Công cụ SuperCID và cách Up ROM cho dòng KAISER

nugift
14/5/2008 2:40Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình chạy kaiser-HardSPL mà nó chỉ hiện lên màn hình trắng trống trơn vậy. Ko thấy 3 vạch màu đâu cả. làm sao bây giờ.
Bạn đưa máy về Bootloader để kiểm tra lại xem đã Hard SPL được hay chưa

Cập nhật bản ROM mới PDACornerUltimate V15 với một Build mới CE OS 5.2.21109 Build 21109.5.0.0 với một số sự thay đổi
  • Sửa lỗi phím bấm power
  • Bật cleartype với màn hình xoay ngang
  • Gỡ bỏ và thay thế một số phần mềm

Tải ROM từ http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Roms/PDAcorner/PDACornerUltimate.V15.2G.Full.exe
Có thể do bạn chạy Jump SPL 1.56..Bạn nên bắt đầu chạy từ JumSSPL 1.93 thì máy sẽ về Bootloader,rút cáp 5 giây rồi cắm vào để update HardSPL 3.xx
Các bác cho em hỏi radio nó khác thế nào với Rom. Khi up Rom thì có phải up radio hay ko. Radio nó ảnh huỏng như thế nào với Rom.
Tks các bác
ROM gọi nôm na là hệ điều hành trên WM,nó làm cho chiếc PPC của bạn chạy tất tần tật các cái 😁
Radio là thành phần song song không thể thiếu,nó giúp giao tiếp với các kết nối để cho một chiếc PPC có được tính năng Phone!
Vậy trước khi cài Rom có phải cài Radio ko?
Chảng hạn cái của em là Radio 1.65. Giờ em muốn up lên ROm có radio 1.70 (em ko biết nói thế này có đúng ko) thì phải cài Radio trước hả. Em định cài bản Rom mới nhất của HTC, tháy nó ghi là radio 1.70.http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Kaiser_ROMs
Kaiser chạy WM6.1 sẽ tương thích với dòng radio 1.58.xx.xx,1.65.xx.xx,1.70.xx.xx,1.71.xx.xx
Bạn có thể up ROM hoặc Radio cái nào trước cũng được cả(tuy nhiên sau khi HardSPL thành công).Còn trong các bản ROM Ship thì tích hợp tất cả.
iu1nguoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
mọi người cho mình hỏi là hiện nay AT&T Tilt 8925 thì xài rom và radio nào thì ổn định và ít hao pin nhất 😁
huanquach
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang xài ROM của _G_ trên xdaforum, mình thấy cũng ok. Nhanh, ổn định, hao pin thì ko để ý lắm 😁
Link đây bạn:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=426349
huanquach
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bản thân mình ko thích Manilla2D nên chỉ chọn những ROM ko có tích hợp ctrình này.
không thích thì tắt nó di. cần gì phải lựa bản rom không có manila. mình nhiều lúc cũng đâu thích dùng manila dau.
anhkaikei
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bootloader: giữ phím Camera và chọt lỗ Reset, Buông bút khỏi lỗ Reset nhưng vẫn giữ 2 phím trên (chỉ vài giây) đến khi màn hình Kaiser hiện ra 3 vạch màu. Mỗi khi up rom, bạn phải chuyển Kaiser về trạng thái này!!!
mình chưa hiểu bro ơi, "giữ 2 phím trên" là phím nào vậy, sau khi vào trạng thái Bootloader thì tiến hành Uprom vậy cách up rom là phải làm ntn, mong bro chỉ giáo nhé.
Máy là do mình mua lại và đang dùng mạng Mobi, nghe gọi bình thường, thì mình không cần phải HardSPL và Kaiser SIM/CID Unlocker đúng ko ạ!!
Bootloader là 2 phím Power và Camera đó bạn

Nếu không cần nâng cấp các bản Cook ROM thì không phải HardSPL làm gì bạn nhé.
Các anh ơi, em gà, mới bước chân vào thế giới Mobile.

Được người nhà mua dùm con 8900, cho em hỏi, con này dùng bản ROM nào là tốt nhất. 6.1 thì càng tốt. Em không thích bản ROM nào có nhiều phần mềm, chỉ cần bản nào chạy nhẹ, ổn định, ít lỗi là tốt. PHần mềm thì em thích cái nào em cài sau vậy.

Cám ơn các anh nhiều.
anhkaikei
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy mình đang dùng có Device Information như sau:
Rom ver: 1.56.721.3
Rom date : 08/29/07
Radio ver: 1.27.12.11
Protocol ver. : 22.45.88.07H
dùng rất chán, chụp hình thì cứ giật giật, xem fim cũng giật giật, thẻ nhớ thì lâu lâu không chịu nhận,......... nói chung rất là chán ngán.
vậy nếu mình up rom thì có cải thiện được tình hình trên không ạ.Mong các bro chỉ giáo giúp. THANKS
8900? Bạn có thể nói rõ hơn được không? Mình chưa hiểu rõ lắm về dòng máy này

Bạn xem lại có các ứng dụng đang chạy thường trực mà mình không tắt đi không?
anhkaikei
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn xem lại có các ứng dụng đang chạy thường trực mà mình không tắt đi không?[/quote]
em đã tắt hết rồi bro ơi, trong faanf task manager đúng ko ạ, em nghĩ nếu up rom thì sẽ cải thiện được lỗi camera đúng ko bro
Máy bạn cũng dòng Kaiser hàng từ ATT nhưng không có Camera.Nếu thích ROM clean thì bạn tìm các bản Lite của Garmin(bản Garmin.DK.3 chẳng hạn) up vào,có thể tìm thấy với từ khóa trên vì mình có giói thiệu rồi.Nhớ thực hiện HardSPL trước khi up ROM.
Máy bạn đang chạy bản ROM WM6 thế hệ cũ lắm rồi,drive nhận thẻ cũng kém.Cứ mạnh dạng thực hiện các bước HardSPL 3.29 và up lên WM 6.1 mà xài,các bản ROM đưoc75 đưa lên giơi thiệu đều đã được test kỹ,máy sẽ chạy nhanh và nhẹ hơn.
Hỏi về mấy cái rom của bác nhé??

