Corsair HS70 SE Wireless là chiếc headset không dây ấn tượng dành cho game thủ, giá 2,85 triệu

agp8x
1/6/2018 13:33Phản hồi: 41
Corsair HS70 SE Wireless là chiếc headset không dây ấn tượng dành cho game thủ, giá 2,85 triệu
HS70 SE Wireless là dòng headset không dây vừa được Corsair ra mắt hôm nay, dựa trên nền tảng của HS60 và HS50. Điều này cũng đồng nghĩa với việc đem lại cho game thủ chất lượng âm thanh ấn tượng với mức giá chỉ 2,85 triệu đồng. Đây cũng là một trong những dòng tai nghe không dây thuộc thương hiệu cao cấp có mức giá tốt nhất hiện nay.

Về cơ bản thì Corsair HS70 SE là phiên bản không dây của dòng HS60 mà mình đã trải nghiệm trong bài: Cảm nhận headset Corsair HS60: Âm thanh surround 7.1 phù hợp với game và phim, nhạc hay tuỳ bài. Thông qua việc chuyển sang kết nối không dây wireless 2.4 GHz, HS70 SE giải phóng bạn khỏi cảnh dây nhợ lằn nhằn để mang lại trải nghiệm tốt hơn.

Ngôn ngữ thiết kế tổng thể vẫn không thay đổi, mang hơi thở của sự cổ điển hơn là phong cách hầm hố của dòng Void Pro. Các phím điều khiển vẫn được đặt ở 2 cạnh, tiện khi thao tác.

Bạn có thể kết nối HS70 SE với máy tính thông qua bộ wireless sử dụng băng tần 2.4 GHz độ trễ thấp. Giá như Corsair hỗ trợ luôn bluetooth thì sẽ hỗ trợ kết nối với nhiều thiết bị hơn, còn trước mắt thì sản phẩm này chỉ dành cho các bạn game thủ dùng PC và PS4.

Điểm mình thích là tuy chuyển sang không dây và tích hợp pin, trọng lượng của headset chỉ là 330g. Kết hợp với lớp đệm khá dày ở đầu và chụp tai nên cảm giác mang rất dễ chịu. Micro rời tiện tháo ra khi bạn chỉ chơi các trò offline. Pin tích hợp có thể sử dụng liên tục trong 16 giờ, đủ chiến cả ngày nếu bạn muốn.

Corsair HS70 SE là headset giả lập âm thanh vòm 7.1, với đặc trưng ưu ái dải âm trầm và âm trường rộng của những sản phẩm dành cho game thủ. Nếu bạn chơi bắn súng, MOBA hay nhập vai thì trải nghiệm là rất tốt (dĩ nhiên là không bằng tai nghe True Surround đâu, nhưng chủ yếu là tiền nào của nấy thôi). So với HS60 đang dùng thì HS70 có vẻ như Corsair tiếp tục cải thiện chất âm, với dải mid "gần hơn chút nữa" nên nghe những bài nhạc vocal tốt hơn. Tuy vậy thế mạnh của dòng tai nghe này vẫn là tiếng bass chắc và uy lực, nên vẫn phù hợp hơn với những thể loại nhạc beat mạnh như EDM. Dĩ nhiên là bạn có thể cân chỉnh dải âm theo ý mình muốn bằng phần mềm CUE.

Do thời gian có hạn nên mình vẫn chưa thể trải nghiệm kỹ HS70, hẹn bạn bài cảm nhận chi tiết trong thời gian tới. Tuy nhiên ấn tượng ban đầu là rất tích cực, đáng để anh em game thủ cân nhắc nếu có nhu cầu dùng headset không dây.

