Counterpoint Research: Samsung Galaxy S9 Plus bán chạy nhất tháng 4/2018, iPhone X xếp thứ 3

zyzy1908
9/6/2018 9:30Phản hồi: 238
Counterpoint Research: Samsung Galaxy S9 Plus bán chạy nhất tháng 4/2018, iPhone X xếp thứ 3
Theo báo cáo của Counterpoint (công ty nghiên cứu thị trường), trong tháng 4/2018 thì Samsung Galaxy S9 Plus đứng đầu Tốp smartphone bán ra toàn cầu với 2.6%, Galaxy S9 cũng đồng hạng nhất với 2.6% và iPhone X của Apple tụt xuống vị trí thứ 3 với 2.3%. Theo đó, doanh thu tăng đáng kể của bộ đôi S9 chủ yếu đến từ thị trường Châu Á - Thái Bình Dương và Bắc Mỹ - Mexico. Dù vậy, Apple vẫn chiếm phần lớn bảng xếp hạng khi có đến 5 mẫu iPhone góp mặt trong top 10 bao gồm iPhone X (2.3%), iPhone 8 Plus (2.3%), iPhone 6 (1.4%), iPhone 7 (1.4%).

Với sự phát triển mạnh ở cả Trung Quốc và Ấn Độ, Xiaomi lần đầu tiên nắm giữ đến 2 vị trí trong top 10, bao gồm Redmi 5A xếp thứ 6 (1.5%) và Redmi 5 Plus/ Note 5 xếp thứ 8 (1.4%). Ngoài ra, có thể thấy top 10 smartphone bán chạy nhất tháng 4/2018 đang lệch hẳn về phân khúc cao cấp.

Nguồn tham khảo: Counterpoint
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế mà ifan bảo bộ đôi S9 ế chổng vó không ai mua😃
melman
TÍCH CỰC
6 năm
@jackylai119 Vợ cũng kêu hắn dc dị chời.. Và nếu có chơi bd thì ảnh hưởng đến bạn sao hỏi kì vậy?
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@melman Haizz đi biểu tình xong về ngủ sớm đi, đừng có ở đây tay nhanh hơn não nữa, người ta đang nói đùa mà em trai nhảy vô tài lanh
melman
TÍCH CỰC
6 năm
@jackylai119 Đùa không có vui. Thiệt tình.
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@melman Vui hay hay ko cũng đâu có ăn hết lúa giống nhà mày
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
Góp ý 1 tí: Mod viết bài nên chú thích mấy từ viết tắt, chứ mình đọc NAM với APAC chả hiểu là cái j, lại mất thêm 1 bước gõ google 😁
ndh103
ĐẠI BÀNG
6 năm
@joechen Chuẩn luôn bạn, đọc 1 bài viết mà phải đi google như bạn kia nói thì quá thất bại rồi. Trừ những từ quá thông dụng thôi còn lại phải viết dễ hiểu để người đọc có thể hiểu ngay mà không cần tra google
1hoi1chai
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân klp: nhưng sao quote khó phân biệt quá mod. diễn tả sao ta? khó phân biệt ở chỗ màu sắc và thục dòng ngắn của các quote vs bình luận mới.:p
@1hoi1chai Sẽ bổ sung 1 cái line nhỏ để phân biệt nhe
@Duy Luân Cậu có thể group như thế này dễ phân biệt hơn:
CSS:
.uix_message {
background: #dadada;
padding-top: 15px;
border-radius: 5px;
}

mydiep
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay quá zy ơi! Chúc mừng S9.
kingofpain
TÍCH CỰC
6 năm
SS top 1 mà đc đăng bài luôn, nghênh !!
@kingofpain Ngta đang nói đên doanh số các hãng.... liên quan méo gì đâu mà nói cha
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
@kingofpain Chắc phải iphone top 1 mới đc đăng bài thôi ấy nhỉ 😃
k3aniem
TÍCH CỰC
6 năm
Android thì đúng là ko ai cạnh tranh đc với samsung
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@nha luu Khó coi lắm biết rằng nó cũng là con đt tốt và giá rất hợp lý
konken1987
TÍCH CỰC
6 năm
@Bao Khangs Nokia
mybeloved919
ĐẠI BÀNG
6 năm
@k3aniem Mua Key2 đi bro. Samsung mãi chán rồi 😆
@mybeloved919 Nếu android thì là samsung note, nó là con đỉnh cao của SS, kể cả mấy con S cũng không bằng. Nếu đã dùng note rồi thì dùng mấy con android khác nó vô vị. giống như đi SH300 i rồi xuống AB vậy 😁 so sánh hơi buồn cười nhưng cảm giác rất thật. Huwei hoặc mấy con android tàu thì next cho nhanh.
Samsung bày đặt định giá cao, sau đó có 2 tháng đã phải giảm sml =]] bây giờ con Galaxy S9+ giá có 18 triệu, Galaxy S9 giá có 15 triệu thôi nhé anh em
brave
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hypous Iphone cũng thế, lúc ra con X bán lên 40tr, giờ còn 10 mấy 😃
@brave iPhone X chính hãng ko giảm đồng nào nha bạn
oanh2906
ĐẠI BÀNG
6 năm
@brave chổ nào bán 1x củ chỉ mình với
@brave Xamlonisreal 😃)
S7 Việt Nam đã có 8.0 Oreo rồi nhé bà con.
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Thanks đã nhắc . Đang cài Screenshot_20180610-084808.png
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Oh nhanh vậy à ? Tưởng phải đợi đến 31 tháng 6 chứ
vanhopubp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Mình úp sang oreo BTU được hơn 1 tháng, phải nói là rất mượt và pin củng ok hơn nougat. Giờ về lại rom VN thôi..
PhajmMinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's S7 hàn lên lâu rồi
@bud's Mình mới lên khuya hôm qua cho s7e của vợ, phải nói quá mượt so với bản nougat. Kiểu này thì ai còn muốn mua s8 s9 nữa khi nhu cầu sử dụng và chụp ảnh s7e còn quá ngon.
AI apple5
ĐẠI BÀNG
6 năm
khi chuẩn bị kết thúc 1 vòng đời tự nhiên con người ta loé lên rất tốt, nhưng đốm lửa đó sẽ tắt ngay sau đó (thông báo đã hết quà tặng)
@AI apple5 hết quà tặng giá nó tự giảm xuống giá thật (chưa tính tiền quà). Và 1 số thằng bảo nó "rớt giá thê thảm" mà ko biết đấy là chiêu bán hàng
@AI apple5 Cái giá trần ko quà cáp thì chấp nhận được cho cái thương hiệu. Tin bán chayh tháng 4 là tin chưa kiểm chứng. Mod dịch bài bỏ quên đoạn cuối để kéo view.
tổng kết sau 1 năm là chính xác nhất từng tháng như thế này chỉ dùng pr cho sam
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Da Ga Cua Sat ucw8 Bây giờ nếu Xiaomi nhất tháng hoặc iPhone nhất tháng thì lại thành pr cho họ à?
SeAx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Triệu tập bầy cừu
oanh2906
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SeAx lại gây war, ko hiểu sao lại có thể loại kiếm war làm niềm vui vậy
Theshy114
TÍCH CỰC
6 năm
Tivi Qled bán chạy thế
@Theshy114 Lạy hồn!?!
Tháng 4 chứ ko fải quý1 nhá.
SS s9/ s9 plus nhìn đẹp với không tai thỏ thì bán được là chuyện tốt thôi.

Chỉ có mấy fan cuồng là xồm xồm nhanh nhất cái tinh tế này.
Biểu đồ cột cho thấy Sản phẩm apple nhìn chung đang chiếm hết thị phần mà , gần bằng tổng các smartphone trong top ( xấp xỉ 10% )
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntvan90 Nói vậy thôi nó ra nhiều sản phẩm hay không kệ nó, nó là ai kệ nó, trùm mền ngủ đi nhé bạn
ntvan90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@loatchoat Bạn là ai mà bảo mình ngủ. Vớ vẩn thật
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntvan90 bạn nói như cc ý
noridomi
TÍCH CỰC
6 năm
@loatchoat Doanh thu nó thua SS bạn. Nhưng lãi nó hơn. Cơ mà lãi của SS cũng ko ít. Lãi nhiều là ko thích rồi, thằng nào cũng ăn dày cả,chỉ là A dùng nhiều chiêu trò hơn thôi. Mua máy next cả 2 thằng.
AI apple5
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bạn của tôi luan,vtb... chúng ta sắp có việc trở lại rồi, chạy xe ôm mấy hôm nay nắng quá
@AI apple5 Thấy bình thường bạn ơi. Nó đẹp và tốt thì bán chạy thôi. Có gì mà phải xoắn vậy?.
@AI apple5 Cứ có tin tốt về SS là mấy sheeple quay sang chọc ngoáy cá nhân ngay!
Tạm gác thống kê cả năm hay từng Quý lại, hãy quên chúng đi. Bây giờ chúng ta sẽ đến với thống kê của một tháng, cụ thể là tháng 4.

Tin này chắc chắn sẽ giảm bớt chút áp lực cho các SShitder đây ^^
@AGE-FX Bác dễ bị bọn acc clone của bọn mod dắt mũi quá 😁 cái đám mà bác nói cũng chỉ là trong đám bọn mod @Duy Luân, @cuhiep tạo ra để kích động 2 fan đá nhau thôi.
@Tìm Cupertino Chắc Tinh tế có tiền để đi làm trò đó =)) cười vào mặt cái
@Duy Luân Cần gì có tiền mới làm đc việc đó =)))) đám mod ngồi không làm gì, ngoài viết bài ra thì cứ tạo acc clone để gây war thôi 😁 cười vào mặt bọn mod có acc clone bị Duy Luân phủ nhận sự tồn tại :D
@Duy Luân kệ tụi nó đi ănh ơi! mấy thằng GATO ấy mà, thời đại giờ mà còn kêu admin tại acc clone! người ta thấy sao nói vậy thui mấy bạn SSeeder ơi
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
Chúc các bạn seeders 1 ngày vui haha, may quá các bạn ko bị thất nghiệp haha😃
@AGE-FX Bởi vì không có tiền mới chơi đồ lock chứ người có thu nhập người ta chơi đồ chính hãng hoặc đồ quốc tế chứ thiếu thốn gì mà phải dây vào hàng lock chi cho mệt. giờ iphone dựng quốc tế nó đầy ra, 2 3 triệu có đầy, lock làm gì, giờ lock cũng ráng mua code mà biến thành quốc tế cả thôi.
@AGE-FX không thể ném đá vào những con chó đang sủa bởi vì nó chưa trực tiếp tác động, chứ chó nó đang cắn thì xác định là vỡ đầu hết.
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@vtb center thì trên tt này chủ yếu sủa, chứ cắn thì phải gặp nhau ms cắn dc chứ, cắn mà cũng online thì sao gọi là cắn huh bác😃
@AGE-FX sủa là nói nhau nhẹ nhàng và có lý lẽ, nhưng cắn là chưa chi nhảy vào công kích cá nhân rồi, trên TT này có nhiều thành phần hung tợn lắm nên dùng từ cắn nó không có sai chút nào. Bạn cứ để ý là thấy. 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019