Công cụ làm app 1 lần chạy ở cả Android và iOS của Google đã có bản chính thức

Duy Luân
6/12/2018 0:58Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung.dq
CAO CẤP
5 năm
Đang muốn học lập trình mobile, đang sử dụng iphone, trước đây cũng biết chút về lập trình trên pc, chủ yếu viết bằng ngôn ngữ Visual Basic 6 (khá cổ). giờ các bro cho ý kiến xem nên học kiểu j? thanks
@mobileman React native
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@mobileman Qua 30 tuổi thì thôi cho đỡ khổ cái lưng.
tung.dq
CAO CẤP
5 năm
@dat225 mới có 40t
qhi
TÍCH CỰC
5 năm
@mobileman Mua cái macbook pro về + học Swift = code cho ios. Đừng code android, đói lắm 😁
Kiriya Shuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm giác giống giống react, react-native, từ lifecycle, state cho đến cài dependencies, chưa thấy có gì đặc sắc lắm :v
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bây h nhiều framework cross-platform quá. React Native, NativeScripts, Flutter, .... Xamarin chắc sắp die, community hết support rồi. Ko biết mấy thằng còn lại sao, chết bớt đi, để học một cái thôi 😁
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@namel3ssguy Éo nghe đc ông nào đâu bác ạ. Native ăn chắc mặc bền. Mà cũng bền đc tẹo thôi, 1 công nghệ thọ với nó 10 năm là vui vãi rồi.
Ngon. Đang dùng xamarin và native. Cạnh tranh nhiều vào. Làm sap đê anh em dev ngồi nghĩ thôi cũng ra app là dc.
modbibi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân : không hiểu bị gì nhưng có 1 số bài mình vô bằng app tinh tế ios thì bị văng ra, khá là khó chịu. như bài này là 1 ví dụ
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@modbibi Vậy dùng app có lợi gì hơn? Mình toàn dùng web
@modbibi Để mình coi thử coi tịa sao, có khi đúng lúc đó hệ thống gặp lỗi khác, không phải do app
modbibi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Có nhiều bài khác nữa cũng bị như vậy, nhưng mình lấy bài này ví dụ thôi
@modbibi bạn dùng iOS hay Android thế? Nếu là Android, khi nó bị crash Android sẽ hiện nút Báo lỗi, bạn nhấn vào đó giúp nhé
cái này xài ngôn ngữ gì để code ta... muốn học ngôn ngữ nó thì soa nhỉ 😃
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@heart_dragon Cũng như học tiếng Anh thôi, mua sách dạy ngôn ngữ đó về, ôn luyện 10-12 năm xem xài đc chưa thì đi xin việc bảo tao đã master ngôn ngữ đó, tao cần 1 công việc, hãy cho tao cơ hội...
Viết native cho iOS trước, nếu ngon ăn thì viết cho Android. (startup)
Viết kiểu này được cái nhanh, rẻ, làm xong là giao hàng, bug nó càng nhiều thì sau này càng có việc để maintenance, kiếm ăn dài dài (outsource)
TonyWu
CAO CẤP
5 năm
Dân dev chạy khổ chết mợ, mỗi năm mỗi mới. Ngay cả ngành y, bác sĩ hơn 5 năm thì thuốc và điều trị mới thay đổi.
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@TonyWu Xây dựng, bê tông sắt thép 30 năm trước và bây giờ vẫn cứ thế mà làm. 😃
Kocoji
TÍCH CỰC
5 năm
[Hơi liên quan] @Duy Luân Mình thử đọc bài viết này bằng app Tinh tế thì bị văng ra, bài khác thì bình thường.
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon nhỉ. Đỡ cả đống công sức và thời gian. Có lẽ nên học làm bằng app này
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@baokhanhpro957 Mọi người đều tưởng đỡ, thật ra lắm việc gấp đôi, và lắm cái sai ko thể sửa.
Hay dữ ta
tốt quá
Quá hay gg ơi
vinhtnk16
TÍCH CỰC
5 năm
có anh em dev native nào không thích làm mấy cross platform này giống mình không 😁
@vinhtnk60325 có mình đây, trước code Android cũng định le ve mấy cái cross platform này, sau thấy ko ổn học luôn Swift, giờ thì cân cả iOS lẫn Android :D
hungnt01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông này code bằng ngôn ngữ dart. Còn thiếu một số package nhưng để làm app cơ bản là ok rồi. Tối ưu tương đối. Dễ làm quen.
Học cái này khó không ae
w32
TÍCH CỰC
5 năm
So với Xamarin thì sao nhỉ?
Ae rành Android Studio cho hỏi sao khi login Facebook qua Firebase nó trả cho mình cái Token vơi quyền là "access_token_removed"? Điều này dẫn đến mình truyền token đó cho firebase xử lý thì k dc. Search mãi vẫn chưa ra kết quả 😔
hoatongoc
TÍCH CỰC
5 năm
Cái flutter này câu lệnh để build lên 1 app cơ bản ngay từ đầu thôi đã thấy rối, ngồi làm mà cứ thắc mắc suốt, tra stackoverflow mệt nghỉ P))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019