Cuộc chiến viễn thông phương Tây – Trung Quốc, và kẻ chịu hậu quả trực tiếp: Huawei

P.W
14/1/2019 20:31Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Riêng VN thì cứ vô tư đi
Huawei nó rẻ thì vẫn sẽ đc người Việt mua thôi. Còn lâu lắm mới tẩy chay đc Khựa ở VN.
hayhayfe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dell hiểu sao nhiều ông thích VN chơi với Mỹ như Hàn và Nhật, suy nghĩ ăn bám 😃 thử như tụi Hàn, Nhật xem Vn có như Irag không?
TonyWu
CAO CẤP
5 năm
@hayhayfe Ngay cả đồng minh của mình, Mẽo còn chơi xỏ được.
Dưới mắt Mẽo, VN như thằng ăn bám, lương lẹo, cơ hội thôi.
Mẽo mà dập được TQ, VN chắc cũng khó sống.
hayhayfe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TonyWu Tốt nhất 2 thằng đánh nhau không phân thắng bại :v vn mình mới có lợi
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hayhayfe Bác nói đúng, nước nó giàu thì chủ yếu do dân nó. Nhật chẳng qua thua World War 2 nên mới bắt buộc phải theo Mẽo, trước đó nó đã tung hoành cả châu Á rồi. Có thời kì kinh tế Nhật tưởng chừng vượt Mẽo, thời mà các công ty điện tử Nhật làm mưa làm gió, thì bị Mẽo bóp đó thôi, sau thời đó thì kinh tế Nhật chững lại, ko bao giờ quay lại như trước được nữa, đọc báo thì có vẻ thời kì đó Mẽo trừng phạt Nhật cũng như TQ bây giờ, mặc dù trên danh nghĩa là đồng minh. Nói chung tìm hiểu thì thằng Mẽo chẳng tốt đẹp với dân tộc nào cả, có lợi cho nó thì nó làm, mặc dù quá vô lý khi can thiệp vào chuyện nội bộ của nước khác. Về độ thâm thì TQ cũng chẳng có cửa so với Mẽo đâu.
anh đả không thích rồi chú làm gì cũng vô ích
Nó làm thì phải chịu chứ có ai vu oan cho nó đâu?
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tư tưởng nhà nước sở hữu toàn dân, đến con người và suy nghĩ của họ cũng đòi sở hữu thì ai mà chẳng sợ và đền phòng.
Mấy nhà samsung,apple đâu nhỉ? Sao huawei lại có 5g trước
@minhhoangminh42 Ở hàn người ta thương mại hóa rùi kìa, Nokia cũng có mà tại giá cao nên người ta không chọn.
Còn vụ 5g thì cứ như 4g bật nitro rồi đổi tên thành 5g chứ có gì đâu
Phương Tây không xài hàng Huawei thì cút nhé. Để Huawei toàn tâm hỗ trợ tuyệt đối cho VN nhé. Việt Nam vô địch (x3 lần)
chotoi
CAO CẤP
5 năm
Mỹ hay Tàu cũng giống nhau lả nước lớn, luôn đặt lợi ích mình lên trên, muốn làm bá chủ thiên hạ. Chơi với thằng nào cũng cẩn thận. Xét theo tình thế hiện nay, cho thấy chính sách của Tàu và Huawei nhiều ngờ vực, gây bất an, không đem lại tin tưởng.
Dungdeyten
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em nghĩ câu nói "thâm như tàu" ko sai đâu. Cái gì cũng có nguyên do của nó. VN mình gần TQ nên tặc lưỡi thôi.
duyhoasuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko sài hàng tàu cho nó lành
Trc mình hô hào tẩy chay hàng tung cửa thì có người vô nói cái gì tốt thì xài, đâu phải cty nào của tung cửa cũng xấu đâu, đặc biệt mấy hãng lớn có tên tuổi. Ờ. Ko biết giờ có sáng mắt ra chưa nữa.
nhatle2003
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc trước ăn dày thì giờ chịu nặng đó là điều hiển nhiên!
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
Cty bình phong của PLA
Mấy ông lớn sợ đồ Huawei nhưng còn cả trăm nước khác họ chỉ nghĩ tới "ngon bổ rẻ" thôi. Một khi giá sốc tận óc thì mọi quan ngại về an ninh sẽ bị gạt qua một bên ngay.
mong huawei sập cho biết
thaiviet2536
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở nhà xài mạng Viettel, được cấp cho modem Huawei. Có đáng lo không các bác?
@thaiviet2536 Nếu ông không có tư duy "phản động" và không có tài sản trí tuệ gì để nó ăn cắp thì cũng không lo đâu 😁
ancon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thaiviet2536 Bạn chỉ việc báo viettel là modem dỏm quá chập chờn lung tung, họ sẽ thay cho bạn cái modem do họ tự sản xuất. Giờ VNPT và Viettel đều dùng "của nhà làm" rồi, chất lượng như sh it nhưng cũng phải xài vì "trung ương chỉ đạo ko xài hàng Tàu trong mạng viễn thông nữa".
thaiviet2536
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ancon Hộp modem của em còn Huawei rầm rầm huhh
Mem tinh tế toàn thánh không, thánh tinh tướng, thánh nổ , thánh hiểu biết, gì cũng biết, nói như đúng rồi, tỏ ra mình hay, giỏi quá cơ, chính chị gia cũng có, chính em cũng có hết. Cứ mỗi lần có bài gì về TQ là hài không chịu được.

Tài sản của HW nó = GDP 1 năm của VN
GDP cả VN cũng chỉ bằng GDP 1 nửa của thành phố Thượng Hải.
Viettel VN nó thổi phát bay.
đúng là mem tinh tế. nhất cmnr
* mặc dù ở sài gòn nhưng không ngửi nổi mấy bạn d* chủ viên ở đây. haiz
Đạt Anker
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bây giờ tôi muốn hỏi vui một truyện. Thấy mọi người cãi nhau nhiều quá. Vấn đề đặt ra bây h là hàng Trung Quốc làm ra tại sao lại đk dân ủng hộ nhiệt tình đến vậy. Trong khi bác vượng vs bác quảng đang bán mà chưa ai mua nhỉ. Những hãng của họ thương hiệu chưa bằng nhiều ô lớn đâu nhưng sao thị phần ngừoi trung mua hàng trung lại cao nhỉ. Hay là họ đông dân nên vậy. Hoặc vì mình ít dân nên số ít chọn hàng ngoại. Cái này mình thắc mắc mãi vẫn chưa hiểu. Kiểu hỏi hơi ngu tí. Mong ae đừng ném đá
Trâu bò đánh nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019