Consumer Reports: "AirPods nghe không hay bằng Samsung Galaxy Buds"

P.W
28/8/2019 6:7Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Buồn cười khi mua tai nghe 4tr mà kêu ko quan tâm chất âm, chỉ mua cho tiện. Buds ko tiện và ko thoải mái chăng? 😆 nhiều bác miệng nói vậy chứ trong lòng đang khó ở lắm nè.
@music_editor_9x 1 người dùng ss khó ở cho hay
@lekhanhtrung123 Ờ 😆
@lekhanhtrung123 1 ifan vào chống chế cho hay =))
vuonghao9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@music_editor_9x cơ bản là dân chơi apple là họ đã có tiền nên cái mác 4tr chẳng là gì so với tiện ích họ nhận được bạn ơi, chứ đâu phải cứ cao tiền là phải toàn diện về mọi mặt, thích thì mua thế thôi.

Chứ nếu đòi về chất âm thì tôi chả mua 2 con này
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu vì chất âm thì người dùng chắc chắn sẻ không mua 2 con này :v
Vấn đề đeo cái Buds thì như mấy tai nghe Tung Của nhan nhản đầy thị trường.
tai nghe để nghe nên cứ loại nào cho âm tốt thì mua còn ai thích đẹp thời trang cứ của apple mà mua 😁
Thực ra điều này ai cũng biết, quan trọng chất âm chả ai mua AP
Jakee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samfan hay anti gáy làm gì? Airpod đó giờ về chất âm có bao giờ là thế mạnh đâu. Vấn đề là đa số người dùng tai nghe chả ai quan tâm đến chất âm cả. Ngta cần cái độ tiện dụng, thế thôi. Dc bao nhiêu người thật sự để ý sự khác biệt về chất âm?
se7enx18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Jakee "đa số người dùng tai nghe chả ai quan tâm đến chất âm"

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@se7enx18 Đủ nghe, so với tai nghe mấy chục hơn là đc rồi.còn lại là logo apple nó lo.
@se7enx18 Tiện thôi, mỹ nó đeo quá trời, chắc phải đến 80%, chắc tụi mỹ nó đua đòi hết :v
Âm hay hơn thì đã đành còn mấy bác nói buds không tiện thì thấy ko đúng lắm vì ít nhất nó hơn ap chỗ có sạc không dây, đặt lên dt để sạc hay dock sạc đôi buổi tối là ok đỡ cắm dây lằng nhằng, còn cái nào cũng mở ra đeo lên tai là dùng được ngay có j bất tiện, buds khi đeo lên tai 1 chạm là phát nhạc ngay bài gần nhất còn ip phải mở dt lên chọn ... vấn đề còn lại là các bác thích dạng in ear hay ear bud thôi, ưu điểm lớn nhất của buds là p/p tốt lại dễ kiếm mấy e trên nhattao bán đầy.
@boyngo1988 Buds kết nối cỡ 3 thiết bị rồi muốn chuyển đổi thì mần sao bác?
@kEn ViP Chưa thử chuyện đó mà chỉ xài chung với dt thôi ko có nhu cầu chuyển qua lại giữa nhiều thứ vậy đâu, muốn chuyển thì đeo lên 2 tai rồi giữ 3 giây nó mới nhảy dc.
@boyngo1988 Thì bác xài 1 cái mới thấy tiện như nhau chứ người ta xài 2-3 cái rồi xài Airpods chuyển qua chuyển lại mới nói nó tiện á 😆)) Mà chỉ cần kết nối với 1 cái đt là mấy bên kia cũng nhận luôn khỏi tìm kiếm kết nối gì cả
Mà airpods mình đeo lên xong tap 2 cái nó cũng play nhạc mà đâu cần cầm đt lên mở 😃
vuonghao9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngo1988 airpods 2 có không dây mà bác, còn muốn xạc thông qua mặt lưng thì 11 hân hạnh tài trợ.
@boyngo1988 Antin mà chẳng biết gì vậy pa?
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng là cái nào đeo được lâu, hay là nghe được 1 lúc đau tai phải bỏ ra.
Mình chạy bộ rất thích nghe nhạc, chạy 1-2 tiếng liên tục đeo airPods như ko đeo nó làm cảm giác rất dễ chịu.
Còn anh SS in ears kiểu gì nghe 1 lúc bí hết cả tai.
se7enx18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NgoJewelry Đeo Buds đạp xe 1 tiếng nghe nhạc liên tục không làm sao đây bạn
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@se7enx18 Đúng rồi, tầm 1 tiếng và thay miếng cao su nhỏ để cho lỏng thoải mái hơn 1 chút. Mình trc cũng chơi xe đạp, đeo 1 con Walkman và 1 con LG Harman/Kardon 900 đều in ears. Về âm thanh thì ngon hơn airpods nhiều nhưng chạy đg phố khá nguy hiểm nữa. Vì mình nghe âm thanh ngoài rất hạn chế.
Còn con Airpods nếu nghe trên ios13, WatchOS6 thì nó có âm thanh vòm hỗ trợ nghe cũng phê hơn trc nhiều. Mình vừa nghe vừa đủ chạy bộ cùng anh em nói chuyện với nhau vô tư.
Thì đúng thế mà. Rất nhiều Người bảo ảipods nghe như tai nghe có dây của apple mà. Người mua đa số vì tính năng tiện ích chứ có mua vì chất âm mấy đâu. Nhìn sang mấy con sony thì biết. Nghe hay có bán đc mấy đâu
se7enx18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Akay Nhím Lại phán ngu
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@se7enx18 Sai à? Mày tháo cái mắt tai nghe 2 con ra thì biết. Anh mày sửa kha khá airpod bị rè, bị điếc, toàn lấy mắt của tai dây lắp sang, về cơ bản nó chẳng khác mẹ gì nhau cả.
se7enx18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thúy ji "
Nhìn sang mấy con sony thì biết. Nghe hay có bán đc mấy đâu"

