[CSKN] - Làm sao để thuyết phục bố mẹ cho mua xe mô tô

24/11/2017 6:55Phản hồi: 330
330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romanter2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Méo hiểu tại sao lại có bài này luôn, giống kiểu làm sao để cha mẹ nghe theo lời con cái ! Nực cười .
huydancmit
TÍCH CỰC
6 năm
Mốt có Tít làm thế nào để bố mẹ đồng ý mua điện thoại trả góp tự sướng đẹp.!!!
Trong khi thanh niên người ta 18 tuổi bắt đầu ra khỏi nhà tự lập thì ở đây thanh niên chỉ nhau cách moi tiền phụ huynh.
chitrung712
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã xin bố mẹ thì mua cái rẻ tiền đi học ,,, còn đã thích mua xe đắt thi tự làm tự mua..
daibangx3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn cái tiêu đề là thấy hãm rồi ! Muốn chơi theo sở thích thì hãy là thằng đàn ông không ăn bám vào cha mẹ đã ! Chơi theo sở thích bằng chính đồng tiền mình làm ra mới có giá trị chứ ăn bám vào bố mẹ tìm lý do lý trấu để bố mẹ bỏ cục tiền ra thoả cái sỡ thích của mình thì nên dẹp đi ! Nhục lắm !
Bugati1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật sự là thấy hài hước. Sinh viên thì lo học hành đi đua đòi phân khối lớn. Đi làm kiếm được tiền mua chiếc xe bằng chính sức lao động chạy mới khoái. Ngửa tay ra xin tiền mua phân khối lớn rồi chạy phè phè như oaii lắm.
nguoila_87
TÍCH CỰC
6 năm
Lâu lâu mấy ông admin cũng lòi ra được một bài mang tính chất não ngắn + thể hiện sự ngu dốt để anh em tinhte có cái vào gây war. Chắc là bài này lại lọt top cm nhiều nhất trong tháng, kiểu gì cũng đc thưởng job đạt view + cm cao nè
TaóNô
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần một ông bố thích mô tô 😆 mình nằm trong số đó 😃)
Vo_manh
TÍCH CỰC
6 năm
Đam mê thì tự kiếm tiền mà mua. Bố mẹ chỉ tạo điều kiện đủ cho con học hành... thôi, còn muốn gì đó hơn thì tự kiếm tiền mà mua. Trừ khi gia đình nào có điều kiện thì k nói, nhưng cơ bản mình muốn cái gì vượt quá mức đủ dùng thì tự kiếm tiền mà mua chứ xin xỏ gì.
Tưởng ai, sinh viên. Lo học hành trước đã rồi đi làm có tiền dùng tiền ấy theo đuổi đam mê bạn trẻ ah! Nếu không nợ nần sẽ theo đuổi bạn đấy.
Thanh niên giờ buồn cười nhỉ..
ubuntulover
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi mà có chức có quyền là tôi cấm tiệt bọn xe PKL, ở nước ngoài người ta có ý thức thì chạy được, chứ ở VN mấy thể loại chạy moto phần lớn là bọn trẻ trâu, bố đời ( ko phải 100% nhé ), chạy thì chỉ biết gầm rú như kiểu cho cả thế giới biết mình chạy moto. hài ko thể tả.
Theo bài viết thì đang chỉ chúng ta đú với đam mê dù không có tiền. Bài viết quá chủ quan không đi thực tế.
1/Nếu bạn có tiền, bạn mua cái gì cũng được, chả ai cấm bạn.
2/ Bạn không có tiền thì đừng đòi hỏi, trừ khi gia đình bạn quá giàu thì càng không cần đòi hỏi, muốn là có.
4182220_thuyet-phuc-bo-me-mua-xe-moto-2.jpg Giày Timberland hả bác? cho mình xin ít info kèm nơi mua và giá bán được ko 😁
Katze
TÍCH CỰC
6 năm
Mua bằng tiền của bạn làm ra thì việc thuyết phục là đơn giản. Lúc bạn làm ra được đồng tiền đủ để mua xe PKL thì bạn cũng đủ chín chắn, đủ đạt được độ tin tưởng của phụ huynh rồi. An tâm cho mua.
Còn thuyết phục nài nỉ bố mẹ mua cho mình thì mình làm bố và có điều kiện mình cũng chả mua cho con mình xe PKL đâu.
vtquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
áp dụng thuyết phục cho những thằng giàu chứ thằng nghèo thuyết phục bằng gì ?
bài này viết ra dành cho sinh viên giàu có à ?
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gì đây.. cả topic toàn ngu à. Đâu ra xin tiền bố mẹ?? Trích dẫn bố xem xem
@egoz Sinh viên chí ít cũng trên 18t, trừ biến thái siêu nhân iQ 150 trở lên thì không nói. 18t là lấy được bằng lái rồi, lái ô tô còn được chứ nói gì mô tô. Thuyết phục gì ở đây, đến nhà nước còn cho chạy xe, bố mẹ lại ko? Có mà thuyết phục bố mẹ chi tiền thì có.
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thenhantinh Trích dẫn ra câu xin tiền xem. Tay nhanh hơn não à ku
@egoz Xem hình
Và thêm câu kết nữa nè: "Sự am hiểu chính là chìa khóa để thuyết phục bố mẹ đồng ý mua xe mô tô. Giận hờn hay nài nỉ có thể khiến người lớn phật lòng và 'đóng băng' vĩnh viễn đam mê." Nếu Bố Mẹ không cho => Không có tiền mua, nếu Bố Mẹ cho => Bố Mẹ phải cho tiền để đủ tiền mua
Do bạn đến sau nên chủ thớt đã sửa lại bài rồi 😁
@egoz Tiếng Việt rất phong phú lại còn đa nghĩa và nhiều hàm ý, cứ phải nói toẹt ra là xin tiền mới là xin tiền à, ất ơ nó vừa thôi.
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thenhantinh Không có nguồn thì cuts. Tranh luận không dẫn chứng khác gì nc với điên
Sắp có bài:
- Làm sao thuyết phục bố mẹ cho xài thuốc lắc mỗi đêm?
- Bạn muốn mua ô tô, biệt thự Tây Hồ? Đây là cách thuyết phục bố mẹ.
- Người yêu của bạn vừa lùn vừa béo lại hội nách, làm cách nào để thuyết phục bố mẹ cho lấy?

Tinh tế có cần thêm một số bài nhàm nhí như mấy trang lá cải nữa không?
Có tiền - tự mua thì ko ai cấm cản
Ko có tiền - xin bố mẹ mua - khỏi bàn lí do
Mua xe mô tô hiện tại có 2 thể loại:
1. Đam mê
2. Đú theo bạn bè, lòe gái
Hết!
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Kiếm tiền tự mua. Đếo phải thuyết phục ai cả 😃

Xu hướng

Bài mới