như JailbreakMe trước đây.
@dantruong6y vụ đấy hacker ra 1 tool jb tiện nhất từ trước đến giờ. Chỉ cần thao tác trên Safari, mât khoảng phút. Có anh chàng nọ vô cửa hàng của Táo, lấy 1 cái máy dùng thử để trên bàn, và cậu ta lén Jb nó. 1 hành động như là thách thức bác Jobs quá cố ;)
Jake
TÍCH CỰC
11 năm
@xuhariver lén đâu mà lén máy apple store để tự do ai mún làm gì làm đừng đem về là đc 😃
dantruong6y
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuhariver À thì ra là vào appstore dùng jbme để jb máy trong đấy luôn à,ông này đc 😃
@Jake Phải lén chớ, chứ có dám làm trước mặt thằng an ninh không, nó cho 1 gậy liền
hay quá mong chờ đã lâu rồi 😁
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ có tool rồi up luôn cho chắc
@lmcuong4u bản jailbreak này hỗ trợ 6.1 lun mà bạn, cứ lên thoải mái
Quá tốt, chờ mãi
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện em iPhone5 của mình đang dùng toàn app free và chán ngấy rùi.
Nhớ cái thời iPhone 4S Os 5.1.1 quá 😆
@mrkaivn Trc dùng 4s có JB thì cũng chỉ dùng cho tiện chứ không quan trọng app , dùng 5 thấy cần thiết app gì thì mua , nhưng ipad 3 vẫn phải giữ 5.1.1 để còn xem phim . Mong chờ JB để còn lên nốt 6.1.1 cho em ipad 3 .
@mrkaivn Bác có iphone 5 mà ko dám mua apps ah?
@mrkaivn Bạn giống mình quá ! Dài cổ :-D
congtoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haha sắp chiếm được thể xác và linh hồn em nó rồi.
@congtoan bác này ví von rất thông minh 😁, like cho bác phát
quá ngon,mình cũng chờ chưa lâu,tầm 1,2 tháng thôi,heheh,chủ nhật này rực rỡ rồi,hehe
Co nen Len 6.1 cho iphone5 clok kg Ta?
vinhqb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungnguyen82 len tet di
trith
ĐẠI BÀNG
11 năm
đợi cho e ip4 của mình😃
CIRCLE H
TÍCH CỰC
11 năm
Có JB thì giải thoát cho nhiều bác xài ip5 Lock sim ghép về danh bạ, sms....😆
ruanshan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CIRCLE H Nếu cách fix cũ còn dùng được thì tốt chỉ sợ cách cũ ko còn áp dụng đưọc cho bản ios6.
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự là vào hôm đó sẽ nghẽn mạng trang tải về
@Nhokakaza Thiếu gì Mirror, bác lo bò trắng răng quá. Tác giả có lẽ cũng up lên các trang chia sẻ để giảm tải, chuyện nhỏ xíu.
kearboster
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhokakaza điều đó là chắc chắn rồi không cần dự đâu =))
Thế là có nhạc chông vs theme cho iPhone 5 rồi
mandy190504
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khakhai Nhạc chuông ip5 trước giờ vẫn tự làm được mà bác
sangery
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khakhai Nhạc chuông thì vẫn tạo dc mà bác, ko cần jailbreak, chỉ có theme là chịu thôi
@khakhai Nhạc chuông thì dễ mà. mình đang sài ringtone ok
@khakhai Nhạc chuông thì cần gì JB hả bro 😃 em thì chỉ cần JB để lưu shsh đặng nhảy lên nhảy về cho dễ thôi 😁
chờ lâu quá rồi giờ mới thấy,nắng hạn gặp mưa rào
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong đến ngày chủ nhật này quá!
@thanhhuy88 4s cua minh JB dc roi ha ban
😁 vậy là ip5 sprint lên giá rồi
Đã up lên iOS 6.1 rồi, chờ tool JB thôi!
@vinhtroc ban oi da co jb chua ha ban?
punoah
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em là đắp chiếu Em Ipod lâu lém rùi đó
Cho mình hỏi nhóm hacker đó hack xong thì dc lợi những gì...
@winhan Vì niềm vui và sở thích của họ
@winhan Dc từ các nhà tài trợ đó bạn. Và cũng có thể là apple nữa. Nó nói ko ủng hộ nhưng chưa bao giờ phản đối kịch liệt Jailbreak cả, theo mình chính nó tài trợ, nhưng thông qua trung gian. Vì có Jailbreak thì hàng apple hot càng hot hơn.
@winhan Ko phải ai sống cũng vì lợi ích bản thân,như "một số người" đâu. Họ làm vì đam mê thôi,nếu có lòng thì họ cũng nhận giúp đỡ từ cộng đồng,con không có đk thì thôi.
it_1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@winhan họ có tài, họ có công việc, họ thấy những ng dùng iphone than phiền về os của nó thuộc dạng đóng ko như các os của sym, androi nên họ nghên cứu và tạo ra các tool hoàn toàn miễn phí, ng dùng ios đều mang ơn họ, chúng ta mang ơn họ vì điều đó làm cho chúng ta kiếm ra tiền kakakaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019