Thông số kỹ thuật
  • Loại tai nghe: fullsize (trùm tai)
  • Củ loa: neodymium 50 mm
  • Trở kháng tai nghe: 32k ohm@1kHz
  • Tần số đáp ứng tai nghe: 20 Hz - 20 kHz
  • Mic: Unidirection - chống ồn, tháo rời được
  • Trở kháng micro: 2.0k ohm
  • Tần số đáp ứng micro: 100 Hz - 20 kHz
  • Độ nhạy: -40dB (+/-3dB)
  • Kết nối: wireless 2.4 GHz
  • Pin: 16 giờ, sạc bằng micro USB
  • Giá tại Việt Nam: 2.850.000 đồng
  • Bảo hành: 2 năm
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi đọc là “tai nghe không gây ấn tượng cho game thủ” và đi ra luôn 😁 không comment
@Airblade14 toàn mấy cái lấy mác để thuốc gamer. nghe qua mấy cái của steel như đấm vào tai, toàn khuyến mại thêm bài tiếng trống thủng
@kekedaine Mình cũng ko bh đi mua tai nghe gắn mác game thủ cả. Căn bản tai nghe gắn mác game chủ yếu chú trọng về độ thoải mái khi đeo lâu mà cái này thì rất nhiều hãng chuyên tai nghe làm đc. Còn về chất âm thì thôi khỏi nói
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@Airblade14 :D
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
giá này thì có nhiều sự lựa chọn nữa là
Technica ATH Ar3bt, ATHm40x, dòng senhensier hd 4.x0i, hơn giá tẹo thì có sony xb650bt.
kenie.2811
TÍCH CỰC
6 năm
@dukichlang Đây là tai nghe dành cho gamer. Đừng lấy tai nghe nhạc ra so. Đem mấy con như turtle beach, razer, plantronics, afterglow, sony gold... thì còn thấy được.
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
@kenie.2811 mình cứ nghĩ tai nghe game thì cũng như tai nghe nhạc, kiếm mấy con thiên bass, bass sâu và âm trường rộng, âm hình tốt là được.
@kenie.2811 Bớt nghe mấy thằng Steel, Corsair, Razer thuốc về tai nghe dành cho gamer đi ông bạn . Bọn gosu FPS nó toàn xài Sen HD để chơi game ko đó . Chém gió tai nghe cho game thủ vậy thôi, gamer FPS cần tai nghe âm thanh tách bạch và chi tiết, đáp ứng đủ nhu cầu như vậy là oke . Chủ yếu gamer FPS mới cần đến tai nghe nhiều yêu cầu như thế vì cần nghe chính xác foot step + hướng đạn bắn, chứ mấy game khác thì trâu vàng cũng xài tốt .
@dukichlang mấy con sen 4.40 và sony xb nghe như hạch mà cũng cho vào so
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jack Roland Tụi nó kiếm sống bằng game nên đầu tư kinh quá
Móa bữa lên mạng đọc review cho đã mua con Arctic 5 về nghe như hạch chán hẳn 😔
@tringuyenxp1603 Ở đời có gì là ko như hạch ?
Cuoc doi là 1 cục hạch to đùng. Chúng ta sống trong nó mà ko biết thôi =.=
@tringuyenxp1603 Xác nhận Artcis 5 nghe chán. Hồi tìm tai nghe, ra shop nghe thử thấy Artis5 đúng chán hẳn. Đành bấm bụng cố lên Arctis7
Cố tí lên Artis7 như mình đang dùng này bao phê luôn
s6_hoalua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vodanhdaisu Arctis7 đc cái ko dây thui chứ âm thanh cũng như arctis 5, túm lại cũng như hạch
@adagioleonard Bi quan dữ man 😆
@vodanhdaisu Em ở quê nên toàn xem review rồi mua. Ko phải kinh phí mà lý do em ko mua 7 là do KHÔNG CÓ LED RGB =))
tai nghe chụp kiểu này, wireless ko dây .

cái nào gọn nhẹ, để balo / cóp xe cho gọn gàng mấy bác nhỉ
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bamboovn1 bác có tâm quá, 8 củ với 9 củ 😁 có cái nào chỉ cần 1. không dây, gắn USB Receiver 2. giá 1 củ đổ lại không bác nhỉ? 20180604_141402_Tai nghe không dây Bose QuietComfort 35 II.png 20180604_141423_Tai nghe Sony Wh-1000XM2 - Âm thanh hàng hiệu.png
Có cái Mic ko dây hay quá , live stream là chuẩn
met3ora
TÍCH CỰC
6 năm
Giá này mua Void RGB Wireless cho rồi
lenhan555
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em này với Sony XB950 N1 thì nào dùng tốt hơn mấy bạn?
Với lại mua tai nghe thì nên coi gì để biết loại nào tốt hơn?
@lenhan555 Ý cá nhân: Dựa vào bản thân. Đi nghe thử thấy cái nào nghe đã mà ko gây khó chịu, đeo thoải mái thì lấy. Review coi cho bít với cho vui thôi Đang xài 950N1, đủ dùng, hì
@Uthuong050713 có nơi nào, show hàng nhiều món, để mình test thử cảm giác thoải mái, để lựa đc con mình ưng ý bạn ?

chứ coi review onl, ko biết đâu mà lần, người khen người chê, người vành tai to , người vành tai nhỏ ...
lenhan555
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Uthuong050713 Mình đang xài XB 950 N1, lúc mua do mình không biết đi đâu nghe thử. Thấy review trên Youtube rồi nhân ngày Black Friday trên Amazon mua.
Tại thấy ít nơi có đủ tai nghe để nghe thử hết. Khó thật.
@lenhan555 Lâu lâu mình vô svhouse, có cái nào mới cho nghe thử thì nghe. Rồi về để dành tiền, hì
Con này với Hyper X Cloud II Surround 7.1 thì như nào các bác?
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang chơi nhở hết pin thì có cắm dây vào nghe tiếp dc ko zay
@CáHaiSa Được nha bạn!
Pác nào có giải pháp Mic ko dây khi live stream bằng di động ko ?
kia là Zyzy à? :O trời ơi xinh quá má ơi
Ai giải thích giùm vì sao nó ko dùng bluetooth để dùng cho điện thoại hay các máy nghe nhạc khác với?
VO7T
TÍCH CỰC
6 năm
@Ông Nội cuKhang Vì nó phải nhét hết bộ giải mã âm thanh vô cái reciver riêng của nó.
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa bao giờ mua head quá 600k hixhixx
Hơi đâu mà nghe review bằng mắt
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy thích mỗi cái pad. 😃
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Mình không chơi dạng hardcore nhưng máu trẻ trâu thì nhìn ba cái này cũng thích lắm 😁
Khi nào rảnh tiền đầu tư cả bộ chơi game cho sướng :D
Kiếm chỗ trải nghiệm chứ còn tai nghe coi bằng măzt thì k giúp dc gì ngoài thấy đẹp hay k
mackenty
ĐẠI BÀNG
6 năm
chiếc này tiếc không cụp được tai,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019