Công nghệ Ray Tracing trong Shadow of the Tomb Raider chưa hoàn thiện, vẫn rất nặng để chơi trên PC

P.W
22/8/2018 9:58Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E nói thật các bác cười e be bé thôi nhé . Giữa có và ko em éo nhận ra dc
Chơi game trên console cho lành vỉ đc tối ưu hoá
Chưa chạy đc là do game chưa tối ưu hóa cho ray tracing vài update sau sẽ đc fps cao hơn thôi .
fps vậy cũng đâu có bèo, vì giờ ray tracing còn mệt mà đây còn realtime ray tracing
Game mà như người thật với cảnh thật thì chắc 100 năm nửa quá. Mà hiện tại game bg đẹp hơn xưa rất nhiều..
@Vude1988 20 năm trước bạn có nghĩ game sẽ đc như bây h ko , nói thật 100 năm là quá lâu chỉ cần 1/2 -1/3 thời gian thôi có khi nó đã làn đc rồi
@masterpk1992 20 năm nửa chưa đc đâu bác. Bèo lắm 50 năm nửa.
cứ từ từ đã, ngta đang phát triển mà
Đồ hoạ games càng ngày càng kinh nhờ.
Đẹp quá, lại nhớ thời độc thân suốt ngày nâng cấp máy chiến game, giờ tối mặt ko có thời gian chơi 😔
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
chắc năm nữa mới ngon đc
Mr.Fly
TÍCH CỰC
6 năm
game này như người nhện ấy nhỉ? em này trâu hơn cả sasuke.
gaukit1603
TÍCH CỰC
6 năm
Game này đồ hoạ bình thường... cỡ tầm trung bình này chắc thuộc dạng đẹp nhất trên pc rồi...
odysseyntn
TÍCH CỰC
6 năm
Ray Tracing là thuật toán dò tia sáng trong Đồ Họa Máy Tính, ai học Công Nghệ Thông Tin chuyên ngành Đồ Họa thì ko lạ gì, Càng cho tham số lấy mẫu càng cao thì càng giống như hiện thực, lúc đó khối lượng xử lý sẽ tăng theo cấp số mũ thì Siêu máy tính cũng chịu.. và xử lý từng Frame mất cả phút cả giờ.. còn ba cái card Nvidia RTX dân dụng này đòi xử lý hình ảnh cho Game thời gian thực với hiệu ứng như Film thì chắc còn lâu lâu lắm. NVIDIA chỉ qua là gắn mác PR làm màu cho sản phẩm mới thôi 😁
hoatongoc
TÍCH CỰC
6 năm
@odysseyntn Cái này giống PhysX, cho vào để người dùng tắt đi =]]
gaukit1603
TÍCH CỰC
6 năm
@odysseyntn Chờ đợi cmt này nảy h... chỉ có người trong chuyên ngành mới hiểu mấy thứ này chỉ dùng để làm mày và pr là chính
lampadati
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gaukit1603 Biết từ lúc cha Huang đứng trên sân khấu công bố điểm số so sánh mập mờ rồi :rolleyes:
Như vậy thì phải đến lứa 3xxx thì game với phần cứng mới hoàn chỉnh công nghệ đc.
anhdepzaiô
ĐẠI BÀNG
6 năm
Game khó vậy mà cũng chơi đc
Twa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nvidia là người hiểu rõ nhất nó performace đc đến đâu, mình nghĩ nvidia dám đưa công nghệ này ra thì nó cũng phải chín rồi, nên chắc là vđ về driver thôi, ko thì bán cho ma
skivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đc mùa Pascal dập AMD (trên toàn mặt trận nhé, chứ rx460 rx470/570 với vega 56 ra lò thì mới có 1050ti, 1070ti ra chữa cháy 😆) thì nvi lại mắc bệnh intel bán giá chát nhờ công nghệ "mua về để đó".
Mấy mùa Physx với Hairwork đc có vài game sử dụng.
GDDR6 - giá ram chua lòm + nóng
Mấy channel tech phải khuyên ngay chưa hiến máu vội chờ bench review hẳn hoi 😁
Liệu Navi có thành Ryzen thứ hai :D?
Hoang Min
TÍCH CỰC
6 năm
lại như physx à 😁:D:D vote team đỏ phản công
cái gì cũng khủng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế