Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Corsair giới thiệu ổ SSD Force GS giá từ 189USD

Didu
6/7/2012 16:13Phản hồi: 48
Corsair giới thiệu ổ SSD Force GS giá từ 189USD

Corsair mới đây đã bổ sung thêm một chiếc ổ cứng thể rắn mới vào dòng Force hiệu năng cao của mình mang tên Force GS với dung lượng bộ nhớ từ 180GB. Ổ cứng mới được tích hợp chip SF-2200 của SandForce cũng như giao tiếp SATA 3 6Gb/giây cho tốc độ cao hơn. Trong bài thử nghiệm của Corsair, Force GS có tốc độ đọc tuần tự đạt 555MB/giây trong khi tốc độ ghi tuần tự thấp hơn một chút với 530MB/giây. Ngoài ra, ổ cứng kích thước 2"5 mới còn hỗ trợ TRIM giúp duy trì hiệu năng của ổ cứng theo thời gian sử dụng và đi kèm một adapter cho phép người dùng sử dụng nó như ổ 3"5. Corsair Force GS sẽ xuất hiện với các mức dung lượng 180GB, 240GB, 360GB và 480GB, giá lần lượt cho các phiên bản này là 189USD, 239USD, 349USD và 489USD cho bản cao cấp nhất. Tất cả sẽ được bán ra kể từ bây giờ.

Nguồn: Corsair
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

h_pro9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không lẽ hy sinh ổ DVD con Lap sao ta. ;)
hoanle147
ĐẠI BÀNG
12 năm
gần 5tr cho ổ SSD 240GB . Giá ssd vẫn còn cao quá
thời ổ đĩa quang chắc sắp tàn
royal_963
ĐẠI BÀNG
12 năm
@J_Android Với cái giá này thì ổ quang vẫn sống mãi nhé
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@royal_963 Theo mình thì bạn nên giữ cái ổ quang lại để làm kỷ vật, biết đâu chừng 2 - 3 năm sau bán đấu giá đồ cổ được
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Doanvu bạn có muốn mua ổ đĩa mềm ko ? 😆
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CuHanhTay Bạn tổ chức đấu giá đi =))
vẫn ~1$/1G, SSD còn phải đuổi theo HDD 1 thời gian nữa
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
@hoanganhhb Khoảng 4 - 5 năm nữa thì sẽ kịp ngay thôi.;)
Trước dùng 1 cái 120GB Series 3, đang dùng bụ cúp điện đột ngột, vĩnh viễn không bật lên đc nữa.
Sau đó chuyển qua Series GT 180GB, dùng cực ổn định, tốc độ cao và cúp điện thoải mái.
489USD/480GB là tốt lắm rồi các bác ơi.
@traicam Bác dùng loại gì mà nó cháy thế bác. E mới mua cái force 3 nhưng chưa rảnh để xài. Nghe bác nói mà giật minhd
Mr.Die!
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá này thì chuẩn men rồi.
Nếu đã dùng SSD nên mua hàng cao cấp mà dùng, hàng rẻ tiền chết đột ngột đừng khóc (mà đột tử vì mấy nguyên nhân nhảm nhí lắm).
swagen
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý 2 bạn là HDD??? ổ quang thì liên quan gì ở đây?
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@swagen Ý bạn ấy nói mún xài song song SDD và HDD cho Lap thì phai hy sinh ổ quang thui, Vừa dc tốc độ cao của SDD vừa chứa dc nhiều dữ liệu của HDD
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Rất thèm em nó nhưng giá vẫn còn cao quá, cố gắng đợi nữa vậy
lockhomes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe một số người nói thì dùng SSD này mà qua máy quét sân bay là toi cái ổ đĩa,có ai đã từng đi chưa hay biết gì về cái dụ này không chia sẽ cho mọi người với pà kon?
tero247
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lockhomes Thiết bị điện tử nói chung bỏ vào máy quét ở sân bay đều dễ bị hư, máy ảnh, điện thoại, máy tính đều vậy, tại vì máy quét đó dùng từ trường rất mạnh. Tốt nhất nên yêu cầu kiểm tra riêng những đồ điện tử đắt tiền.
nbt_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi một chút, em có con lap. Có 2 vị trí lắp thêm con ổ SSD vào là vị trí ổ HDD và DVD. Vậy nên lắp nó vào vị trí nào thì đạt tốc độ tốt nhất ạ. Em lên trang hãng thì chỉ ghi ổ HDD là sata. còn DVD thì k ghi gì.
Vậy lắp ở đâu đây ạ😔
Giá quá mềm so với lúc mới con 120GT 😔 Giờ còn có 1$/G hix hix
nhìn hình tưởng bản 240G giá 189$ :"> vừa tính khen giá tốt hé hé hé
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
@thinhletien thế là rẻ rùi bạn ak mún rẻ nữa thì nhà sx cũng chụi thui
@ngqnamanh rẻ gì bác, bác có nắm giá SSD ko thế? Mấy loại SSD 240GB bây giờ giá giao động chỉ từ 210-230 à, đều SATA3 cả. Thế nên giá trên là bình thường cho 1 cái SSD 240GB
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Dân việt lạc hậu ngu lâu cứ so sánh xe đạp thồ giá 100k rồi kêu xe máy 1tr đắt quá , mấy chú cứ lái xe đạp tới già đi nhé ^^
@Sauron nó chắc tên là Cường Euro
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@hamyty ông này chắc người Anh ĐỨC Pháp hay ...châu phi gì đó,viết tiếng Việt giỏi ghê
@macpro87 dân tỵ nạn I rắc,
co ổ 10G không nhỉ làm 1 con về cài win 😁
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
chuẩn bị tiền thui mua cái SSD 240g cho em laptop của mình nào hehe😁
discodisco
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn mua cái HDD 1,5T mà ko có xiền nói chi đến SSD 😔
phuonglamq6
ĐẠI BÀNG
12 năm
ssd giá ngày càng mềm, ae mua ổ dung lượng nhỏ cài hdh là ok rồi, còn ổ dung lượng lớn chứa dữ liệu
dht7479
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mbp MC700 gan e nay` dc ko ta?
ai cần thì mua thôi.có tiền thì sắm SSD xài cho thoả mãn.ko thì cứ dùng HDD.máy vẫn chạy ro ro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019