Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cước phát sinh tạm tính của mạng Mobiphone đc tính như thế nào ạ ??

Vi mie
7/8/2018 16:55Phản hồi: 10
Cước phát sinh tạm tính của mạng Mobiphone đc tính như thế nào ạ ??
Vào ngày 15/8 mình có mua 1 sim mobi nhưng điều kiện là mỗi tháng phải đóng 69k và phải đóng trong vòng 6 tháng thì xài bình thường . Trong tháng thì mình đc hưởng 1000 phút gọi nội mạng...v.v . Nhưng khu nạp tiền vào để làm vài chuyện thì nhận đc tin nhắn như này đây ạ . Mình vẫn chưa hiểu là rốt cuộc mình nợ bao nhiêu và phải trả bao nhiêu nữa thì mới hết ạ huhu
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào Bạn! Phần nợ cước có tiền tố - (âm) nghĩa là Bạn thanh toán dư & sẽ được trừ hết cho các tháng kế tiếp.
Phần cước phát sinh tạm tính là các khoản cước phát sinh từ đầu chu kỳ đến hết 23:59: của ngày liền kề. Nếu cần kiểm tra các khoản cước tạm tính phát sinh trong kỳ Bạn cung cấp số thuê bao, thông tin cá nhân để mình kiểm tra (bạn IB nhằm bảo mật thông tin cá nhân nhé!)
@Mobifone Support Dạ e c.ơn ạ
@Mobifone Support CHO MÌMH HỎI
@Ni Cự Giải Đến kì nó bảo thanh toán cước phát sinh tạm tính thì em phải trả như thế nào ạ ?
dautaysam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mỗi tháng đóng 69K là tiền đó họ đã tính đầu kỳ, bác nợ 70K nữa thì cước tạm tính của bác là 139k, bác thanh toán 20K rồi thì còn 119K, chắc bác sử dụng ngoại mạng 10K nữa thì cước tạm tính của bác là 129K. Em hiểu là như thế.
Engadget
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc bác này xài gói MF69 rồi, gói này 69k nhưng gọi được 1000 phút nội mạng
Mê Trang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon thế, rẽ quá bác nhỉ. Mà gói này có phí thuê bao không bác ?
@Mê Trang Có ạ . Muốn gọi ngoại mạng thì vẫn phải nạp tiền vào
Engadget
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có phí thuê bao bác ơi, thanh toán cũng rất đa dạng giống như trả sau vậy. Bác mua thẻ cào nạp là tiện nhất
Mê Trang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cuộc gọi nội mạng có áp dụng roaming vina không bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019