Corephotonics, một công ty Israel kiện Apple vi phạm 4 bản quyền camera kép

sonlazio
8/11/2017 2:29Phản hồi: 171
Corephotonics, một công ty Israel kiện Apple vi phạm 4 bản quyền camera kép
Corephotonics, một công ty Israel đã khởi kiện Apple về vi phạm 4 bằng phát minh liên quan đến camera kép. Vụ kiện này liên quan đến iPhone 7 Plus, iPhone 8 Plus nhưng không liên quan đến iPhone X vì sản phẩm này chưa bán ra vào thời điểm nộp đơn kiện.

Corephotonics được sáng lập vào năm 2012 bởi tiến sĩ David Medlovic, giáo sư đại học Tel Aviv, ông từng là lãnh đạo một nhóm các nhà khoa học trong chính phủ Israel. Ngay từ khi mới tạo ra công ty thì họ đã làm việc với Apple để cố gắng trở thành đối tác chiến lược. Cả hai bên đã chia sẻ, thảo luận với nhau rất nhiều thứ nhưng Apple chưa bao giờ mua quyền sử dụng bằng phát minh công nghệ ống kính kép của Corephotonics.

"Trưởng nhóm thương thuyết của Apple nói với Corephotonics rằng kể cả nếu họ vi phạm bản quyền, sẽ phải mất rất nhiều năm và hàng triệu đô la pháp lý trước khi Apple phải trả số tiền này".

Các bằng phát minh của Corephotonics mà họ cáo buộc Apple vi phạm bao gồm:
  • Hai bằng phát minh liên quan đến cách sắp xếp, chế tạo các len tele nhỏ
  • Một bằng phát minh cho zoom kỹ thuật số với các hệ thống camera 2 ống kính
  • Một bằng phát minh cho các hệ thống đa camera độ phân giải cao
Trong những hồ sơ nộp lên tòa án thì Corephotonics nói rõ giải pháp của họ dùng 2 ống kính có tiêu cự cố định, một góc rộng và một tele, giống hệt như những gì mà Apple làm trên iPhone 7 Plus và iPhone 8 Plus.

Cũng cần lưu ý là Apple đã mua lại một công ty Israel khác là LinX Imaging vào năm 2015. LinX cũng tạo ra các hệ thống camera đa ống kính cho thiết bị di động.

