Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Connect ad-hoc wifi trên android

sir_shady
10/5/2011 4:20Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanit30
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đánh dấu. thanks bác nha
tuanit30
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã thử mà mới bật wifi lên thì nó lại tự động off lun. haiz!
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
trích ngang, Thank chủ píc ! trước đây tui đã thử làm theo hướng dẫn của nhiều tác giả mà không được, mà lần này có hướng dẫn cụ tỷ cái vụ Root Explorer nên ngon ngay.
Có bác nào cài song rồi mà còn chưa conected được thì xem lại cài đặt trạm phát Adhoc nhé, để chuẩn security dạng "wep" thì conected ngon lun.
Mình đâu cần root máy. Mình sài DHD.
Sử dụng lap sony phát wifi vẫn sài được ầm ầm 😁
Thank bạn
dungk2a
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ không Root máy, nên dùng cái này: http://www.connectify.me/
Nhanh, tiện dụng, dễ sử dụng và an toàn (dùng WPA2/PSK).
Chỉ có một cái là chưa biết chỉnh từ N sang G, chắc là phải chỉnh trong cái Card Wireless của Máy tính.
Và em này chỉ chạy trên Windows7.
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungk2a ko có bản free à bac:-s
@hjr4m3kj Thời này rồi mà ông còn hỏi khôg ó bản free ak. Có bản free và bản trả phí, nhưng bạn hoàn toàn có thể chuyển thành free hết.
Bạn chủ thớt giúp tôi cái: tôi thực hiện theo đúng hướng dẫn của bạn, trạm phát bằng connectify, open adhoc WEP, đt đang dùng là SGS Vibrant nhưng vẫn không tài nào nhận được wifi....?

---------- Post added at 04:12 PM ---------- Previous post was at 04:10 PM ----------

Bạn set WPA2/PSK như thế nào vậy? Mình vào mãi nhưng cái connetify của mình nó không toàn báo là " No AP Mode supported" nên không thể nào kết nối wifi được.
cac ban oi giup minh cai astro được ko mình ko
Chủ thớt ơiiiiiiiiii hỗ trợ mình vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
sir_shady
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ko cần phát bằng connectify đâu. nếu phát bằng phần mềm đó thì khi nhận sóng cũng phải dùng phần mềm connectify, còn dùng file của mình thì thiết lập adhoc ngay trên win luôn.

bạn google cách tạo lập adhoc trên từng loại win nhé.
tuanit30
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn xài conectify mà báo "No Ap mode" thì update lại driver mới nhất cho card wifi của mình nha
SLyHuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi paste nó báo lỗi:

"Paste Failture"
"There was not enough free disk space to complete the paste operation..."
Mà Rom em còn đến hơn 100Mb
Còn nữa, xóa file trong thư mục bin đi, nó báo file đã xóa rồi, nhấn refesh -> file xuất hiện lại @___@
sir_shady
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhiều khi nó báo ảo đó bạn, cứ thử xóa phần mềm nào cài ở bộ nhớ trong rồi paste lại xem sao, trước đây cũng có 1 mem pm mình bị như vậy
SLyHuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có khi nào là máy chưa root ko? Làm sao để biết là máy đã root chưa nhỉ. Mặc dù đã chạy phần mềm root, phần mềm báo là đã root thành công @___@
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo tôi, cái này bạn nên Reboot lại Phone "Không dùng Fast reboot",
Sau đó vào Root .., vào bin rename cái file cũ có thêm đuôi " . bak" tiếp theo cũng trong root đi copy file và quay lại past vào Bin.

