[CP+ 2017] Nikon D5, D500 và bộ 3 ống kính "thần thánh f/2.8" bản đặc biệt kỷ niệm 100 năm thành lập

Non@me
25/2/2017 6:22Phản hồi: 46
[CP+ 2017] Nikon D5, D500 và bộ 3 ống kính "thần thánh f/2.8" bản đặc biệt kỷ niệm 100 năm thành lập
Để chào mừng kỷ niệm 100 năm thành lập, Nikon đã công bố phiên bản đặc biệt của chiếc DSLR chuyên nghiệp Nikon D5 và người đàn em Nikon D500, bên cạnh bộ ba ống kính Nano "thần thánh f/2.8" nổi tiếng Nikkor AF-S 14-24mm f/2.8G ED, Nikkor AF-S 24-70mm f/2.8E ED VR và Nikkor AF-S 70-200mm f/2.8E FL ED VR. Tất cả sẽ được hoàn thiện với lớp áo mới màu nòng súng mạnh mẽ, đặt trong vali bảo vệ cùng tone màu và thiết kế lại dây đeo da với logo kỷ niệm 100 năm dập nổi đẹp mắt.

Đặc biệt hơn họ còn cho ra mắt một phiên bản đặc biệt khác không kém đẹp mắt chính là mô hình của chiếc ống kính Nikkor AF-S 70-200mm f/2.8E FL ED VR mới ra mắt với số serial 000, được lược bỏ hết những phần liên quan, chỉ còn giữ lại toàn bộ thấu kính tạo thành.

Hiện tại vẫn chưa biết liệu Nikon có bán ra bộ phiên bản đặc biệt của máy và ống kính này hay không hay đây chỉ là một phiên bản đặc biệt giới hạn khác của họ để đưa vào viện bảo tàng Nikon.

Các bạn có thể xem qua bộ sưu tập phiên bản đặc biệt giới hạn Nikon D5, Nikon D500 và bộ ba ống kính "thần thánh f/2.8" chào mừng 100 năm Nikon tại sự kiện CP+ 2017 năm nay tại Yokohama.

Ngoài bộ DSLR + lens đặc biệt, Nikon còn đổi khẩu hiệu "Nikon 100th anniversary", tạo website mới và ra mắt các video đặc biệt để kỷ niệm.

nikon100anniversary_processed_15.jpeg nikon100anniversary_processed_16.jpeg nikon100anniversary_processed_18.jpeg nikon100anniversary_processed_17.jpeg nikon100anniversary_processed_21.jpeg nikon100anniversary_processed_22.jpeg nikon100anniversary_processed_23.jpeg
Và đây là một mảng tường được Nikon trưng bày một số các sản phẩm chủ lực nhất của mình trong suốt 100 năm qua, bao gồm Nikon F, Nikon F4, Nikonos... và tất nhiên là có những chiếc Nikon D1 và cả Df

Các bạn có thể xem lại video kỷ niệm 100 năm Nikon và các web site qua các link sau:

English
Japanese
Chinese (simplified)

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phiết CN
TÍCH CỰC
7 năm
Một thời D7000 giờ là Fiji XE2.
Mình thik thì mình mua thôi!...
Fan Nikon cho biết!...
Nhớ mấy năm trước học xét nghiệm y khoa với đi thực tập thấy dàn kính hiển vi của Nikon và Sigma nhìn cũng mê như ống kính vậy 😁

