Core i9 6 nhân 12 luồng cho laptop mạnh ra sao và có gì mới?

Duy Luân
10/4/2018 23:11Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 giá lại trên trời rồi
không gì là không thể khi i9 toàn 100 chai 😆 so với con i9 deskop gép chán chê cũng chỉ vìa chục chai là mạnh ngang 😃) nói như đúng rồi thật haha
Đào mộ à ? Nhưng thôi kệ . vì vẫn xài Core 2 dou . vẫn thấy mượt .
Phongdz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai như mình vẫn còn dùng laptop core 2 duo không, xem youtube 60fps là giật giật! 😔
hungp2104
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giao diện tinhte trên mobile giờ ngon vãi,vào toàn thấy chữ chứ méo thấy hình đâu 😁
@hungp2104 do mạng bên bạn hay sao ấy :D bên mình vẫn bình thường
hungp2104
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Wifi 27 mb bạn ơi,bị rất nhiều lần rồi,ảnh thumblail có vde hay sao ấy
tương lai laptop dạng này sẽ là bán con chip thôi, tặng kèm thùng xốp như kiểu con GX800 của a súc, đi đâu kéo theo lắp chip vào thùng là chiến :rolleyes:
Nhanh bằng i3 máy thùng mà giá gấp 5 lần!!!
@hackieuhoang i3 8350K khủng thiệt =)) công nhận với bạn, có điều nó không mang đi được thôi :v
pnh268
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mang sức mạnh Desktop xuống Laptop được không thì chưa biết nhưng mức giá thì dự là vượt xa Desktop rồi.
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
ông luân mập lữa đão vq .. vào vì cái background mà vào rồi mới biết cũng chỉ có mỗi hình đó :mad::mad:
Xưa mới mua k biết. Cứ nghĩ core i3 desktop vs xách tay như nhau. Sau này tìm hiểu mới biết bị dộ. Haizz
Đang đung razer blade dùng 8750H phê v
@Roku Shinigami pin máy chơi game mà lướt web vậy cũng ngon rồi bác, em dùng macbbook pro 15 2017 mà cũng được 6 tới 8 tiếng thôi. em thì mê dòng 17 inh của razer blade pro lắm mà nó chưa update sản phẩm mới . chắc con đó pin còn trâu nữa😁. ở việt nam khó mua quá😔
@hoangphithanh Mình cũng sắp đi nước ngoài nên mới dám mua máy razer bác ạ =))) dịch vụ bảo hành lap của razer ở việt nam phải nói thật là không hè có luôn. Mình cũng mê bản pro 17 inch quá nhưng viền màn hình nó hơi dày nhìn k đã mắt nên làm con này luôn =)) trc mình cũng dùng mac pro 2017 nhưng bản 13 inch thôi
@hoangphithanh Mà hiện tại rz blade 15 mua ở bên mỹ cũng khó bác ạ =)) hàng quá hot nên sold out liên tục
@Roku Shinigami chắc bản 17 inh razer chờ tháng 8 tới có GTX 1180 rồi úp luôn một thể. mà em mong bản 17 inh viền màn hình mỏng đều cả 4 bên cho cân đối. dùng razer chắc bàn phím laptop razer sướng lắm phải không bác. chứ macbbook pro 2017 bàn phím em thấy cùi cùi. công nhận là thiết kế razer đẹp bàn phím 16 triệu màu nhìn đẹp quá đã thế logo lại còn phát sáng nữa điểm mà em rất thích. đã thế lại sáng màu xanh nữa ;)
Nhu cầu văn phòng giải trí nhẹ nên chỉ cần i5 và ổ SSD là OK con dê rồi
Chắc sau này có i11 ha!
Intel vẫn đuối mảng di động
Aorusssss
Sony V6-7509 huyền thoại 😁
tiny1990
TÍCH CỰC
6 năm
team amd khi nào có 8 nhân 16 luồn cho laptop vậy ace?
vietsnam
TÍCH CỰC
6 năm
Sung sướng luôn, vừa chơi game vừa chiên trứng nướng bánh được ... Hà hà !
cắm i9 chắc xem youtube 6K với 8K ngon, 4K của youtube thì i7 đời 7 đổ xuống đã chạy khoẻ rồi
Nếu bạn sử dụng core i9 rồi thì hãy để ý là Cache L2 của e nó gần bằng Cache L3 nó giúp việc xử lý, caching trong việc làm đồ họa vào thuật toán ngon hơn rất nhiều i7. Còn vấn đề ép xung, cái cục nguồn của laptop thì cấp nhiêu đó thôi ép lên làm gì.
Mình dùng i9 từ tháng 4 đến giờ thấy nó rất ngon trong việc caching, cach nhanh hơn dual xeon 4 lần.
Và bạn nên nhớ con số 4.6Ghz đó là single core clock, chứ ko phải all core clock nhe @Duy Luân
Em này mua về chơi pikachu thì tuyệt vời luôn
Teathrea
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân anh sửa lại spec con 8400H kìa con này chỉ có 4 core /4 thread thôi đừng nhầm qua desktop 6 core .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019