CPU chiếm 1% nhưng ram ăn tận 50%

hieuxrb28
20/5/2019 7:31Phản hồi: 23
CPU chiếm 1% nhưng ram ăn tận 50%
bác nào xem giúp em với. em bật có 3 tab cốc cốc. mà nó ngốn ram quá
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình thường . 4 500M/tab là hết sức bt .
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhthuvc cho mình hỏi. mình chỉ bật cốc cốc.thấy quạt quay máy nóng.nhưng khi vừa bật task manager thì cpu đang 22% lập tức giảm xuống 2% và quạt ngừng quay là sao v b
tắt hết mọi phần mềm thứ 3 không phải của chủ hãng laptop và ko liên quan win - hy vọng giảm sâu ram.
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tinhyeucuaanhgl cho mình hỏi. mình chỉ bật cốc cốc.thấy quạt quay máy nóng.nhưng khi vừa bật task manager thì cpu đang 22% lập tức giảm xuống 2% và quạt ngừng quay là sao v b
haiau16
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieuxrb28 Bình thừng thôi. Đơn giản khi bạn mở một cánh cửa chẳng hạn lúc đó bạn phải dùng sức , mở xong rồi thì không dùng sức nữa khỏe re kkkkkk
windows bản thân của nó cũng đã chiếm ram rồi mà bạn
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AbihT cho mình hỏi. mình chỉ bật cốc cốc.thấy quạt quay máy nóng.nhưng khi vừa bật task manager thì cpu đang 22% lập tức giảm xuống 2% và quạt ngừng quay là sao v b
bt thôi bạn , máy mình mở 8 tab chrome thôi đã ăn hết 7gb ram rồi , tính cả win .
@hieuxrb28 lúc bạn bật tásk lên , hệ thống nó load task nên cpu sẽ hoạt động , sau đó thì nó trả về , nên bt thôi bạn , mình mở task lên nó nhảy 30% này .
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tư Vấn-Nam An PC máy mình vừa nhấn vô update and restart xong thì mình tắt update window.nhưng mỗi lần mình bật máy lên là quạt chạy rất mạnh. bật task cpu lên tận 70% xong đợi tầm 1 phút thì nó mới trở về bình thường.đang yên đang lành tự dưng nó thế. bạn giải thích giúp dc ko ạ
@hieuxrb28 bình thường nha bạn .
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tư Vấn-Nam An PC luc truoc minh k thay tinh trang nay. sau khi update bi loi minh update lai thi bi
haiau16
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái vấn đề là khi bạn bấm vào nút Update and restar thì bạn không được tắt máy chờ cho nó updater và tự khởi động lại. Bạn tắt ngan như vậy làm cho quá trình cập nhật phần mềm gặp trục trặt . Update and shutdown cungx vậy thôi. Vì lẽ đó mà khai bạn khởi động máy lại nó bị như vậy. Mình khuyên bạn nên mở auto update và hẹn giờ cho nó tự Update thì hay hơn
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haiau16 sau mình có update lại nhưng trong services.msc vẫn trong trang thái running mặc dù mình thấy tích xanh ở window update.nên khắc phục ntn hả bạn. máy khởi động lên vẫn bị tình trạng quạt chạy mạnh. cpu vọt lên 50% máy nóng lên đợi tầm 10s mới về bình thường
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haiau16 bây giờ lượng ram ăn nó chỉ tầm 2gb. trước khi bị tình trạng trên thì nó ăn khoảng 4gb như trong ảnh đầu b à
quá bình thường, thậm chí có khi nó ngốn vài GB ram
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com máy giờ khởi động lên quạt chạy rất mạnh.cpu tăng tầm 50% máy nóng sau tầm 5-10s lại hồi về như bình thường cho hỏi khắc phục sao vậy bạn
@hieuxrb28 1/ đem máy ra tiệm vệ sinh, trét keo
2/ Cài lại win
hieuxrb28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Máy mới nguyên đập hộp b ơi. cài lại win cũng vậy. đấy có phải do lúc khởi động chạy tác vụ ngầm nên nó nóng tầm 10s đầu phải ko b
@hieuxrb28 đúng roi
Ram tận tới 8GB mà còn kì kèo
Ps: Ram 12GB, mở 3 tab còn chưa kêu gì đây
Annotation 2019-05-20 200157.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019