Biết đc doanh số nó như nào à mà phán :rolleyes:
@se7enx18 Não chó là có thật.
hàng tặng mà ngon thế cơ ah
cuthune
TÍCH CỰC
5 năm
Hahaa nếu mua vì chất âm thì chả ai mua 2 con này rồi
Còn về độ tiện dụng trong chuyển đổi kết nối, độ tương thích trong hệ sinh thái, độ thoải mái khi đeo lâu thì tôi đố con nào qua được AirPods
@Nguyễn Lê Anh Thư thì giờ còn gì để so sánh đâu bác. so sánh earbud với inear đã óc chó rồi. Lẽ ra nên ss với con power beats
stpdlr
ĐẠI BÀNG
5 năm
So thì so cùng loại chứ ai lại đi so earbud với in ear 😁:D:D
thanh_th
ĐẠI BÀNG
5 năm
hehee... các cụ lâu lâu lại quăng ra mồi ngon. em vào đọc thôi
xuantung
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thích đt Samsung, ko thích Ip nhưng lại thích AP hơn là Buds vì ko quen kiểu nhét tai In-ear của Buds; đeo 1 lúc rất đau tai. Còn về chất âm thì 2 cái đều ko hay cả thôi. Nhưng bài viết đánh giá bass của Buds mạnh hơn AP thì mình cũng hơi lạ. Vì mình có nghe thử cả 2 thì thấy bass của Buds cũng không ngon. Muốn chất âm ra hồn thì phải kiếm mấy con của Sony, Beat, Jbl... chứ ba cái tai của Táo với Sam chỉ mang tính tiện dụng nọ kia chứ nghe nhạc chỉ tạm thôi.
Nickka
TÍCH CỰC
5 năm
Chất lượng âm thanh bh khó phân biệt lắm, bh mở nhạc chất lượng thì thấp vl ra mà đeo tai nghe 10 tỷ nghe cũng vậy thôi
Cơ bản là dùng hệ sinh thái nào thì quất cho phù hợp thôi. Ít người dùng iPhone mà lại đeo Buds và ngược lại
Cứ XM3 mà phang đi anh em ơi
Tai dành cho doanh nhân và người yêu công nghệ nó hay hơn là đương nhiên 😁

Dân thường, tai trâu, tai bò...dùng hàng Apple là chuẩn rồi :D
Về chất âm airpods chưa bao giờ là điểm mạnh
mình đã dùng qua nhiều tai nghe true wireless hay hơn airpods rất nhiều nhưng cuối cùng vẫn quay về nó

1 là đeo lâu không đau tai
2 là cảm giác đeo không khó chịu
3 là khó rớt
4 là trai nghiệm cực tốt trên ios, mac ...
wenquan
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng Airpods, tiện thì tiện thật. Nhưng chất lượng âm thì thất vọng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019