[CP+ 2016] Huawei hợp tác với Leica, cùng nâng cao chất lượng ảnh trên điện thoại

Gia Tường
25/2/2016 10:31Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bão sắp ập đến làng dtdd rồi, mấy a lớn đang lo đây😁
killmek2x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nhiều bạn hơi tự cao chứ thị trường chính của Huawei đâu phải VN 😆) đâu có tự nhiên mà lot top 5 global, nhất là bạn kêu làm bẩn thương hiệu Leica, nếu Huawei thật sự làm bẩn thì Leica đã không hợp tác, nực cười
vampire007
TÍCH CỰC
8 năm
Khi thằng Khựa hù dọa nghiêm túc 😁
longdesigz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trong những thương hiệu điện thoại Trung Quốc thì Huawei là số 1 các bác nhé. Từ dcom 3g ,điện thoại đến trạm phát sóng nhà mạng.
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ có thêm khái niệm Leica tàu
Hợp với chả giao. Rồi thời gian sẽ trả lời thôi. Mấy chiêu trò này chỉ thêm mắm muối cho món ăn bị bão hòa smartphone. Có thêm gia vị sẽ ngon hơn, kích thích người ăn. Nhưng cuối cùng cũng chả được là bao. Nokia, BB, thậm chí mấy cái loa Microlab Solo cũng mời thiết kế Đức gì đó về đó thôi. Rồi nào là chữ kí, đại diện sản phẩm của Rossi lên Exciter. Nhưng cũng hàng mềm phổ thông cho người dân có chút "sang chảnh" thôi. Chứ dân giàu đâu có mua mấy phân khúc đó.
Em Leica kỳ này thu bộn tiền đây...😁
Leica càng ngày càng đi xa giá trị cốt lỗi của mình là sự sang trọng và hoàn hảo tuyệt đối
Berrylover92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng huawei hoàn toàn ủng hộ.
giờ TQ có những tập đoàn khủng khiếp thật.
Ai ủng hộ hàng chính chủ TQ thì cứ việc mua. Còn lại có những lựa chọn khác tốt hơn. Sao phải xoắn.
Chả phải vô cớ mà cả thế giới đang dần tẩy chay TQ, từ hàng hóa cho đến con người & các dự án của nó.
Ngoài yếu tố lợi nhuận ra thì chẳng ai muốn dây với TQ đâu.
"Once evil, always evil". Còn thằng TQ thì arch-demon ấy chứ.
labillnet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA mình đọc tin tức nhiều, chả thấy ai tẩy chay.. đến thằng Xiaomi mà diễn đàn, kênh công nghệ của Đức còn review thì biết cỡ nào rồi!
Xiaomi Ninebot, máy bay điều khiển DJI đều thâm nhập được vào thị trường khó tính nhất. Huawei giờ phát triển rất mạnh ở Đông Âu.

Thế giới tẩy chay hàng TQ, buồi cười, bạn nên đi ra ngoài thế giới nhiều hơn chứ đừng nhìn quá sách báo VN.
@labillnet Có ai cấm review đâu?
Bạn cũng đọc tin tức trên báo chí đấy thôi. Khu vực Đông Âu là những nước nào, chắc bạn cũng rõ.
Bạn bè người quen của mình đi du học đủ các nơi về nói nhé. Bên nước ngoài vẫn còn nhiều người có tư tưởng dân tộc lắm. Họ vẫn âm thầm ưu tiên dùng hàng nội địa hoặc Nhật, tuyển dụng cũng hạn chế người nước ngoài - đặc biệt người châu Á. Chứ chẳng ai dại mà nói toạc ra là "chúng tao không thích mày và hàng hóa của chúng mày".
Hàng TQ tốt như thế thì tại sao chính dân TQ vẫn chuộng hàng ngoại, hàng Nhật?

