[CP+ 2017] Sigma ra mắt 2 ống kính prime khẩu độ lớn thuộc dòng Art: 14mm F1.8 và 135mm F1.8

Gia Tường
21/2/2017 6:18Phản hồi: 40
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vukhuong73
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng E-mount mà ko có rồi,mong là Sigma sớm ra thêm ngàm E Sony. Lens Sigma rất chất lượng so với giá thành,GM,CZ chất nhưng đắt quá.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã quá. Vác chiếc 14mm đi chụp milky way thì chắc là đỉnh lắm 😃😃
Chụp bộ ảnh mà không kiếm được 1000$ thì em không dám mua mấy cái này
Gì cũng có cái giá của nó, nếu chất lens ngon mà focus chuẩn thì đã ko có cái giá này.
14 f.18 có thể có chổ đứng nhờ khẩu <2.8, chứ 135 f 1.8 chắc chắn không rẻ hơn 135L rồi. Chưa kể bokeh và màu sắc nếu không vượt hoặc tối thiểu bằng 135L thì chỉ câu được khách từ Nikon thôi. 135L hiện tại vừa rẻ vừa ngon tội gì không mua !
hoanlkpr
TÍCH CỰC
7 năm
@archi-T Xài qua 85A thấy rất ổn hơn 85L ,ko biết 135A sao nữa !
@hoanlkpr Xin vài tấm hình chụp 85A xem đi bạn, hình bình thường ngoại cảnh là ok
giá của bộ 6 ống fix này tầm bao tiền để em còn bỏ lợn dần nhỉ?
@HCproboy Tầm 150 chai
@archi-T cảm ơn bác!
vậy là chắc em còn cố được
snicker740
TÍCH CỰC
7 năm
Viết lời Có đủ bộ rồi nhé. 24-70mm 2.8 IS đây. ...
melody23
ĐẠI BÀNG
7 năm
sigma cứ ra ầm ầm, nikon kỉ niêm 100 năm mà chưa thấy vẹo gì
Các Bác cho em hỏi vụ lỗi front & back focus của Sigma for với. Thế nào mà lại bị? Đó là bẩm sinh hay trong thời gian sử dụng mà bị ạ?
Em với thằng em em xài 17-50 2.8 thôi mà thấy oải quá, đem cân đi cân lại mãi, đã tốn kém lại còn rước bực vào người.
tnguyen_99
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy cái này lại hy vọng có Batis 135mm.
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
Biết ngay có bác sẽ vào chê vụ focus. Thật tình mà nói dòng sản phẩm nào chẳng có sản phẩm lỗi, có thể chiếm 1,2% gì đó. Nhưng nguyên tắc là người dùng thấy ngon thì chả bao giờ đi rêu rao, cứ im im mà tận hưởng thôi, chỉ có người dùng trúng sản phẩm lỗi thì sinh ra bực dọc và đi đâu cũng kêu ca, và cạch luôn nhãn hiệu đó. Cái này hên xui chịu thôi, bản thân người mua cũng ko control đc. Dòng A mà tỷ lệ nhìu lỗi như các bác nói thì chắc nó chẳng tồn tại và phát triển mạnh như bây giờ!
Thân!
@Junio Tầm 5-10% lỗi thì không phải bình thường nữa rồi. Hơn nữa hàng cao cấp thì không có chuyện bỏ qua 1-2% sản phẩm bị lỗi nhé
Ông canon ra 35 1.4 stm đi khỏi cần L liếc, bọn stm của canon của canon p/p khá tốt, af dính thì nét ngọt luôn, 50 40 stm là minh chứng thành công, đảm bảo sigma sợ liền, p/p thì art vẫn ngon nhất. Chia buồn với mấy ông bị lỗi focus, hoặc mấy ông không làm chủ được gì đấy, lỗi thì mang đi cân thôi, đã máu với anh art thì ba cái lỗi vặt này tuổi gì 😆))))
@bạn nhật Lỗi Focus trên iễn đàn VNPhoto họ phân tích rồi, những người xài máy ánh đời trước hoặc dòng thấp quá giá rẻ xa thời điểm Lens Art Sigma ra mắt không có Driver đồng bộ nên thường bị lỗi. Còn nếu bạn mua máy ảnh đời mới ở thời điểm này thì 99,99% là không bị. Lỗi đó do bản thân máy chứ không phải do lens nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019