Cực Bắc từ của Trái Đất đang dịch chuyển tốc độ rất nhanh, và từ trường Trái Đất cũng đang yếu dần

27/12/2019 1:55Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
mất đi từ trường là trái đất cũng tạch lô luôn hixhix
Sắp game over và reset ván mới.
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
sắp reset rồi 😆
Sắp có nhiều chuyện xảy ra rồi nhỉ, nhưng chắc đến đời con hay cháu mình chứ đời mình thì chưa đâu
Hèn gì dạo gần đây cảm giác cơ thể nặng lên vậy 😃
Ruiz
CAO CẤP
4 năm
Trái đất trong cơn rẫy chết đạch đạch đạch hợ hợ hợ
Reset trái đất thôi 😆.
mackeno73
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhớ đến bộ phim "The Core".
Bài viết nói về từ trường mà hàng chục ông mơ mộng bay nhảy như chim, trọng lượng nhẹ đi vân vân và mây mây nhỉ
Đổi một cái mốc trong chòm bắc đẩu thui
ko có từ trường thì mọi thứ sẽ bay như phim kiếm hiệp phải ko nhỉ 😃
@gkcongthien Ko phải, từ trường khác trọng lực. K có từ trường thì ko trái đất k ngăn được bão mặt trời, các hạt, sóng có hại từ mặt trời, vũ trụ chiếu thằng đến mặt đất, và các thiết bị hoạt động dựa vào từ trường trái đất k thể hoạt động
@|Nguyễn Văn Hiếu vậy mà bữa giờ tưởng từ trường nó liên quan tới lực hút trái đất 😔
@gkcongthien Lực hút trái đất (trọng lực) là lực hấp dẫn bác nhé
@|Nguyễn Văn Hiếu ok tks bác 😁
Các bác cứ yên tâm đi, hết đời mình vẫn chưa có gì biến động. cỡ vài trăm, vài nghìn năm nữa thì chả biết thế nào, có khi chưa đến lúc mất từ trường thì trái đất đã k còn là nơi có thể sống được nữa rồi
thời đại chung cực sắp đến rồi, từ trường sẽ biến đổi không ngừng, chính là dấu hiệu về việc các võ gải với sứcc mạnh trăm vạn thất sức mạnh đã tu luyện hàng vạn năm sẽ xuất hiện và tiến hành chung cực chiến, loài người chỉ cầu nguyện thôi
hãy lo lắng đi người anh em. Nếu từ trường yếu đi thì khí quyển trái đất sẽ bị bào mòn. Tốc độ nhanh hay chậm là tùy vào độ yếu của từ trường.
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy bài này chưa đọc đã biết mấy bố dùng gg dịch rồi... Mấy bài dạng này thì đọc từ trang tin tiếng Anh là chuẩn nhất.
vinhan73
TÍCH CỰC
4 năm
từ trường làm giảm cân !! Ai đồng quan điểm giơ tay nào !!!!
Lướt qua 4 trang nhỏ mà thấy mất cơ bản nhiều nhỉ !!! Vậy là tinhte thất bại rùi !!! tinhte ra đời là để phổ cập kiến thức, thế mà ....
MVA39
CAO CẤP
4 năm
Ko biết cảnh trái đất reset có hoành tráng như phim ko nhỉ...
Người ta dùng các chòm sao để định vị mà, từ trường chỉ là một phần thôi, ngoài ra còn gps, sắp tới là bắc đẩu nữa mà ?
Hay là tận thế ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019