Công cụ SuperCID và cách Up ROM cho dòng KAISER

nugift
14/5/2008 2:40Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng Kaiser này k bik chạy đc anroid k nhỉ, có ai thử chưa ....? mún thử lắm mà máy mới vỡ mất cái cảm ứng T.T hjc hjc
hi chao anh e tren dien dan minh la thanh vien moi co j mong anh e giup minh thanks nhieu............................................!
KaKaShi3391
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi cái này với, máy em up lên android 2.2.1 rồi nhưng giờ không làm cách nào up về WM được hết. ai giúp em với
Chào mọi người!
số là em mới "hốt" được em TYTN II cũ, máy đang chạy WM 6.1 (CE OS 5.2.19212, BUILD 19212.1.0.3).
em đang tính up lên 6.5 để vọc thử, em tìm hiểu mấy ngày qua thì được biết là muốn uprom phải unlock CID.
em tính hỏi mấy bro vài vấn đề sau:

1. Rom WM 6.1 (CE OS 5.2.19212, BUILD 19212.1.0.3) là rom đã up rồi hay là rom gốc của em nó? (theo em tìm hiểu thì rom gốc của em nó là WM 6, nhưng vẫn muốn hỏi lại cho chắc chắn 100% luôn........)
2. khi vào boot loader thì máy hiện 4 vạch màu (tính luôn cả vạch màu trắng ở dưới cùng có dòng chứ serial) đồng thời có mấy thông tin như sau:
kais130
SPL 3.29.0000
CPLD -8
vậy là máy đã được unlock CID chưa?
3. trong quá trình em thử unlock cid bằng kaiser-HardSPLv1 thì bị màn hình trắng, reset lại vài lần vẫn không được.Sau đó chuyển qua dùng Kaiser-HardSPL-3[1].29 (có tháo thẻ nhớ) thì máy chạy đến phần load 0% là pc báo lỗi bắt rút cáp, tháo pin rồi gắn pin lại, khởi động lại máy... vẫn không được. Vậy vấn đề là do lỗi ở đâu.
Rất mong được mọi người nhiệt tình chỉ bảo!
Xin chân thành cảm ơn!
conruaden
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có điểm 2 giống bạn. Bạn trả lời được rồi à, giải thích cho tôi với.
Bạn biết cách kết nối mtty với win 7 không?
Mình đang dùng win 7. kết nối = Windows Mobile Device Center 6.5, nối Kaiser vào PC qua usb thì không connect được, Kaiser chỉ hiển thị màn hình đen, chữ HTC màu trắng ở giữa, và 3 dòng chữ màu cam đỏ :
R 1.65.17.56
G 25.83.40.02H
D 3.34 shifu

Rồi máy đưng luôn, không thể làm gì thêm đuọc nữa. Xin giúp
hix kg có pro nào giúp mình hết, nhưng kg sao hết mình đã tự tìm hiểu và trả lời được hết mấy câu hỏi ở trên rồi, cái cảm giác tự mình khám phá ra vấn đề thật là vui.nhưng còn 1 vấn đề nữa mới phát sinh:hiện giờ mình đã unlock cid bằng hardspl 3.56 thành công rồi (BL: kaisr130, spl 3.56 hard, cpld-8) , vậy là có thể up rom thoải mái rồi, nhưng mình tìm hiểu thêm được là muốn up radio thì phải unlock radio. vậy mình muốn hỏi là hardspl 3.56 ngoài unlock cid ra có unlock luôn radio kg? nếu kg thì phải unlock radio bằng tool gì ? lầ này hy vọng là mấy pro có thể giúp mình.thank.
loithuxua
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau nhiều lần uprom mình rút ra kết luận: dùng rom gốc 6.0 Kaiser_HTC_WWE_1.56.405.5 là ổn nhất.

Mấy thằng có tên nổi như Mega, ultimate, super, ultra, titanium, full,..... đời 6.1, 6.5 chỉ làm hao pin, mà kg được lợi gì đáng kể, chỉ nhìn bắt mắt, 1 đống softs vọc vài lần rồi có dùng nữa đâu.

Xài 6.0 là ổn nhất, cuối củng cũng chỉ nghe gọi sms, check mail, lướt web, xem thời tiết....6.0 là quá đủ
@ conruaden:
bạn vào bootloader
kais130
SPL 3.56 hard (mình dùng Hspl 3.56)
CPLD -8
vậy là unlock cid rồi đó!
Thân.
mình có con kaiser y chang cái avatar của mình muốn úp lên 6.5 phải up những cái gì, cho em link down lun. Bộ nhớ của em nó tyrong main: storage=145mb, program 95mb, cho mình bản rom nào hợp với bộ nhớ của máy. tks
xin hướng dẫn khi mình chuyển về trạng thái bootloader rồi làm sao nữa.màn hình hiện ra ba màu rồi mình ko thấy máy chạy gì hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019