p/s một fan boy nikon cho biết :p
@Tài Bryant Đúng luôn, mình từng thấy kính của olympus vài leica.
Nhưng tiếc chưa nhìn thấy của Canon
Nikon luôn vậy, đẹp và chất lừ 😃
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Kinh thật, giờ em mới biết là Nikon đã 100 năm tuổi.
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@eaglet_no1 Đúng là ko biết thế nào, 100 tuổi mà gần phải phá sản tới nơi rồi.
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
@tuann2 Fans của Nikon vẫn còn nhiều lắm bác, đang kinh doanh khá mà. Chắc vẫn vượt qua được giai đoạn khó khăn. Còn đến năm bao nhiêu thì đúng là không ai đoán trước được. Mấy năm vừa rồi không biết bao nhiêu cái tên đình đám một thời phải ra đi. Đúng là cạnh tranh khốc liệt.
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Mong là mai mốt Nikon kiểm tra chất lượng sản phẩm kĩ hơn chứ đừng như d600,d610,d750 toàn đủ thứ lỗi trên trời dưới đất.Ngoài ra thì ứng dụng mobile để remote dslr cũng nên nâng cấp chứ 1 hãng to đùng mà viết cái phần mềm chỉ để ấn nút chụp,chẳng cho chỉnh khẩu,tốc,iso thì cùi mía lắm nha Nikon
Rất thích Nikon. Chọn Nikon từ khi tập chụp với D90. Còn bây giờ D810 + 24/70 giờ nằm yên trong tủ, nhường chỗ cho a7R2 nhẹ nhàng
Nikon làm đồ cũng rất chất, nhưng ko đầu tư nhiều về giao diện người dùng và phân khúc phổ thông lắm nên có vẻ càng ngày càng hụt hơi so với cà lông
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@Carvalho1986 Ko phải thu canon đâu mà là thú mirrorless đó, ko biết sau vài năm nũa canon còn đc lòng nguòi dùng nũa kg.
@tuann2 Đâu có đâu. Thị phần bị canon lấn mà. Miroless giờ mới chỉ phát triển được dòng crop thôi. Còn dòng FF vẫn k so đc với dslr vì lens ko có cách nào làm nhỏ nhẹ đi mà vẫn đảm bảo chất lượng quang học được cả
@tuann2 Không phải bác ơi. Thị phần của Nikon bị Canon bỏ xa năm 2016 bác. Đã một lần đung Nikon D750.
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@Carvalho1986 Thì bât giờ thấy nhiều người thích ff nhỏ gọn lâm nên sau này khoa nói lâm.
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích Nikon,đã sài qua D610 giờ thì Fuji cho gọn nhẹ
Ờ thế thằng Canon và sony nhiều tuổi rồi ta
Y0kY0k
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hồ Đăng Khoa Sony thì ko biết chứ. Canon sinh sau đẻ muộn nhá hihi
100 tuổi rồi hả ta. Nhìn cái hộp đựng thôi cũng chất lừ
Thật mình thấy nikon rất hào phóng về khoản điểm lấy nét so với canon nhưng không ưa thiết kế thân máy của nó 1 chút nào
Mình thik ống khẩu lớn! Nhất là bọn 1.2... Ngậm ngùi rời xa Nikon... Chất lượng ống tầm trung nikon mình đánh giá cao hơn tầm trung canon rất nhiều... Dòng G chỉ thua L canon một tí... Còn stm của canon thì ko cửa so với G.
Cầm con D5 với bộ 3 ống kính bao toàn dải thế này chụp hết mọi thể loại :v
@iPlayboy Canon máy chủ yếu bán cho thợ chụp phông xóa teen, ko chấp 😁
namct_sn
TÍCH CỰC
7 năm
@tunglinhk1 Zeiss thì ko biết chứ Leica thì đúng là ko thể so đc với nó bác êi. Nó ko đứng chung với các hãng khác. hehe. Nhưng mà củng ghét bọn hay lôi ra so sánh thật.
bb_1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iPlayboy Con của nikon là bị focus breathing, chỉ bị vậy khi dùng tiêu cự 200 mà focus gần, thì nó bị thu hẹp lại còn tầm tương đương góc nhìn của 175mm. Chụp xa kiểu focus infinity thì 200 vẫn là 200
ultimatevn
TÍCH CỰC
7 năm
@tunglinhk1 Thế tôi quote cái cmt của ông kia nói bộ 3 này của nikon mấy hãng kia chạy dài có là phiến diện ko =))
koumyougen
TÍCH CỰC
7 năm
Sony Camera mới 10 năm thôi, nhưng mà chả thằng nào qua đc anh về chất lượng trong phim-ảnh
ultimatevn
TÍCH CỰC
7 năm
@koumyougen Đừng cuồng quá =))
Không có điều kiện chơi dòng 1 số của Nikon, tạm hài lòng với dòng 2 số. Hy vọng Nikon sẽ tốt trong thời gian sắp tới.
scattered
TÍCH CỰC
7 năm
Topic nói về Nikon mà fanboy sony cứ nhào zô war là sao nhỉ. Thẩm du thì cũng được đi, nhưng đừng hiếu chiến, người ta càng ghét.

Đang xài Nikon D750 😁 Thấy hài lòng với bộ 14mm, 24-70N, 105N, 80-200D hiện tại. Mong Nikon hỗ trợ bảo hành miễn phí những seri lỗi ở VN là ok, kk.
melody23
ĐẠI BÀNG
7 năm
kỉ niệm 100 mà chỉ thế này thì ko ăn thua
_WIN_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bộ mơ ước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế