convert video HD cho xperia ARC thì chọn độ phân giải,phần mềm nào?

sockkoolboy
18/8/2011 6:39Phản hồi: 29
các bro có ai biết sony ericsson xperia arc chạy video tốt ở độ phân giải nào không. e có mấy clip hd MV muốn cho vào dt để xem mà khó quá. Xperia có độ phân giải màn hình 480x854. 4,2inch chạy video của iphone hơi bé.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ban dung cai pm allko mp4 to converter laf cos du cho ban chon man minh do thu xem
Mình thì hay dùng TMPGEnc 5.0.6.38 để convert. Độ phân giải chọn là 480x852 (do phần mềm nó chọn, có cố ý chọn 854 thì nó cũng sửa lại thành 852).
máy mình là Core i5-2500 nên TMPGEnc 5.0.6.38 nó dùng QuickSync để convert. Tốc độ cực nhanh.
Convert 01 phim chỉ mất khoảng 15 phút.
sao bạn ko chép hẳn cái film hd đó vô xem luôn convert chi cho mệt
bạn dùng thử Format Factory và WinAVI Video Converter thử , mình dùng 2 thằng hổ trợ qua lại
knnhubi
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy thàng hàng khủng này mà cũng phải convert sao, em dùng galaxy s cứ down về là em chạy cần chi cv cho nó mệt
vậy cho len smart phone android thi dùng gì để xem. dùng mặc định chỉ xem MP4,AVI,Wmv.k xem được MKV,FLV.mà mkv của em toàn full hd
knnhubi
TÍCH CỰC
13 năm
Sony E thì em không biết vì không có dùng chứ samsung thì trình mặc định chỉ không xem dc FLV thôi, mà loại này thì em không có xem
Để 720 hay 1080 thì đúng là dung lượng hơi lớn nhưng mà với bộ nhớ hiện nay thì không phải là vấn đề, mình bộ nhớ trong 16G thêm thẻ 32G thì quá dư giả, viêc bóp size nó lại rất mất thời gian nhất là mấy file film cỡ vài G thì ...
ryudo206
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng không cần convert để xem phim, nhét mHD 720p vào coi vẫn nuột

Bạn dùng phần mềm MXVideo Player để xem phim nhé.

Các dòng Samsung Galaxy S coi phim ko convert rất tốt
Dùng HandBreak ok đấy bác. Lâu nay mình toàn dùng nó Rip DVD qua ko. Rất tốt!
Gus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xilisoft Video Converter Ultimate v6 có profile cho Arc - Android(854x480) H.264 Video
Để nguyên 720p vẫn xem ngon nhưng tội gì phải phí dung lượng thẻ cho những phần ko cần đến chứ 😃
ARC mặc định thể nhớ là Fat 32
Các bác copy phim HD vài Gb vào em nó ntn vậy?
SS Galaxy S2 định dạng mặc định bộ nhớ là NTSF a?
h2ckira
ĐẠI BÀNG
12 năm
em xài X Neo coi m-HD thì bị giật ko coi đc luôn . Tại máy hay sao các bác ? MX video
Bạn cài Q&Q player(free trên Market) là xem được hết các định dạng video trên Android:mp4,flv,mkv,m-HD......Hôm qua vừa copy cho thằng bạn vài chục video clip HD(300-500mb/clip) vào Thẻ nhớ của Arc S rồi xem luôn ko giật,nét căng.Khỏi cần convert làm chi cho mệt.
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
Sao bác ko dùng Moboplayer. Pm xem video mọi định dạng rất tốt. Nhiều chức năg hay. Mình load video HD chép vào thẻ rùi mở lên coi ầm ầm. Trong market free đấy.

Gửi từ Nexus One của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
olalautc
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình kô tìm thấy market cai ứng dụng này vậy !
cài unlock market rùi search lại nhé
mình xem film 720p mkv thỉnh thoảng vẫn lag và sub+audio thì luôn bị chênh 😔
Thông thường các máy cấu hình tầm trung mà thậm chí là máy cấu hình cao bây giờ cũng chỉ xem được chuẩn HD thôi (720p), còn cho Full HD (1080p) vào là không xem được. Nhưng mình có 1 thắc mắc là sao con HTC HD7 nó lại đọc được Full HD (1080p) mà không cần phải convert? (Cấu hình con này cũng thuộc dạng bình thường).
codec video của bạn là gì nếu là film có cùng codec w film trên utube thì full hd đọc được đấy hình như codec của utube là h264 ...mí con tablet của samsung coi dc full hd đấy bạn con chip đo8n nhân tab 7 củ của nóp đọc dc mkv 1080p ...ipad dao này có app avplayer cũng coi dc full hd lun
Đa số các file của mình toàn dow từ Youtube về hết, nhưng có 1 điều là thằng HTC HD7 hầu như nó "nhai" được hết không giật tẹo nào, mà con này cũng chỉ dùng chip QS 1Ghz, Ram 576, phân giải 480x800. trong khi đó nhiều em dùng chip kep, Ram gần 1Ghz, phân giải cũng hơn hoặc tương đương mà cũng chỉ xem được 720p => Nản....
Bạn có chắc là movie bạn down về có độ phân giải 1080p không, theo mình biết thì WP thế hệ 1 ko xem được 1080p đâu. File flv down từ youtube về còn không sync được qua zune

Còn nếu bạn dùng phần mềm download trực tiếp từ youtube về điện thoại thì có thể nó đã bị giảm độ phân giải xuống rồi

Với cả điện thoại cao cấp nhất bây giờ màn hình cũng chỉ đến 720p hoặc 800p là cùng. Xem phim 1080p thì cũng bị giảm độ phân giải về độ phân giải màn hình thôi
còn tab cũ còn tê hơn nữa chip 1ghz đơn nhân ram có 512mb mà chạy 1080p ầm ầm ko giật một tí nào à mà dzụ coi film full hd hoàn toàn fu5 thuộc vào gpu nếu nsx điều chỉnh hoạt động của gpu tót thì coi film full hd aam ầm con 7 củ samsung điều chỉnh gpu cho nó coi dc full hd lun đó bạn
Mình tải video trên Youtube dang 720 thì mobo chạy rất giật, cài dice player free vào chạy nét căng. chưa thử với 1080p
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bạn dowload video HD ở trên youtube kiểu gì vậy. Mà nhét thẳng vào máy ko cần convert luôn ak ....
Dùng bản mod là dl về bt mà MXtube
Bac su dung dien thoai sony ericsson ma khong biet su dung media go thi bo tay bac luon. Bac len google down ve cai vao may tinh va doc huong dan sau do keo tha vedeo vo media go thi no tu chuyen tuong thich vao dien thoai luon.Xperia arc xem duoc 720p Bac nen dung mobo player hoac MX player.Nen dung media go no lam don gian va nhanh cha can thang nao convert ca.
arc của em xem video mình cho từ máy tính vào thì đến giữa chừng dang chay ngon lành nó lại kêu là ko chạy được video là thế nào các bác , kéo qua chỗ đó nó lại chạy, xem trên youtube thì bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019