Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Công tơ mét winner đi mưa bị vô nước

nokia1402
27/10/2016 10:47Phản hồi: 39
Công tơ mét winner đi mưa bị vô nước
Winner mình mua được 1 tuần đi mưa khoảng 10 cây số bị nước vô đồng hồ Head mở ra sấy, chùi ngày mai mắc mưa lại bị. Giờ head chụp hình làm báo cáo gì đó không biết nước vô hoài kiểu này có chạm mạch điện gì không nữa, anh nào có kinh nghiệm vụ đồng hồ giúp mình thanks
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M4a1silent
TÍCH CỰC
7 năm
Đổi mới. Có chập nhen
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
@M4a1silent Không biết head có đổi cái mới cho mình không bạn 😔
M4a1silent
TÍCH CỰC
7 năm
Đổi chứ. Toàn bộ đồng hồ xe fi bị vô nước là thay bảo hành chứ ko có sửa
Sannin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác sắp có xe mới ah.chúc mừng bác
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sannin Mình nghĩ nó thay cái đồng hồ thôi chứ đâu có đổi xe mới được
Nó thay. Nguyên cụm đó bộn tiền đó!
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em cho hỏi có ai bị vụ vô nước công tơ mét như mình không vậy, với lại mình nghĩ nước nó vô từ cái nút màu đen để chỉnh đồng hồ chứ xe wave a mình chạy hơn chục năm rửa xe xịt ầm ầm có vô đâu 😔
@nokia1402 Vậy bạn lấy keo 502 dán nó lại. Kkk
Đó là hiện tượng ngưng tụ hơi nước chứ k phải là vô nước. Nhưng mà để cho hơi nước ngưng tụ trong đồng hồ lâu ngày sẽ bị ố vàng. Hồi đó xe Sirius của mình rửa xe 1 lần xong bị ngưng tụ như vậy. Nhưng chỉ 1 lần duy nhất trong 3 năm sử dụng. Còn xe bạn đang bị nhiều quá rồi. Nếu HEAD k có trả lời thoả đáng thì phải gọi lên Honda làm căng cho nó đổi cái đồng hồ mới đi.
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
7 năm
@ThanhTung@@ vô nước luôn nha bạn, sh 2017 của mình cũng bị đây, chảy thành giọt luôn nhé, xe bác chủ là nó chảy thành giọt rồi để phơi nắng nó mới bốc hơi vậy đó.
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
Honda chất lượng chán thế
@T150RC Lo mà an phận với con ếc sai tơ thần thánh đi đừng có mà topic nào có ưinner cũng vào hết chê này chê nọ. Chắc chứ bao h leo lên đc e nó mà chạy
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@AnhNguyen1308 Có cái đồng hồ mà để vô nước thì chất lượng thế cũng rõ rồi :v
@rapper1412 Xe nào bị thế đại ca, klq xe nào nhưng xe bị thế là con xe lỗi. Đơn giản, ra bắt nó bh thay cụm đh khác
T150RC
TÍCH CỰC
4 năm
@AnhNguyen1308 Leo lên chạy rồi và chẳng có gì gọi là đặc sắc
À mà bác chủ có độ chế gì đụng chạm vô cái đồng hồ này chưa? Bik đâu chừng lỗi bắt nguồn từ bác 😁
Mấy ông anh để yên đi cho ngta ta còn ưa chứ cứ đi gây War. Làm như CHỈ CÓ XE MẤY ANH LÀ "HOÀN HẢO" "NHẤT"
M đoán nước vô qua cái nút bấm trên mặt đồng hồ, do cao su hay nút bị nứt, hở gì đó. 2 là kính đồng hồ ở 1 góc chụp nào đó bị nứt nhẹ, do hở nên hơi nước vô. bác đi ra hãng bắt họ bảo hành đi.
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
Head làm hồ sơ rồi đang hóng không biết thay đồng hồ mới còn lỗi không nữa 😔
@nokia1402 Mình nghĩ đây không phải là lỗi hàng loạt hay là lỗi sản xuất đâu. CHỉ là cái đồng hồ đang gắn trên xe bạn là 1 sản phẩm sạn thôi. Mà bạn cũng thử đi mưa thêm hoặc rửa xe coi còn bị tiếp k nha. Bên mình làm đèn pha LED cũng đang nhức đầu vụ hơi nước đọng lên kính khi thắp nóng. Mang đi test thì vẫn đạt chuẩn IP66.
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
7 năm
@nokia1402 mấy tháng trươc có topic ông nào sh150i bị vô nước đồng hồ ấy, cũng cự cãi điện phản ảnh đủ thứ nó mới chịu đổi hok thì nó đổ lỗi ngược lại người dùng thôi.
huykhungheo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng bác xử lí thế nào. Chứ cái mặt đồng hìo xe e con gián con nó bò vào chết trong đó. Buồn buồn
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
Head mới thay cho mình đồng hồ mới lát đi rửa xe coi còn zo nước không ? Mong là không bị nữa nhưng đồng hồ giờ chỉ số 0 nó không chỉnh số cây số như cũ cho mình
@nokia1402 Được về không lại không tốt hơn sao. 😁
Với làm sao mà set lại số cũ dc/
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
uh nhỉ như xe mới mua kaka
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có một chuyện lạ là đồng hồ cũ mình vặn hết ga kim chỉ số 10 là hết còn đồng hồ mới thì gần số 12 lun. Mà xe thay cái đồng hồ chứ có thay cái máy đâu ta ?
@nokia1402 Thế là vòng tua ảo đó mà. Giống như Dái đờ của e. Vặn bấy bá cũng gần 12k rpm. Hôm rồi coi clip của Bảo IC thì test đồng hồ chuyên đo tua gì đó thì đc cỡ 9k5 thôi. Bởi vậy ngta mới đi mở tua đó bác.
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
Đổi cái đồng hồ mới bị dính cái đồng hồ ảo thì quá nhọ cho b r
nokia1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
nãy mới đi mưa xong không vô nước thôi kệ mình chạy cũng chừng 50, 60 thui để lun cho lành
nhìn cái mặt đồng hồ éo nuốt đc, thô kệch ko tả. Honda làm ăn càng ngày càng vớ vẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019