Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.

ApsTech
13/10/2011 9:55Phản hồi: 489
Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.
Như chúng ta đã biết hiện nay đã có phần mềm giả lập Bluestacks để chạy các ứng dụng của Android trên máy tính chạy Windows. Sau một hồi lọ mọ mình tìm được nhiều thứ hay hay, nghĩ là sẽ có ích đối với cộng đồng người dùng Android nên mình lập lên topic này để mọi người cùng chia sẻ những thủ thuật xung quanh ứng dụng này.

Cách cài đặt Bluestacks thì chắc mình sẽ không nói lại nữa vì nó quá đơn giản, các bạn chỉ cần download ứng dụng đó tại đây và cài đặt bình thường lên máy tính của mình. Mình đang dùng Windows 7 32bit và chạy thấy bình thường, chưa gặp lỗi gì cả. Đọc thêm tin tức thì bản này chỉ tương thích với Windows 7 thôi, xin chia buồn với các bạn đang chạy XP.

Cách sync ứng dụng trên điện thoại với Bluestacks Cloud

B1:
Đầu tiên các bạn lên Market search ứng dụng "Bluestacks Cloud Connect"

B2: Sau khi tải về các bạn mở ứng dụng lên, ứng dụng Bluestacks Cloud sẽ yêu cầu bạn nhập mã PIN vào. Để lấy mã PIN này các bạn truy cập theo đường link này:
http://channels.bluestacks.com

Hoặc trên máy tính bạn ấn vào Gadget Bluestack để mở danh sách các ứng dụng lên, tìm đến ứng dụng Get more apps, click vào đấy. Trình duyệt web sẽ tự động mở ra trang web để đăng nhập. Các bạn sẽ phải đăng nhập bằng tài khoản facebook.

Mình đọc trên diễn đàn thì thấy có một số bạn không đăng nhập được vào bằng facebook, khi ấn vào để đăng nhập thì báo lỗi. Cái này là do IP của server bị chặn nên không đăng nhập được. Máy mình lúc đầu cũng báo lỗi như thế, mặc dù bình thường mình vẫn vào facebook ầm ầm. Vậy là mình dùng thử phần mềm Ultrasurf để đổi IP thì lại chạy bình thường. Vậy bạn nào mà bị như vậy thì thử dùng cách của mình xem.

B3: Sau khi đăng nhập thành công màn hình web browser sẽ hiện ra trang web như thế này:

B4: Các bạn chọn Cloud Connect, màn hình sẽ hiện ra một đoạn mã PIN, đây chính là mã PIN để các bạn nhập vào trong ứng dụng "Bluestacks Cloud Connect".

Quảng cáo

B5: Một danh sách các ứng dụng trong máy của bạn sẽ hiện ra, bạn muốn sync ứng dụng nào lên Bluestacks thì tick vào ô chọn bên tay phải và nhấn nút sync ở góc trên cùng bên tay phải.

Các ứng dụng bạn sync từ điện thoại lên Bluestacks Cloud sẽ được hiển thị trong mục Cloud Connect.

Như vậy là các bạn đã có thể sync các ứng dụng trên điện thoại lên máy tính rồi nhé. Tiếp phía dưới mình sẽ hướng dẫn cách cài đặt trực tiếp file .apk trên máy tính

Cách cài đặt file .apk trên máy tính:

Quảng cáo

B1:
Click chuột phải vào một file .apk bất kỳ, chọn Open with.
B2: Chọn Browser

B3: Trong cửa sổ hiện ra các bạn trỏ đường dẫn tới "C:\Program Files\BlueStacks"

B4: Trong thư mục Bluestacks, nháy đúp vào "HD-ApkHandler.exe".

B5: Chọn OK

Bluestacks sẽ tự động cài đặt file APK lên máy tính. Sau khi cài đặt xong các bạn mở Bluestack lên và chạy thử. Mình đã thử cài một số ứng dụng lên trên máy tính, nhưng có vẻ là không phải ứng dụng nào cũng tương thích nên chắc phải đợi sự nâng cấp ở các phiên bản tiếp theo của phần mềm này thôi.

Done! Vậy là chúng ta đã có thể vọc các ứng dụng Android ngay trên máy tính rồi.
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

songthan29
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks Pro, nhưng cái trò Field Druner mình thích nhất thì hình như ko chơi đc.
sadman289
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songthan29 ủa chơi được mà mình vẫn chơi bình thường ??
@sadman289 ban biet cach hack fieldruner bluestacks ko,minh tai gamecih ve ma no hien ra nhu vay.ko dung dc.chi minh voi Ảnh chụp màn hình_2012-10-05_141827.png
mình cài bị lỗi này có ai giúp mình với huhuhu
File cài của bạn bị lỗi, bạn download lại và cài lại xem.
ừ mình cài được rồi nhưng mà không biết cài thêm game phải làm sao ....?
@ApsTech Em đang ở bên nhật và tải về toàn tiếng nhật thôi em muốn đổi vùng thì làm như nào ạ ? em ko seach đc mấy game ở VN vì đang đăng nhập ở vùng japan a ơi 😔(
Down cái chương trình giúp cái đặt và chơi game android trên máy mấy lần còn fai vào website chủ down về mã cài nó vẫn báo lỗi , chả hiểu cái j ca .
q128
TÍCH CỰC
13 năm
Thanks nha, rất chi tiết
duc049
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã cái app rồi, bây giờ muốn bỏ khỏi bluestacks thì làm thế nào vậy?
Sau một hồi lọ mọ thì cũng đã tìm được cách chạy Market trên Bluestacks, mình đã làm thử và đã chạy thành công Google Market. Đây là cách làm của nhóm Bluestacks hack, mình đã biên tập lại để các bạn tham khảo. Trong bản Hack này của nhóm Bluestacks Hack đã tích hợp sẵn 1 số ứng dụng và add thêm nút Home trên màn hình (cái này bản gốc của Bluestacks là không có).

Cách cài Market cho Bluestacks

B1: Các bạn mở Task Manager của máy tính lên
B2: Tắt tất cả các processes bắt đầu bằng "HD" đi.

B3: Tắt Task Manager, ấn phím Windows + R để mở hộp thoại Run, gõ "services.msc" (không có dấu nháy kép) rồi ấn enter

B4: Cửa sổ Services Windows sẽ hiện lên, các bạn tìm đến service "Bluestacks Android", nhấn chuột phải vào đấy và chọn Stop.

B5: Tiếp tục nhấn "Windows + R" và nhập đường dẫn sau: "%ProgramData%\BlueStacks\Android".

B6: Trên màn hình mới mở ra, các bạn tạo 1 folder có tên là "Backup" để backup lại data phòng trường hợp bị lỗi.
B7: Copy các file trong danh sách bên dưới vào folder Backup:
  • Data.fs
  • Root.fs
  • SDcard.fs
B8: Download file bên dưới, giải nén và copy toàn bộ các flie bên trong thư mục "predone bluestacks fs" vào thư mục Android theo đường dẫn "%ProgramData%\BlueStacks\Android" (giống bước 5).

http://www.mediafire.com/?38m370idits4lal

B9:
Tạo shortcut cho file "Bluestack Launcher", rồi copy ra ngoài desktop.
B10: Done! Giờ các bạn nhấn vào Bluestack Launcher để chạy thôi. Mở Market lên và nhập 1 tài khoản Gmail để đăng nhập.

