[Công cụ] Telex Typing - Bộ gõ tiếng Việt cho Windows Phone

ioiokkkk
25/1/2013 15:10Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d7293
CAO CẤP
11 năm
Dùng bộ gõ mặc định trên WP8 cũng hay, đoán từ tiếng Việt chuẩn. Tuy nhiên có thì tốt hơn, thêm 1 lựa chọn cho cộng đồng WP.
Mình đánh giá cao phần mềm này, tiện dụng hơn V-key, giống với Go Tieng Viet của Trần Kỳ Nam và viet-keyboard của dòng Lumia. Tuy nhiên, do máy mình không làm dev unlock + không phải là Lumia nên k dùng được viet-keyboard -> mình đã dùng Telex Typing trên con Dell Venue Pro. 1 vote cho tác giả! 😃
delay khi tìm tên trong danh bạ lắm! 😃
hay nhỉ
Vẫn không gõ trực tiếp trong web được, hoặc trong ứng dụng trực tiếp mà gõ riêng rồi copy ra
Ông Microsoft vậy là dở rồi,VN mà Apple còn hỗ trợ,vậy mà Microsoft lại bỏ quên người dùng VN :-(
@nguoisongthat Nó ko bỏ quyên...mình tin chắc tích hợp telex dễ hơn làm bộ gõ củ chuối với hàng chữ có dấu sẵn này....! nhìn comment dấu má lung tung hết cả lên...!
chúc mừng a e wp,tiếc là đã cho e lumia ra đi cách đây một năm, 😁
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
chưa có máy wp nên kô biết. Đọc comment thì thấy vẫn bất tiện hơn bộ gõ tv của bạn kỳ nam trên android nhiều nhỉ .
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
Tiếc là nó không dc tích hợp dạng trượt ngang để chọn các bàn phím qua lai như trên N9!
Sunrai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác này khó tính thế, khích lệ tinh thần của tác giả đi nào! Bác ko thấy cho đến giờ WP vẫn ko có bộ gõ tiếng Việt tích hợp vào bàm fím sao. Tớ ko rành về mấy cái này lắm nhưng chắc chắn fải có lí do rồi. Với một công cụ free như thế này người làm đã bỏ ra tâm huyết và cần được góp ý, động viên để tiếp tục sáng tạo thêm cho cộng đồng mình.
Tớ có 1 cái HD7 xếp xó, sẽ cài app này vào và vote 5 sao cho tác giả 😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng WP khổ nhất thế này 😔
luutinhvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ gõ thì ok. Chỉ có cái phần mà viết xong, gởi SMS thì mò cái danh bạ lâu quá nhưng dù sao thì cũng toẹt vời
P/s: sao em ko thấy phần rate ta. Cho 5 sao luôn
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mò lâu là sao bạn nhỉ 😁, danh bạ sắp theo thứ tự ABC mà, với lại có nút tìm kiếm :D

Chắc danh bạ của bạn nhiều :D, cái này mình đang cho quét cả mail + tên + địa chỉ làm việc nếu có, dù sao mình cũng sẽ tìm cách khắc phục :D.

Mình cũng muốn tích hợp vào bàn phím lắm nhưng mà hiện giờ thì lực bất tòng tâm :D. Phiên bản tới mình sẽ hỗ trợ chế độ xoay ngang màn hình 😃
Giống như BB hồi trước nhỉ 😃
Giống như BB hồi trước nhỉ 😃
tucec
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rate 4.5 sao cho bạn còn 0.5 sao sẽ rate nếu bạn tích hợp được vào bàn phím. Dù sao cũng phải công nhận pm của bạn rất hay.
Ko ăn thua mình thấy cũng vẫn ko thể bằng bộ gõ tích hợp. Nhưng vẫn lun ủng hộ bác vì đã làm cho wp thêm hoàn thiện
cái này có từ lâu lắm rồi. nhưng mà dùng cũng bất tiện lắm. nhất là không thể dùng để comment vào diễn đàn và facebook hay các trg hợp như thế. nó rất giới hạn trong 1 vài option có sẵn.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Chúc mừng các anh em dùng wp. Chứ mình thấy gõ tiếng Việt như trên wp8 tích hợp sẵn chán quá. Ai đời bàn phím của HTC 8X bé tẹo ấy. Mặc dù màn tận 4.3 inh chứ. Giờ chắc bàn phím to hơn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019