Cùng ngắm những hình ảnh đẹp nhất chụp từ đài thiên văn nghiệp dư tại Hà Nội

nguyentranha
22/3/2019 16:17Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyhung_sam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn cho cái giá sơ sơ để đầu tư cho tương lai con em chúng ta. Cho chúng nó mở mang cái nhỉ.
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duyhung_sam Hihi mình nghĩ tầm 10-15 triệu cũng có thể chơi thiên văn quan sát cơ bản qua kính thiên văn nghiệp dư rồi. Để chụp ảnh, mức đầu tư sẽ cao hơn và cần một lượng lớn kiến thức về thiên văn học, vật lý, nhiếp ảnh, một chút hiểu biết về khoa học máy tính và cơ khí. Mình nghĩ tiền nong thì dễ kiếm, nhưng kiến thức và niềm đam mê cần trau dồi và tích lũy trong thời gian dài. Đấy mới là thứ đáng quý 😃
tuanzs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt vời bác chủ, bác thật là đam mê và râts giỏi.
Ko thể tin được mua mấy cái này đâu vậy ak
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daotruong94 Dạ rất nhiều bác ạ 😔
@nguyentranha là nhiêu ấy ạ, e thử tìm hiểu hihi
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daotruong94 Dạ tầm 600-700 triệu bác ạ hihi
@nguyentranha hi thế thì e thui
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Cám ơn bác về những bức hình đẹp và chia sẻ kiến thức. Không ngờ thời tiết HN nhiều sương mù vậy mà bác vẫn chụp được.
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@giangcj Dạ mình chủ yếu chụp vào mùa hè và mùa thu, những đêm trời trong ở miền Bắc không nhiều nhưng vẫn có thể tận dụng được. Mình cũng ở ngoại thành nên đỡ hơn một chút so với các bạn ở trong nội thành Hà Nội ạ 🆒
ảnh đẹp mê mẩn luôn, chúc mừng bác đã và đang làm được những điều mình thích nhé!
SuperTanker
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá nể bác!
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
Độc và đẹp, Tôi cũng yêu ảnh độc, kho ảnh gần 60Gb của Tôi từ lúc hành nghề chưa công bố, không biết có nên công bố không, toàn ảnh có 102 😁
P/s: Tôi yêu nghề, yêu em bé, Tôi là 1 Bs chuyên ngành Chẩn Đoán Hình Ảnh, là tín đồ của GE Healthcare 😃
sGear
TÍCH CỰC
5 năm
@qtgalaxy Hóng ảnh của anh ^^
Tuyệt vời bạn ơi
Trời HN lúc nào cũng mù mù, bụi mù mịt với lại ô nhiễm ánh sáng nữa, làm sao bác chụp được ảnh trong vậy?
Em ở quê cũng đua đòi mấy tấm tạm ổn, chứ ra HN mấy hôm cũng mò ra ngoại ô phơi rồi cơ mà ảnh chán quá
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sáng đào duy Dạ mình chủ yếu chụp vào mùa hè và mùa thu, những đêm trời trong ở miền Bắc không nhiều nhưng vẫn có thể tận dụng được. Đặc biệt khi trời có gió mùa đông Bắc tràn về thì rất trong trẻo và khô ráo, cả đêm không có sương mù. Mình ở ngoại thành nên đỡ hơn một chút so với các bạn ở trong nội thành. Ngoài ra mình cũng sử dụng rất nhiều kính lọc chống ô nhiễm ánh sáng. Bạn vào blog mình đọc thêm nha hihi 😃
đẹp quá. like mạnh
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 Cảm ơn sếp nữ tinhte nha 😁
Bác cho em xin link facebook để em xin lĩnh giáo với ạ. Từ ngày còn bé xíu em đã luôn ngước đầu lên trời để ngắm sao và giờ 30 tuổi vẫn vậy.
vatlitre
TÍCH CỰC
5 năm
Hihi chắc a cũng bán ảnh. Dàn dụng cụ này cỡ vài tỏi anh nhỉ
nguyentranha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vatlitre Dạ mình làm miễn phí hoàn toàn, dữ liệu thu thập và ảnh gốc mình chia sẻ cho rất nhiều người bạn, các đơn vị giáo dục trong và ngoài nước mà không cần thỏa thuận nào ràng buộc 😃
vatlitre
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết Thầy Đồng khoa vật lí sphn có biết anh ko?
Tisoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt quá.
chuyentt
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn thật tuyệt, xã hội này cần lắm những người như bạn
Có Cùng đam mê với bạn, những mình chưa thực hiện được như bạn.
lamqsb
TÍCH CỰC
5 năm
Hình rất đẹp. Lâu nay mình cứ nghĩ ở nhà ko thể đầu tư đc dàn như vầy
topstyle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác cho em hỏi khí không phải các hành tinh khác hình gì ạ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế