Cùng bàn về những cách thoát DFU mode!

mrhahn
23/5/2011 10:19Phản hồi: 13
Em có 1 con 3gs chưa lưu shsh. Ban đầu nhận dc là fw 4.3.2 và bb là 5.16.2, em dùng redsnow jb đồng thời nâng lên 6.15, nhưng bị hư cydia, vậy là quyết định up lại fw custom và thế là dính DFU. Bây h em up bất cứ fw nào, jailbreak bằng mọi cách vẫn ko thoát dc DFU. Các bác cao thủ cho em các cách thoát khỏi DFU dc ko ạ, em thank nhiệt tình 😁
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB đã là 6.15 rồi nên restore gốc luôn bạn. Giờ máy đang ở DFU thì bạn restore thẳng FW gốc luôn. Lúc gần xong sẽ bị lỗi 1015, bạn đưa iphone về DFU rồi chạy tinyumbrella --> chọn Exit Recovery là xong. Đã từng bị 1 lần kẹt sau ở DFU, sau đó restore gốc mới thoát được.
mrhahn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng restore lại fw gốc 4.3.3 lúc gần xong cũng bị lỗi 1015, nhưng nó lại quay về DFU chứ ko cần phải đưa. Bạn còn cách nào khác ko 😔
Vậy bạn thử chạy TU luôn xem thế nao !?
mrhahn
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đã làm theo 2 cách:
_ thứ 1: restore về fw custom 4.1, sau đó jb bằng greenpoison trc, sau đó jb tiếp bằng redsnow thì ok, chỉ cần restore thêm 1 lần nữa và jb là máy ổn định (cách này lần trc có hiệu quả nhưng lần này thì ko 😔 nên lần này làm theo cách 2)
_ thứ 2: restore fw gốc và dính lỗi 1015
+ cái đầu tiên thì bị dính cáp + đĩa, jb bằng redsnow lần 1 thì bị ngưng ở Install Activation Bulldles -> nhấn giữ power+home để thoát, sau đó jb lần 2 với redsnow -> ok
+ cái thứ 2 này cũng bị bệnh y chang nhưng khi restore fw gốc vẫn bị đưa về DFU, thử jb 2 lần với redsnow vẫn ko ăn thua -> xin các cao thủ đóng góp thêm cho em, thanks.

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:40 PM ----------

mình chạy rồi nhưng các nút Exit Recovery nó bị mờ, ko bấm dc.
cho em hỏi thêm là dính DFU, khi restore về FW 4.2.1 thì màn hình trắng rồi chuyển sang vàng -> máy tắt, itunes báo lỗi 28 là sao ạ?
+ cái thứ 2 này cũng bị bệnh y chang nhưng khi restore fw gốc vẫn bị đưa về DFU,
thoát itunes
chạy itunes up lại lần 2 sẽ được như cái thứ nhất
mrhahn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thoát ra rùi chạy lại lần 2 thì nó báo lỗi 1600, bạn có thể hướng dẫn thêm cho mình ko ?
khocviem
TÍCH CỰC
13 năm
trong bài hướng dẫn giảm hao pin của ifone1fire có tool để thoát DFU mà. từ 4.1 đến 4.3.3
mrhahn
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình đường link có dc ko, thanks bạn

---------- Post added at 12:47 AM ---------- Previous post was at 12:45 AM ----------

nghe nói nếu để iphone hết sạch pin, sau đó cắm vào pc thì nó sẽ chuyển sang chế độ xạc wa cổng usb sẽ thoát dc DFU, ko biết có phải vậy ko? các bác cho em xin thêm ý kiến, làm hoài ko dc nản ... 😔
Em vừa mới dính DFU mode ( màn hình đen thùi lùi) 😔(
Tìm hiểu thì load phần mềm exit DFU --> Màn hình trắng xóa ( bị treo) --> bám Power & Home -->màn hình đen --> bấm power --> ok lại
mrhahn
ĐẠI BÀNG
13 năm
loay hoay mãi hôm nay em mới thoát dc, bỏ nó 1 đêm rùi đem cắm sạc cho nó, xong rùi đem wa máy khác, làm 1 phát dc luôn, khó hiểu thật 😕
Cũng ko có j khó hiểu cả vì Bác để cho nó hết pin thì tự động out khỏi DFU mode cũng có vài thủ thuật thoát khỏi DFU mode bằng Home + power
SPL
TÍCH CỰC
12 năm
Em cũng bị lỗi 1600 nên không restore từ firm 4.3.3 lên 5.0.1 được, máy bị kẹt ở DFU mode, màn hình đen xì, chả biết làm cách nào đành nhấn cùng lúc cả Home lẫn Power, thế là hiện hình Táo, máy lên bình thường rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019