Mấy cái rom của bác cho là rom hông có sẳng radio? ví dụ nhé, bác nói "Một bản rom không thể bỏ qua!!! Tốc độ cũng là một ưu điểm của rom này! Phải up radio qua 1.65.14.06 hay 1.65.20.29 thì mới có thể sử dụng camera và có âm thanh" vậy thì khi up rom này xong, bước kế tiếp mình phải up radio 1.65.14.06 hay 1.65.20.29 phải không? nếu đúng vậy thì tải radio này ở đâu, dùng công cụ gì để up? vì mình thấy hầu hết các diễn đàn chỉ có công cụ up rom, không thấy công cụ up radio?
Giải thích cho đệ hiểu tí về nó nhé?:biggrin9gp:
Up ROM hay radio đều như nhau cả thôi.Nếu radio bạn tải về chỉ có file.nbh thì bạn copy thêm file KaiserCustomRUU cho vào thư mục radio và tiến hành như up ROM.
Bản ROM mới nhất của abusalza PDACornerUltimate.V17-21139 đang sử dụng WM6.5 Beta với CE OS 5.2.21139 Build 21139.5.0.0 vẫn tích hợp M2D nhưng có thêm Footprints của Iolite, có thêm gán phím số 4 "OK" để thay đổi volume nhanh.

Tải về: http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Roms/PDAcorner/PDACornerUltimate.V17.2G.exe
Mình muốn úp 1 bản rom original của HTC chuẩn cho AT&T 8925 thì tìm ở đâu ạ.
Hôm qua mình có úp bản ngay phía trên của anh maianh giới thiệu thì có hiện tượng máy mất loa ngoài lẫn loa đàm thoại. Sau đó có úp 1 bản original bên xda giới thiệu thì cải thiện được nhưng máy chạy chậm, nhiều khi chọt cảm ứng lâu nó mới nhận. Mình vào trang HTC down bản cho TyTN II, nhập S/N thì trang web bảo không hỗ trợ, híc.
Anh em có bản 6.1 hoàn chỉnh nguyên bản cho mình xin với. Thanks
nugift
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn đừng dùng bản gốc làm gì vì chắc chắn là chậm và ít đẹp như các bản cook! 😁 Bác maianhtungsten đã giới thiệu thì chắc chắn là mượt mà rồi. Còn việc âm thanh mất là do radio đấy thôi, vì thế bạn tìm bản phù hợp cho nó.

Nhưng nếu thích quay về bản gốc thì bạn có thể tải trong này: http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Kaiser_ROMs
bản mình đang dùng cũng nằm trong trang xda mà bạn giới thiệu đó, thỉnh thoảng máy có tình trạng bấm phím (cứng cũng như ảo) một hồi mới ăn, thỉnh thoảng thui, còn lại vẫn bình thường, trước mình xài Roms góc 6.0 của AT&T thì máy chạy bình thường lắm nên mình nghĩ đây có lẽ là do rom.
Đó là tình trạng Screen Freeze khi up lên WM 6.1 của dòng Kaiser.Hãy tìm và thực hiện HardSPL cho máy là OK.
Hiện tại HardSPL tốt nhất là 3.29 và 3.56 by Jockyw,HardSPL 3.29.Hard2 by Cmonex.
Sau khi up lên WM 6.1 thì nên dùng các bản Radio 1.65.xx.xx hoặc 1.70.xx.xx
Nếu mình úp rom WM 6.1 nguyên bản cho Tytn II thì có hiện tượng này không nhỉ, mình đang do dự úp bản original thay cho bản cook hiện tại của máy.
Vẫn cần phải HardSPL như mình đã nói ở trên bạn à.ROM Original cho TyTN_II thì nhiều và nhẹ hơn Original của AT&T.Nếu bạn xài HTC_TyTN_II và thích xài ROM Ship thì theo mình là 2 bản 3.29.xxx.x hoặc 3.34.xxx.x.
Hầu như phần lớn người dùng PPC đều xài ROM Cook vì nó tích hợp những cái mới từ các dòng máy đời sau và loại bỏ những cái thừa không dùng tới.Đối với dòng Kaiser này thì sau khi HardSPL thì bạn cứ thỏa thích up và test cho mình các bản ROM,không có gì phải lo lắng.Kaiser của mình đã up không dưới 400 lần mà vẫn "chạy tốt" đấy thôi,có ngày cao điểm các Cooker cho ra nhiều ROM quá thì mình có thể up cho em nó cả chục lần...
Còn HardSPL thì mình cũng thường thay đổi để tìm ra sự hài hòa giữa SPL-ROM-RADIO.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019