Những ứng dụng tích hợp sẵn có trong bạn mod này:
  • AWD Launcher EX
  • Launcher Pro Plus
  • GApps (Google Apps) Suite
  • Google Plus v2.0 (from ICE-CREAM SANDWICH)
  • Button Savior Pro
q128
TÍCH CỰC
13 năm
Link hỏng rồi bạn ơi TT
@ApsTech cho e lại link đy a ơi.link die oy a à T_T.e cảm ơn ạ
@tieuthien_th link die
@ApsTech mình cũng dwn về thành công nhưng khi bấm vào search thì nó hiện là ứng dụng không phản hồi rồi cho mình out ra vậy làm cách nào để mình sử dụng dc > cám ơn bn trc
Ông ApsTech có bài viết hay đấy.
Cám ơn bạn nhiều nhưng...mình cài market chưa đc. Ở bước 7, cho mình hỏi copy hay là cut?
minh da cai dat duoc bluestacks. co dieu minh dung Win7 nhung la ban cu ko co gadget. vay minh phai lam sao de su dung no day.. bluestacks cai dat xong nam 1 goc o taskbar. ma ko dung duoc gi. cac bac nghiem cuu them ti de giup em no su dung dum..
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài xong rồi, nhưng click vào icon thì nó đứng im luôn, có ai biết bị lỗi gì không?
Copy thôi bạn nhé.

---------- Post added at 12:24 AM ---------- Previous post was at 12:22 AM ----------

Bạn vào C:\Program Files\BlueStacks, rồi tìm tới file HD-Frontend.exe, tạo shortcut cho nó và kéo ra ngoài desktop. Như vậy thì bạn không cần tạo gadget nữa.

---------- Post added at 12:26 AM ---------- Previous post was at 12:24 AM ----------

Bạn thử cài lại lần nữa xem, bạn mô tả chung chung thế mình cũng ko rõ lỗi như thế nào cả.
MInh da thu lam short cut de tao tren desktop. nhung no van ko chay duoc. no bao loi Usage : HD-Frontend < Vm name>. co the fix dum minh duoc ko. thanks heap
@ApsTech
@Andy Dang cũng bi như bạn ko làm sao được nữa
link còn tốt mà bạn. Appstech, mình mới xóa 3 files cũ, bỏ 3files mới tải về vào chạy đc nhưng mình đăng nhập vào market = gmail cũ (đã đăng nhập cho con Android của mình ùi) hông đc, phải gmail mới hở bạn?
@XiNga2419 bạn xem lại link đy à,t cũng k tải đc à.hjz
hay ban tải oy gửi file qua gmail cho t nha.gmail t là tieutusieuquay.92@gmail.com à.cảm ơn b nhìu
slna2409
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết có cài được paltalk như trên điện thoại không nhi?
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cài lại rồi, vẫn vậy. Trong quá trình cài không xảy ra lỗi gì hết. Khi cài xong nó hiện gadget ở góc phải màn hình, click vào gadget thì nó hiện ra bên trái 1 bảng chọn các games, ứng dụng như talking to cat 2, racing.....sau đó mình click vào các icon đó thì không có hiện tượng gì xảy ra (bình thường thì phải lauch apps), mình đợi hoài cũng ko dc, click lại mấy lần cũng ko dc luôn.
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
up cho ApsTech trả lời............................
mình đã cài thành công rồi nhưng có 2 lỗi xảy ra là down được vài ứng dụng trên market là nó báo lỗi unsuccessfull và lỗi GOOGLE TALK authentication failed thì có cách nào khắc phục không?
Chào bác,

Máy e dell streak 5 cũng bị lỗi báo giống bác. Bác xử lý được lỗi này chưa thì chỉ e với/
Thank bác nhiều
Có bro nào dùng các ứng dụng, game giếc nào chạy ngon thì chia sẻ cho anh em dùng với nào.
habubi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã cài thành công. Mới chạy được rất ít các ứng dụng và game ngon lành. Đa phần là bị giật. Chời đợi sự nâng cấp
mypanit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@habubi Chuẩn bị có bản nâng cấp rồi bác ơi BS3 không ngốn ram nhiều với giao diện dễ dùng hơn bác dùng thử bản beta đi
Oh bài viết rất hay thank chủ thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019