Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Consumer Report đánh giá lại kết quả, đã gán mác "Nên mua" cho MacBook Pro 2016

Duy Luân
12/1/2017 22:30Phản hồi: 153
Consumer Report đánh giá lại kết quả, đã gán mác "Nên mua" cho MacBook Pro 2016
Sau khi nhập bản update từ Apple để sửa lỗi gây hao pin của Safari, Consumer Report (CR) tiến hành đánh giá lại pin của MacBook Pro 2016 và đã chuyển từ danh hiệu "Không nên mua" thành "Nên mua". CR cho biết ba chiếc MacBook Pro trong phòng thí nghiệm của họ đều chạy tốt, trong đó có một model dùng pin lâu nhất là 18,75 giờ, quy trình đánh giá thì vẫn giữ nguyên và "sử dụng cùng các công cụ test pin cho hàng trăm laptop khác mỗi năm". Tất nhiên con số này cao hơn nhiều so với mức quảng cáo 10 tiếng của Apple nhưng cũng cần nói thêm rằng CR có điều chỉnh độ sáng và mức độ test cũng sẽ khác với việc sử dụng thông thường của hầu hết mọi người.

Bản update sửa lỗi pin nói trên đã được phát hành cho người dùng macOS 10.12.3 Beta và sẽ có bản chính thức trong thời gian tới.

Chi tiết test pin 3 máy của CR như sau:
  • MacBook Pro 13" không có Touch Bar: 18.75 tiếng
  • MacBook Pro 13" có Touch Bar: 15.75 tiếng
  • MacBook Pro 15" có Touch Bar: 17.25 tiếng
Nguồn: Consumer Report
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
Có bôi trơn phát là thay đổi ngay 😁
rassen
TÍCH CỰC
7 năm
@MoNoJi Nhiều thằng đần, ko biết Consumer Reports ở Mẽo nó thế nào mà bảo mua đc = tiền 😆
Ko phải đâu cũng như VN
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc bài là nghĩ ngay đến việc có chuyện mờ ám rồi, ko thể nào quay ngoắt 180 độ như vậy được 😁
Riêng em thì vẫn ko chọn đồ Apple, giá thì cao mà những nhu cầu cơ bản của mình thì không đáp ứng được.
ngtamphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GhostRiley Nhu cầu gì bác? Mà nếu bác không xài hàng Apple thì bác quan tâm đến MBP làm gì nhỉ?
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
@Methylamine dùng thử autocad trên mac đi bạn ạ :V
poke088
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind Bác ấy mang LOL vào thì lại khóc 😆
@aloha199x cái đó ko phải nhu cầu cơ bản, mà là chuyên dụng, e hỏi ngược lại, bác có thể lập trình iPhone trên Windows không?
macOS 10.12 xài chán lắm. Bug tùm lum. Safari mình không Sign in Youtube được có ai bị vậy không?
X-one
TÍCH CỰC
7 năm
@Sơn Haui Thời đại nào rồi một thằng như Safari mà không biết bày đặt nói công nghệ?!
@X-one Chà chà chắc ae trên tg xài ip hình như xài safari 😆))
X-one
TÍCH CỰC
7 năm
@Sơn Haui Hơ hơ hơ! Vậy mới nói đến sự ngộ nhận của các hạ!
ngtamphuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HoangNguyen9004 Không bị như bạn nhưng mỗi lần mở Safari lên lại phải chờ nó treo một lúc lâu mới làm việc được. 😔
tươi vui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúc mừng các táo fan. Các bác ăn tết ngon rồi nhé
@tươi vui Chỉ có mấy đứa cuồng và mấy đứa như bạn là ăn tết ko ngon thôi.

Chứ fan hãng nào cũng ăn tết ngon cả. Vì đơn giản họ biết rằng không có sản phẩm nào là hoàn hảo và họ đã lựa chọn dc 1 sản phẩm phù hợp với bản thân.
@CrystalShield ví dụ note7 còn bán thì ăn tết vs pháo hay lựu đạn trong túi quần ngon ko? nói nghe thử cho vui xem
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CrystalShield Rất thích câu trả lời của bạn, mình dùng MacBook vì nó giúp mình kiếm ra tiền và cảm thấy hài lòng về nó.
@tươi vui CHẳng hiểu fan là như nào. Đa số mua để làm việc. Để í chi mấy vụ fan phiết nhể @@
mystogann0
TÍCH CỰC
7 năm
không biết apple tốn bao tiền cho vụ này???
you_mylove
TÍCH CỰC
7 năm
@TPQUANG em thấy bác ấy nhắc đến mấy cái nên hỏi luôn ấy mà.Chứ với em tôn giáo là niềm tin của người ta. Miễn k làm ảnh hưởng không tốt đến những người khác thì tôn giáo ấy là tốt đẹp bác à.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@writedung Có gì thâm đâu, chỉ thể hiện là vẫn là không qua cái ao làng thôi, thế nên mới nghĩ đại cục là cái gì to tát, chắc bạn đó mới lớp 2 trường làng nên độ thâm cũng tương đương lớp 3 :D
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@eochanghynt Thì điện thoại từ địa ngục gọi về Việt Nam tính cước nội hạt mà 😁
@openincs
Bác hiểu theo nghĩa bóng thôi. Chứ nghĩa đen người ta sao làm đc 😃😃😃 mình nghĩ ý bác kia là :
Đại cục = đại tiện + fân cục :D:D:D:D
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
lốp bi thành công 😁:D:D:D
congthach
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua đi đáng đồng tiền bát gạo haha :v
tất cả cũng k qua 1 chữ tiền.
haha
hungphu2603
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhây tới khi nào nó cấp phép "nên mua" mới chịu.
cá nhân thì mình tin tưởng vào CR
Phải có người đứng ra tố cáo vậy nó mới sửa chứ. Lúc đầu lỗi tại người dùng sau ẩn luôn pin tới khi nó lên báo mới sửa
Có bôi trơn chạy nhanh ngay. Tiền là Apple nhiều nhất.
Các bạn Ssseeder cứ việc nghi ngờ. Tất cả chỉ dừng lại ở việc các bạn tự suy diễn. Không ai cấm được !

Còn gian lận, điêu, lừa mà có bằng chứng bị phanh phui, có toà ra án phạt nặng thì chỉ anh Sàm là có thôi ^^
thà đừng đánh giá lại, còn tin tưởng vào Mac nhiều hơn, 😁:D
Toàn giá tiền khủng, cũng máu nhưng lúa ko đủ, ngó thôi
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
cái gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng rất nhiều tiền 😃
Test mà khác với việc sử dụng thông thường của mọi người thì test làm cái gì?
18,75 tiếng 😁, giảm độ sáng màn hình tối đa, bật chế độ tiết kiệm pin rồi bật video độ phân giải HĐ chả biết được 12 tiếng chưa nữa, đánh giá khách quan mà thế à :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019