Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Công cụ] Telex Typing - Bộ gõ tiếng Việt cho Windows Phone

ioiokkkk
25/1/2013 15:10Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này không tích hợp vào phần chát của máy luôn nhỉ nếu tích họep thì hay quáCái này không tích hợp vào phần chát của máy luôn nhỉ nếu tích hợp thì hay quá
Bao giờ có laban key của vinagame cho windows phone đây?
luckyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vote cho bạn để khích lệ tinh thần. một hệ điều hành đóng hơn cả ios mà tích hợp được là rất khó. còn bạn làm ra bàn phím vậy là rất tốt rồi. cố gắng phát triển thêm nha
chưa dùng qua WP nhưng mình tự hỏi WP nó có chế độ gõ tắt autocorrect không?

Vào cái thời xa xưa khi mà Windows Mobile cũng không có bàn phím tiếng Việt để gõ thì anh em chế autocorrect để gõ tiếng Việt cũng khá chuẩn, trên BlackBerry cũng thực hiện tương tự

Nếu được thì chỉ việc copy lại cái list autocorrect của Windows Mobile cũ mà xài
open0
CAO CẤP
10 năm
Gõ được telex thì đã xúc 1 em Lumina rồi. Đành chờ 8.1 xem sao, hiện giờ cứ Android và iOS mà xài ! Nản ..... :-(
@open0 UHm đồng ý vơi bạn... với những người ..."dở người", "âm lịch" thích viết đầy đủ dấu má, tròn hình, rõ nghĩa như chúng ta thì 1 bọ gõ Tiếng Việt ngon lành quả là quan trọng
thank thot, dang keo ve
qscafe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình tải về rồi mà ko biết dùng ntn. Sao vào cài đặt bàn fím ko hiện ra như android vậy. Khi soạn tin nhắn vẫn là bàn fím của máy
Dùng window phone bất tiện thế đấy! Gõ xong, phải copy nó sang phần tin nhắn!

Sent from my LG-E980 using Tinhte.vn mobile app
phải đến tháng 4 MS mới ra bản wdp 8.1 tích hợp tính năng gõ telex giống android các bác ak.e đang chờ dài cổ để update pb mới đây
Thank ủng hộ bác, cài dùng thử rồi gỡ ra luôn vì không đủ kiên nhẫn copy với dán.
Mới từ ăn_roi nhảy sang win_phôn đụng ngay cái vụ gỏ tiếng việt này ức chế thật sự luôn.
UP lên Wp 8.1 có bộ gõ telex tích hợp rùi đó. Mà chưa có phần đoán từ với tùy chỉnh gì cả
mình dùng 8x mà thấy không khác gì bộ gõ gốc lắm!
Mình thích gõ Telex. Nhưng cái này không thân thiên cho lắm. lúc trước mình dùng máy HTC. mình thích phan mền gõ Tiếng Việt do Trần Kì Nam viết đó. Hi vọng bạn sẽ Viết giống Trần kì Nam dể sử dụng hơn.
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ thời wp 8.1 đã bổ sung telex vào máy rồi mà, các bạn vào cài đặt--->bàn phím--->thêm bàn phím---> rồi chọn Tiếng Việt telex vs hàng phím số tiếng Việt là đk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019