Mình có bạn người TQ. Con em của mình cũng có bạn thân là TQ (2 đứa cùng đi du học) . Chúng nó (TQ) cũng thuộc dạng thức thời nên thỉnh thoảng cũng kể cho nghe những chuyện không lấy gì làm hay ho lắm.
@LRA Thế thì tại sao các tập đoàn TQ cứ ngày càng lớn mạnh nhỉ.
@banhmichalua Tiêu thụ mạnh tại thị trường nội địa.
Bán đc ở các thị trường mới nổi & đang phát triển. Dân đông + mua nhiều.
Rất giỏi trong lĩnh vực "lobby" + giá rẻ nên trúng thầu nhiều hợp đồng lớn.

Còn chuyện phát triển mạnh hay thần kì TQ thì cái đấy ở tầm vĩ mô, mình chưa dám bàn đến và cũng kg quan tâm. Chỉ nghe lại từ những người có liên quan thôi.

Con bạn TQ của con em mình, nhà có 1 chiếc Audi A8. Bản thân nó xài iPhone, iPad. 2 tín đồ Táo gặp nhau = kết bạn.
duyệt 😆, để Logo leica là dc
Kinh thế kia à?
thì cứ xì tiền ra là Leica nó sẽ cho phép dán cái Logo lên đt Huawei thôi mà, ai chứ Leica là 1 nhà sx cực cực nhỏ, có tiếng mà ko có tiền, nên thằng nào có nhã ý chi tiền là Leica sẽ chap nhận thôi
NKV_08
ĐẠI BÀNG
8 năm
Zeiss với Microsoft đã tạo được 1 bước tiến lớn trên sự phát triển của điện thoại nhưng như vậy là chưa đủ.Việc kết hợp WP và sự hỗ trợ chưa đầy đủ đã khiến tượng đài ra đi
Leica gắn với Huawei, buồn cho 1 tượng đài thương hiệu.

À mà cái máy ảnh Pana P&S có gắn ống kính ghi nhãn Leica thì chất lượng cũng bình thường. Hợp tác ko có gì lạ.
chờ viền đỏ canon, viền vàng nano, G sony, zeiss T* dạng modun 😆
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Huawei thứ 3 TG nhưng chủ yếu thị trường nội địa TQ thôi.

Nói chung là ko nên mua đồ TQ.

Ai nói bác là toàn dùng hàng TQ, haizzz. Dân Việt khoái dùng hàng Mỹ, Nhật, Châu Âu nhé bác.

Made in China là để tận dụng nhân công gía rẻ, giảm thuế và thải rác thôi. iPhone là ví dụ điển hình 😁. Đừng bảo iPhone là hàng TQ nhé, người ta cười cho :D . iPhone của Apple không phải hàng tàu, cũng như là Sanyo không phải hàng Nhật

Huawei tốt nhưng các hãng khác còn tốt hơn. Không lý gì đi mua hàng TQ chất lượng kém hơn, mà lại còn ủng hộ cho tụi Trung Quốc xâm lược

Kêu TQ tốt, đồng chí này nọ là việc của 1 số ít người. Còn dân đen thì không dùng, không xài những gì dân đen ghét. Mà Trung Quốc nó vừa xấu tính vừa ác, không ghét mới lạ
boss14420
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrkn Với cái lý này thì có lẽ chỉ cần tìm hãng nào tốt nhất mua và tẩy chay toàn bộ các hãng còn lại.
Đồng chí thích mua hàng nào thì cứ việc mua nhé, đừng có cố mà định hướng bằng những từ ngữ to tát ở đây. Đây là vẫn mua hàng Trung Quốc như bình thường thôi.
Mà mua hàng Mỹ thì cũng ủng hộ cho tụi nó xâm lược đấy. Khác quái gì.

Nói chung là hàng nào thích hợp thì mua, chả quan tâm nó xuất phát từ nước nào.
labillnet
ĐẠI BÀNG
8 năm
dân Việt khoái hàng Nhật, Âu , Mỹ ko dùng hàng TQ thế mà nhập siêu từ TQ vài chục tỉ USD, kinh tế 70 % phụ thuộc TQ.. thế hàng chục tỉ nhập khẩu ai dùng, chó nó dùng à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019