Tham khảo: TV
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết thế thôi chứ mình nghĩ lại "con kiến kiện củ khoai" ấy mà 😁
And Nghĩa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lªÐy gªgª Ng do thái rất thông minh...do chính trị lộn xộn nên phát triển k bằng mẽo
nohara
TÍCH CỰC
6 năm
@And Nghĩa chính trị của họ k lộn xộn đâu bác, chắc bác đang nói tranh chấp vs palestin à
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
@And Nghĩa Mẽo luôn có chính sách thu hút nhân tài và là nơi tốt để học tập và phát triển tài năng
_WIN_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@porco-rosso Israel là nơi sản sinh ra đủ loại công nghệ mất. Mình đi dự nhiều hội thảo về công nghệ và lần nào cũng trợn tròn, há hốc mồm về những công nghệ của họ đặc biệt là trong lĩnh vực an ninh, quốc phòng
huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
Hút máu nhiều quá, giờ toàn bị kiện 😆)
huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
@impressive2000 nói thật, dùng thì cứ dùng thôi, hút máu thì cứ hút máu, có ai nói SS k hút máu k? nhưng đây là topic của Apple, hiểu k?
Bán cái iPhone có hỗ trợ công nghệ sạc nhanh, thì bắt mua sạc ngoài giá cắt cổ....Chắc cái công nghệ đó phải chuyển cho anh Quảng nổ hộ nó mới đáng tiền.
huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
@impressive2000 chắc sang năm làm iPhone XI giả dụ có tích hợp bút iPen đi, chắc cũng bắt mua ngoài cỡ 99$ =))
@huycuong91 Người ta chưa bao giờ hút mình cả, tự mình đưa đầu cho người ta hút thì sau? dùng cái đích suy nghĩ đi.
@huycuong91 Tích hợp là tích hợp mà phụ kiện là phụ kiện 😆 Bác hơi bị lẫn lộn rồi.
Lại kiện tụng, lại chi tiền
nhimret
CAO CẤP
6 năm
ăn qụit có cần phải trắng trợn thế ko? Kiểu tao ăn cắp nhưng tao éo trả đấy, làm gì được nhau? thích thì ra toà????? Vãi luôn
@nhimret Apple họ là gã khổng lồ nên ăn nói cũng phải ra dáng chứ bạn
@nhimret Công nhận nói kiểu bố đời quá.
@nhimret Ăn cắp mà còn la làng, thách thức. Một sự bẩn thỉu và khốn nạn tột cùng. Kẻ nào đó cũng nói với Qualcom tương tự : chúng mày chưa có kí HD với bọn tao ( nên tao cứ xài và quytj tiền!)
hungletan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhimret Người miền nam còn gọi thứ đó là cù lầy bạn ạ
ngon, kiện đc thì ăn ngập mặt luôn, trc đây đọc bài có cty chuyên mua lại các sáng chế để kiện apple và đã từng thắng.
@bumbum2010 https://www.phonearena.com/news/Jury-finds-Apple-infringed-on-a-Univeristy-of-Wisconsin-patent-with-the-A7-A8-and-A8X-chipsets_id74709
@bumbum2010 Thế cái trang dịch và đăng bài cho bạn xem này lại thì gọi là lá gì bạn. Cải loại 3 loại 4 à. 😁
zzvilzz
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhcong2087 Chắc là báo lá ngón rồi. Ăn không được đâu :v
@chumeo_di_hia itinhte mà bác. Đọc để xem 1 phần xã hội giờ xuống thế nào thôi. Từ cuồng mấy diễn viên ca sỹ hàn quốc cho đến cái điện thoại.
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Trưởng nhóm thương thuyết của Apple nói với Corephotonics rằng kể cả nếu họ vi phạm bản quyền, sẽ phải mất rất nhiều năm và hàng triệu đô la pháp lý trước khi Apple phải trả số tiền này". Dựa trên câu nói này thì Apple gần như gián tiếp đã xác nhận vi phạm bản quyền, tuy nhiên Apple ỷ vào quy trình pháp lý và tài chính để thách thức những công ty kiện họ.
@sonvnvn Thằng này bựa kinh nhỉ,đang có thời nên ngạo mạn lắm
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@hoalang ở VN thì các cụ có câu: "gái đĩ già mồm"
nhưng mình thì ko dám áp dụng cho apple, mình sợ bị tớp lắm 😔
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
6 năm
@futurex125 liệu hồn 😁
Mấy cái tin hãng này kiện hãng kia, mình thấy TT nên để chế độ CHỈ ĐỌC thôi là được
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng bản chất của thằng ăn cắp
tethien
CAO CẤP
6 năm
Thế này thì kể cũng bựa nhỉ?
"Trưởng nhóm thương thuyết của Apple nói với Corephotonics rằng kể cả nếu họ vi phạm bản quyền, sẽ phải mất rất nhiều năm và hàng triệu đô la pháp lý trước khi Apple phải trả số tiền này".
Poweramp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó thuộc vào bản chất của apple rồi
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
@Poweramp Nghe bốc mùi thum thủm của thèng sàm
😆)) lại kiện tụng rồi
Vậy những thằng cam kép sau 2015 thì ăn cắp của ai??? Trong khi đó Apple đã mua lại 1 cty cam đa ống kính rồi? Bọn này đúng là tào lao kiện lấy tiếng...
TRSN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrTimbaland Vâng, em đã bảo em chịu rồi mà 😃 bác cứ tiếp tục suy luận với đặt giả thuyết đi 😁
@TRSN Tất cả đều là giả thuyết, nhưng giả thuyết phải dựa vào những dữ kiện mà mình có được. Bạn giả thuyết dựa trên những dự liệu giả sử nữa thì đúng là mình pó tay 😃))
TRSN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrTimbaland Àh, em chỉ đọc bài rồi phán thôi chứ từ đầu jờ em k giả sử bác ạh 😃 bác có cmt nhầm ai k vậy 😁
@TRSN Bạn nói ở trên kìa: cứ cho rằng 2 thằng làm giống, một thằng có chứng nhận một thằng không <—— dữ liệu này ở trong bài k có đề cập tới, k phải do bạn giả sử ra hay sao?
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
Mỗi tai thỏ là không ai kiện nổi em thôi 😆
p/s: Em cắt tóc thế nào kệ em nhé 😃)
Kiện cứ kiện, miễn sao ra cho e đủ ip X, XI rùi XII, XIII là dc 😃
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
6 năm
ĐÃ ĂN CẮP RỒI CÒN MẤT DẠY
"Trưởng nhóm thương thuyết của Apple nói với Corephotonics rằng kể cả nếu họ vi phạm bản quyền, sẽ phải mất rất nhiều năm và hàng triệu đô la pháp lý trước khi Apple phải trả số tiền này"
@Gnaht_26 vẫn thua samsung thôi, gì chứ đứng nhất khoản này thì a sam chưa từ chối bao giờ.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
6 năm
if cứ chửi ss ăn cắp ăn cướp
trong khi đó
à mà thôi ko nói nhiều
@Ái Nhân Đâu chỉ có mỗi ip đâu nhỉ, thế cái vân tay sau lưng là của ai, 2 mặt kính cùa thằng nào, cái ế xịt nốt từ đâu mà ra.
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
kẻ ăn cắp trắng trợn nhất thế giới nhưng chuyên đi kiện người khác =((
@firestork Mình giàu và có đủ sự khốn nạn lẫn kiên cường. Mình ko sợ kiện, mình thích thì mình ăn cắp thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019