Cùng nhau tư vấn mua iPhone: Plus hay không, dung lượng, màu sắc

TDNC
2/11/2016 3:48Phản hồi: 650
650 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko nên mua 7. Mua 6 thôi.
ngox_IT
TÍCH CỰC
7 năm
7+ 32GB Vàng Gold 😁
Đang dùng 6s 64GB và quyết định ko nâng cấp. Chờ iP8 vs Note 8.
conan1212
TÍCH CỰC
7 năm
mình đang sài 6 plus 64GB, mình thấy chả có lý do gì để bỏ ra cả mấy chục chai để mua 7 Plus, để tiền làm việc # tốt hơn
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
7 năm
rất là k thích màn hình quá cỡ nên chỉ thích dòng thường , k phải plus . lỡ mua thì mua luôn 64 or 128gb , đắt hơn chỉ 1 tí nhưng k hối hận sau này , có mua bản 16 hay 32 nếu hối hận bỏ 1 tí tiền ra cũng k thể cứu vớt dc .
- con trai mua màu đen nhám phải nói rất đẹp , nam tính .
ps : Nếu táo làm 1 con ip đen , quả táo , thông tin chữ màu vàng thì ôi thôi . quá sang
Cá nhân mình về cả nhu cầu sử dụng lẫn màn hình chỉ dừng lại ở 6S 32Gb. Còn không thể thiếu laptop cho công việc. Ipad dù tiện dụng nhưng nó không hứu ích với công việc hiện tại của mình cho lắm.
@TonyTrinh3117 Mới mua 6s 32G à
@anh cô đơn Mình đang dùng 5S và Passport, tuy nhiên nhu cầu sử dụng của mình chỉ có vậy, Ip chỉ cần đến vậy thôi, hơn cũng chẳng làm gì, tốn tiền thôi mà
Mình đang dùng tạm em note 5 chưa có gì trên 7 plus đáng đồng tiền để mình chuyển qua.
Tới đây có chuyện sang Nhật chắc vợt cây i7 128 quá!
naturechang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua con 7+ Rose Gold 32 GB tặng gấu.
Mình sẽ mua htc 10 hoặc sony xz, hoặc iphone 4s
pkdiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng Android 7 năm rồi đang nhăm nhe đợi giữa tháng 11 mua IP6s+ hoặc Ip 7+ , không biết 7+ có hơn 6s+ nhiều không, mua bản Plus thì còn cần thiết phải mua Ipad nữa không, iphone không JB có cài được các phần mềm lậu không? Sự khác biệt giữa thiết bị JB và không JB là gì? IP ra ngoài nắng màn hình nhìn có rõ không, có chức năng trong Gmail: Đánh dấu là chưa đọc ( khi mình vừa đọc xong 1 email) k?
Trân trọng cảm ơn!
@pkdiep ip nói ko với app lậu bác nhé
@pkdiep Bạn quen androi mà chuyển qua ios sẽ cảm giác dùng k đk thoải mái, dùng quen sẽ thấy bình thường, màn hình thì các đời iphone đều nhìn rõ ban ngày rất tốt. Gmail hình như vẫn có đánh dấu chưa đọc, cái này k hay xài nên k rõ lắm
Asuka.uit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pkdiep 7+ hơn 6s+ chứ, Pin trâu hơn, màn hình ngoài trời sáng vãi chưởng ra như trong nhà ấy, chưa kể chip mượn hơn rõ ràng và đống camara kia ^^!
@Asuka.uit Trâu hơn dc bao nhiêu đâu
cho mình hỏi là có nên đổi ip6s 64gb gold của mình hiện tại bù thêm 10 triệu (trả góp) lấy ip plus 32gb k mọi người? Đang máu 7 plus quá mà bù tiền thế cũng hơi căng, mang về vợ hỏi tiền đâu ra đổi cũng bỏ mẹ 😁
@lucario01061992 Lấy tiền của nhà mang ra mua xúc. Nếu thích. Sao mà phải sợ vk thế à. Tiền đâu chả là tiền
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Chẳng đáng để nâng cấp, bằng lòng với máy hiện tại
pha1412
CAO CẤP
7 năm
Bực mình con 6s tróc sơn, đã phang luôn con 7+ 256G Gold. =]]]]]]]]
@pha1412 7 cũng bị tróc
BMT1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bluesky_hl9x Bạn đang xài mà bị tróc à, up hình mình coi cái, cũng đang lăn tăn vì vụ tróc sơn. Cơ mà lên mạng tìm hiểu thì toàn mấy ảnh cũ không (mà mấy tấm đấy giống như cố ý làm tróc).
sLim.
TÍCH CỰC
7 năm
Mua thì làm luôn 7 Plus , nói chung mấy chú plus đều ổn
có 5s Plus ko? đang tính đổi lên 😁
The last day
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang 6s và ko có ý định lên tiếp
Bỏ cổng audio làm ko thích
Mr.Bad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng ip7 Jet Black, hài lòng trừ cái quả lưng dễ bị xước dăm :v
Khi mua cũng lăn tăn con 7+ JB nhưng thấy nó to quá mà đút túi quần đi làm bị cộm hihi
@longvrbank 7+ đào đâu ra jetblack, chỉ 7 mới có Jet black thôi mà
Mr.Bad
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Carvalho1986 Trước khi viết thì bạn nên tìm hiểu kỹ nhé 😃
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang xài 6+ và sẽ mua 7+, nhưng mà là... năm sau
sevenpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
theo cá nhân mình thì ai có tiền thì nâng cấp, khỏi bàn. Còn để tính toán cân đo thì em đnag dùng 5s chuyên nghe gọi, công việc, ko 3G. Và 1 em 6+, pin trâu, 3G ầm ầm, Mail, chụp ảnh chả thua ai. Ko tội j bỏ ra một đống tiền nâng cấp cho phí. Hóng ip8 khác hoàn toàn cơ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019