Lưu ý các bạn, nếu phát wifi bằng Lap thì sau khi cài Adhoc song, vào "Network Connections" để "Bridged" giữa Lan và wiless với nhau thì mới có Internet truyền từ máy tính được bắc cầu sang wifi được.
SLyHuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm đc rồi. Mình ko phải reboot gì cả, cũng chẳng biết vì sao làm đc nữa @___@
nói chung là khi mở root explorer lên thì nó phải thông báo là gán quyền superadmin hay superuser gì đóa thì mới chạy đc @___@
cho em hỏi, em cũng làm theo thứ tự như thế. sau khi reboot, em mở wifi ko được, mở lên là nó đứng im, một hồi bắt force close. em paste lại file gốc thì bình thường, còn paste file tải trên này về lại ko dùng được wifi. em xài XT800 bản 2.2.2
kien_key
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý em la bản rom của bác "Captivate 2.3.3" e đang dung 2.2 mà ko kết nối được :-(
sao đt mình vẫn ko bắt đc wifi , dò hoài vẫn ko thấy
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn đã làm đủ các bước ở trên chưa? nếu đủ rồi mà vẫn dò không thấy thì kiểm tra lại trạm phát Wifi thêm một lần nữa _ tức là máy tính đã connect wifi chưa, khi đã connect thì cái tên wifi bạn vừa tạo nó có sẽ hiện lên "Waitting for uses" - khi có điện thoại hay thiết bị khác kết nối vào máy tính phát wifi của bạn thì trạng thái "Waitting for uses" sẽ thay đổi thành "Connected"....
thanhtusos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em mới mua con ss s5660. K có tiền xài 3g nên muốn share internet từ máy tính sang. Đã thử cách này nhưng k connect được. bật wifi lên rung 3 cái rồi tắt lun. Dùng virtual router và connectify đều k đươc do card wifi của em là Intel PRO/Wireless 3945ABG không hỗ trợ kiểu WPA2-PSK. Bác nào có cách khác giúp em với.
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn nên đọc kỹ các trang trước đã hướng dẫn rất cụ thể rồi. điện thoại của bạn cũng có rất ít (or chưa có) HĐH nào có thể thu được wifi "Security key" dạng WPA2, bạn phải để dạng "Wep" thôi thì sẽ conect được.

thanhtusos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Replace file wpa_supplicant xong có bật được wifi dâu mà connect. Các bác có file wpa_supplicant nào khác không?
take999
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này em sài rom 2.3.3 thì bắt ngon lành, còn khi up rom 2.3.4 hoặc 2.2 thì chịu ko kết nối được. Cụ thể là lúc em dùng sgs up thử các loại rom 2.2 và 2.2.1 đều ko kết nối đc. Còn b giờ dùng dhd, up rom Android Revulation HD 5.1.9 thì kết nối bt. Nhưng up rom MUIU vào là ko kết nối đc, măc dù có tìm thấy wifi laptop phát ra.
thanhtusos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã làm được rồi. Bác nào replace xong k bật đc wifi thì dùng file này nha.
Security dạng Open dùng tốt.
Phải Flash nó vào máy à bạn?
pertoper
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dùng XT800w sử dụng connectify ngon lành. Bác nào dùng card wifi được connectify hỗ trợ thì dùng cái này đơn giản hơn nhiều 😁
Bác chủ thớt ơi, tôi đã làm được đến phần kết nối rồi nhưng đt của tôi không vào đc web nào cả trong khi mạng báo full luôn, wifi đầy đủ cột sóng, connect adhoc. Chủ thớt có biết nguyên nhân tại sao ko?
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn conect được như thế, tức là điện thoại của bạn đã OK, vấn đề sẽ là máy tính của bạn, đang dùng Win7 hay XP?,
Theo mình bạn cần phải "Bắc cầu" internet từ cạc Lan sang Wireless, mình đã post ở trang 4 rồi.
Nếu bạn chưa làm bước này thì thực hiện như sau đối với Win7:
1. Tắt wifi
2. vào "Control Panel\Network and Internet\Network Connections"
3. Chọn cả 2 biểu tượng (Ctrl và chọn cả 2) " Local Area Connection" và "Wireless Network Connection" sau đó kích phải vào nó rồi từ menu hiện ra chọn "Bridge"
4. Rồi vào biểu tượng Adhoc do mình tạo chọn Connect.
HD CAI TRAM PHAT WIFI.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019