Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.

ApsTech
13/10/2011 9:55Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác ơi cho em hỏi là em cài thì bị lỗi như này là sao ạ?
@langtin Driver card chư được cập nhật. Kiếm trên mạng đi.
có ai chỉ giúp mình với, cài đặt xong xuôi rồi nhưng install ứng dụng không được 😔
Desktop 3-21-2013 9-56-16 AM-509.png Desktop 3-21-2013 9-56-21 AM-394.png Desktop 3-21-2013 9-56-22 AM-68.png Desktop 3-21-2013 9-56-23 AM-300.png
@liveandlove2712 khắc phục được chưa hả bạn :( mình bị lỗi y như bạn :(
@vulenhdoanh fix hòai ko được, nản quá gỡ lun rồi bạn ơi :oops:
Có ai chơi blood brothers trên pc không giúp em với !!!! em cài đặt games nhwung cứ đến khi vào game nó lại báo là : " bạn đã đăng kí tải games , khi nào gửi sms về thì bạn tải được @@ " giúp em với . các games khác vẫn tải và chơi bt. mỗi games blood brothers lại bị thế @@
e cũng chia sẽ kinh nghiệm chút ít cho vui:
em đã cài launcher vào cái blue stacks, go launcher đó.
laptop của e i chan như 1 máy tính bảng chạy android lun.
cài 1 đống game zô từ market sướng lun.
trong launcher thì ta có sẵn CH Play, Trình duyệt,..... những thứ có sẵn trên đt android thì đều có.!
mà cũng hỏi tí.: sao khi chạy blue stacks thì hao RAM nhìu thế nhỉ.? khi khởi động blue stacks thì phải chiếm hết 80% ram lun. ram máy e 4gb lận.
@MinhHieu2799 xem hình ảnh ở file đính kèm nhé! like cho e nhé mấy bác..
@MinhHieu2799 mình cài xong xuôi hết rồi nhưng sao mà ko load được ji trên market luôn 😔 hix... ko biết sao để mà load ứng dụng về được, tòan báo ko tìm thấy ko ah :oops:
@liveandlove2712 sao mình dùng bình thường mà bạn, load nhanh nữa là đằng khác.
@MinhHieu2799 Bác sướng vãi chưởng. Làm sao vậy ? Chỉ anh em coi.
a e ơi giờ t mới phát hiện ra phần mềm này gồm rất nhìu phiên bản khác nhau và mới nhất là 0.7.10.... gì gì đó mà mỗi 1 phiên bản có 1 cách root khác nhau vì các bạn cài bản Bluestacks này mà lại đy root theo kỉu cho bản BlueStacks khác nên sẽ k đc à.chú ý từng phiên bản thì sẽ root đc à.chúc mọi ng thành công hehe
Có ai cài được soulcraft trên ứng dung này không . Không biết chơi game có data thì phải chèn vào đâu nhỉ
@toidjtjmtoi chơi đc nhưng mỗi lần chơi lại thỳ lại chạy lại từ đầu à.phiên bản cũ hay mới đều coppy vào C:\Users\_-T-Dragon-_\Documents trong đó _-T-Dragon-_ là tên máy của mình nha.sau đó bạn dung mấy cái phần mềm quản lý file cop nó vào sdcard data ak.chú ý nếu data có mỗi 1 file thì cop vào obb trong data ý nhé.tớ root đc oy nhưng mà k có chạy đc cheat à hjz
sao mình không chạy dc mà cứ loading mãi !
mình sài win 8 64
sao mình không chạy dc mà cứ loading mãi !
mình sài win 8 64
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh_ut_sg sài win 8 thì dùng bản khác ko fải bản này đâu bạn ơi.mình lên trang chủ thì nó bảo là dùng cho cả 7 lẫn 8 nhưng bản này cài win 8 thì lỗi, cài win 7 thì ok.còn 1 bản nữa là cài trên win 7 thì lỗi, win 8 lại ok.chả hiểu.😁
các bạn ơi cho mình hỏi ; mình muốn lấy ảnh từ các ổ đĩa trong máy tính để sử dụng các ứng dụng của androi thì phải làm như thế nào?
chứ bình thường để lấy mấy cái ảnh làm ảnh đại diện cho zalo thì phải lấy trong kho ảnh của bluestack này mà k lấy đc tệp trong các ổ đĩa D của máy tính.
các bạn ơi. đúng rồi. load hơi lâu nhưng chú ý để chạy đc cái này bạn phải down bản cài online(8.7MB) ý rồi cài trực tiếp mới đc. đừng cài bản offline. hq mình cũng làm theo cách đấy
chơi những game cần sử dụng đa điểm thì cóp chơi dc k bạn?
phần cài đặt load lâu dễ sợ
k cài đc. fail extrac runtime data @@! load xong nó múc câu này
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
11 năm
em dùng trên win 7 để giả lập cài viber cho lap thôi,nhưng thêm contact ko đc.trên win 8 thì viber trong đó có thêm đc nhưng mở viber của mtính thì contact ko có avt.trên win 7 thì chạy giả lập, tạo contact thì ko đc.chả hiểu sao.thông báo thêm thành công mà vào manager contact chả thấy gì
Cruzar1108
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi chút
e k cài được trò fantasy heroes bằng bluestacks
e down trò này trên appstorevn lúc down về thì gồm 1 file apk và 1 folder chứa 1 file obb
khi cài trên đt thì chỉ cần coppy file obb vào folder obb trên máy là có thể chơi đc
nhưng khi dùng bluestacks thì chỉ cài đc file apk mà k có file obb nên k chơi đc
ai có giải pháp gì k ạ?
😔
có thể sync app trên Bluestacks mà không cần điện thoại không? Bởi vì mình ko có điện thoại Android nên mới sử dụng cái này để biết, haiz!!!
cho em hỏi, dung lượng ảo tạo ra của bluestack hơi ít, giờ có cách nào chỉnh dung lượng nhiều hơn ko, chứ còn nhiều phần mềm mình muốn cài mà nó báo bộ nhớ đầy
mình muốn cài game N.O.V.A 3 nhưng mà có data nữa vậy data mình phải để zô chỗ nào?
mog các bác hướng dẫn cụ thể ah 😃
thk các bac trước nhá;)
tui cài dc blue stack roi, nhưng chạy nó lên màn hình load hoài ko vô trong được, hình nè, ai biết chỉ giùm , tui xài win xp untitled.JPG
@freedomdaide Tôi cũng bị thế TT.TT

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019