Cuộc cách mạng tái chế và tình trạng thiếu rác trầm trọng tại Thụy Điển

MinhTriND
17/5/2017 12:40Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chất
Cả dân và thằng xuất phát từ dân.
Viết có vài chữ cũng kiểm duyệt, hay cho cái gọi là quyền tự do ngôn luận. 😃
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
chẳng phải mỗi khi được thành tựu j to tát hay bé xíu đi chăng nữa, ĐẢ chắng đúng ra nhận công đại loại nhờ sự lãnh đạo tài tình rồi quan tâm j đó sao. vậy Việt Nam! chậm phát triển ô nhiễm ko bởi Đả lãnh đạo thì do ai.
Ý thức là trên hết
Hay là Việt Nam xuất khẩu rác???
Rác thải là bao cao su đã sử dụng thì để làm gì nhỉ, và kotexxxx của phụ nữ nữa :p
nipponx
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn nhà máy sạch bong thế kia mê thiệt :rolleyes:
Dân trí cao thì làm gì cũng dễ
all_right84
ĐẠI BÀNG
7 năm
chuyển khẩu vn qua sát thủy điển đi nhỉ!
thang18191
TÍCH CỰC
7 năm
các bạn đừng trách, mọi chuyện đều do con người và cái chính sách duy trì nó, bây giờ bạn ra nc ngoài thì tự nhiên bạn sẽ ko xả rác bừa bãi nữa vì họ đã có một chính sách chặt chẽ, luật lệ nghiêm khắc.
anhhai680
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hic, sao không qua Việt Nam cho rác miễn phí và không lo bị thiếu rác trầm trọng nữa 😁
mapu001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hy vọng chính phủ và người Việt Nam ý thức và tự phân loại rát để có thể xử lý và tái chế một cách hợp lý. Việt Nam ô nhiểm vãi nồi =.=" đứa đứa ở trọ gần chổ e quét nhà + quét trước cửa tụi nó còn k thèm @@ vãi nồi thanh niên thiếu nữ mà ý thức như quần.
Hoang-No
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm 1904 người Thủy Điển qua Việt Nam thì thấy đây mới là thiên đường . chẳng có rác thải đâu .ở đâu không khí cũng trong lành. Họ cũng ước như mình bây giờ đó...
con người là tâm lý số đông và hòa nhập . rồi chúng ta cũng tiến hòa như họ thôi .chạy sau người ta cả khục , mà đường đi còn mù mờ nhiều thằng cản đường nữa...
kịp hày tiệm cận sự tiến hóa của loài người thì tùy thuộc vào sô đông của người việt nam , động lực ,mâu thuẫn dẫn đến phát triển thôi .bây giờ chưa phải lúc để so sánh
Bạn bảo do pháp luật ko nghiêm, đút lót => tại sao pháp luật ko nghiêm => ko phải do nhà nước là gì.
Sai. Ai là người đút lót? Là người dân đấy bạn. Có rất nhiều người bị bắt CSGT bắt xe, chủ động đút lót để được tha nhưng lại lên mạng chửi họ? WTF?
Giả sử bạn là CSGT. Bạn bắt một vài người, gật đầu vài cái...rồi được vài triệu một ngày, bạn có làm không?
Mình không nói theo kiểu bạn đi mà làm bộ trưởng theo kiểu trẻ con. Mấu chốt là giả sử bạn là bộ trưởng bộ giáo dục. Bạn sẽ làm gì. Bạn nghĩ nghĩ ra một giải pháp có thể thay thể cả một bộ máy dễ lắm sao. Bạn muốn thay đổi hệ thống SGK, trang thiết bị, văn hóa giảng dạy?
Tiền đâu mua thiết bị hiện đại?
Người đâu soạn chương trình SGK chuẩn phù hợp với cả nước?
Làm sao bạn chọn người tài vào dạy với mức lương thấp?
Bạn thử nghĩ giải pháp chưa triển khai thế nào? Bạn nghĩ không phải việc của mình, cái đấy nhà nước, bộ giáo dục phải lo? Ai cũng như thế cả, và rồi sẽ mãi không ai chịu bắt đầu thay đổi.
Vấn đề là mỗi người tự giỏi lên. giúp đỡ những người xung quanh, thay đổi họ trước.
Bạn không thể thay đổi cả một chế độ mà mỗi người trong đó đều có những tính không tốt ăn vào máu rồi.
horse_111
TÍCH CỰC
7 năm
@Nothing_9x Bạn có lập trường của bạn, bạn đặt trọn niềm tin vào nhà nước và chấp nhất với tất cả suy nghĩ đó, tôi sẽ ko nói bạn sai, vì đứng trên quan điểm của bạn thì bạn đúng. Tôi chỉ mong nhà nước xứng đáng với niềm tin của bạn thôi.
Tội nghiệp người dân VN, đóng biết bao nhiêu thuế để nuôi sống nhà nước mà giờ đây ai cũng đổ trách nhiệm lên đầu họ cả hzzz ngẫm nghĩ mà đau lòng
@Nothing_9x Câu cuối bạn nói đúng rồi đó.
Còn câu trên. Xác nhận với bạn là không phải người giỏi và có tâm nào cũng sẻ được làm lảnh đạo bạn nhé.
lynkaoden
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nothing_9x Giả sử bạn là CSGT. Bạn bắt một vài người, gật đầu vài cái...rồi được vài triệu một ngày, bạn có làm không?
hahahahaha đây chính là ví dụ về luật pháp không nghiêm với tình trạng đút lót.
NHIỆM VỤ của những người làm public service là phục vụ người dân và tuân theo luật pháp chính phủ (là cơ quan tuyển họ) đề ra.
Pháp luật vn như cái quần què thì thằng nào nghe?
đừng đặt ví dụ nếu là bạn thì bạn có làm không. Bản chất con người là muốn tốt cho mình, nhưng khi đã khoác lên người bộ quần áo nhà nước thì phải tuân theo luật của nhà nước. Và nhiệm vụ của nhà nước là duy trì đc nhân viên của mình làm theo luật mình đã đề ra.
Ko làm đc thì dẹp mẹ đi.
lethinh282
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ vài chục mét có thùng rác thì tôi bảo đảm sài gòn luôn sạch sẽ ;)
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
7 năm
lại còn nhập của rác thải nữa chứ. nói cho một số người bên ta biết chắc họ còn ko tin. đáng học hỏi
"Những thành phố sạch nhất châu Âu" haynhatthegioi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019