Couple Screen (Screen Tracker) - Ứng dụng xem màn hình điện thoại từ xa

oxit09
8/10/2014 11:5Phản hồi: 65

1, Giới thiệu:
Couple Screen (Screen Tracker) là ứng dụng miễn phí giúp bạn có thể xem màn hình điện thoại, máy tính bảng hay 1 thiết bị android khác 1 cách dễ dàng ở bất kỳ nơi đâu miễn là có kết nối internet (wifi hoặc 3g đều đc).​

2, Yêu cầu:
Thiết bị cần xem phải sử dụng hệ điều hành andoid và phải được root. Xem cách root máy Tại đây

3, Hướng dẫn sử dụng:

Bước 1: Tải và cài đặt ứng dụng trên thiết bị của bạn và thiết bị cần xem

Bước 2: Lấy ID của thiết bị cần xem lưu vào danh sách contact của bạn

Bước 3: Chọn thiết bị bạn muốn kết nối trong danh sách contact và đợi trong giây lát...

Bước 4: Ứng dụng sẽ hiện thị màn hình của thiết bị bạn cần xem nếu kết nối thành công

Quảng cáo

4, Dowload:

Ứng dụng miễn phí trên Google play tại địa chỉ: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.kiragame.couplescreen

Ứng dụng an toàn chỉ yêu cầu quyền truy cập Intenet và lưu thẻ nhớ. KHÔNG có SMS nạp tiền gì cả nhé, các bạn có thể kiểm tra permission trước khi cài đặt. Mong mọi người ủng hộ:sogood:

Update tính năng mới:

v1.2: Có thể lưu hình ảnh về máy.
v1.3: Bạn có thể ẩn ứng dụng biến mất khỏi màn hình menu và hiện lại ứng dụng bằng cách bấm *123456# và ấn phím gọi. 😃
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ung dung này kết nối với nhau bằng 3g hả bạn? 2 điện thoại ở xa nhau thì có xem được không vậy?
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 máy ở bất kỳ đâu cũng dùng đc nhé bạn, miễn là có kết nối internet(wifi và 3g đều đc)😃
E vừa thử bác ạ dùng 3g thì nó báo kô kết nối đc đến máy chủ! Để mai mang bớt lag e test lại xem sao
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc do mạng yếu quá. Mình test 3,4 máy xài wifi chạy ầm ầm;)
cái này máy mình cần xem bắt buộc phải root à bạn?
Vậy chắc do mạng thui
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@readytogo: Máy bạn cần xem bắt buộc phải root thì mới chụp màn hình đc. Root đơn giản mà bạn.;)
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiepkhachphieudu : bạn thử test wifi thử xem 😃
@oxit09 Vâng! Khi nào ra chỗ có wifi mình test sau
thank bác, chạy ngon quá bác ạ 😃
có cho down hình về ko bác?
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
Cả 2 máy đều phải root và đều phải mở 3g cùng lúc mới xem dc hả bác
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@readytogo : hiện chưa có tính năng này, mình sẽ bổ sung tính năng. cảm ơn bạn đã góp ý;)
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spec1al : chỉ cần máy cần xem root thôi. Ví dụ A mún xem màn hình B, thì B bắt buộc phải root. còn A ko cần phải root. Tất nhiên phải có wifi hoặc 3g mới kết nối từ xa chứ bạn😃
thank bác ứng dụng quá tốt!!!😁
Thank bạn, đang cần để theo dõi con ghệ đây 😆
nhanh update chức năng lưu ảnh nha bạn, mình đang cần😔
app này sử dụng cho bên thứ 3 dc ko vậy bạn??
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhung12051992 Bên thứ 3 là bên nào vậy bạn?:p
@oxit09 nghĩa là một dt thứ 3 cũng có thể quan sát dc 2 dt kia và ngược lại
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhung12051992 Ứng dụng này muốn xem phải có id máy khác, nếu không có id thì ko thể xem đc ban nhé
Ứng dụng rất hay
Cả máy cần xem & máy xem đêù pải cài app này hả bạn. Như vậy hơi bất tiện. Có cách nào xem trên trình duyệt wed đc ko. Như vậy thì có thể xem đc cả trên pc
oxit09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hduchuge Hiện tại mới chỉ có trên điện thoại bạn nhé.
Ý kiến của bạn rất hay. Mình sẽ làm thêm ứng dụng trên web để mọi người có thể sử dụng trên PC. Cảm ơn bạn rất nhìu
@oxit09 Ok bạn.
Còn vấn đề nữa là ở máy cần xem có cách nào mà ko root mà vẫn xem đc ko bạn. Mình thấy đại đa số người dùng còn không cả biết rôot là gì nên sử dụng app này là khá khó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019