Cuối cùng thì Nintendo cũng phát hành Mộc Đế (Fire Emblem) chính chủ trên di động, 2/2 tải về

ND Minh Đức
20/1/2017 8:57Phản hồi: 104
Cuối cùng thì Nintendo cũng phát hành Mộc Đế (Fire Emblem) chính chủ trên di động, 2/2 tải về
Không chỉ có Pokemon, có Mario mà bây giờ trò chơi chiến thuật theo lượt RPG Fire Emblem (nhiều anh em hồi xưa còn gọi là Mộc Đế) cũng sẽ được Nintendo mang lên nền tảng di động với tên gọi Fire Emblem Heroes, phát hành cả phiên bản dành cho cả iOS lẫn Android vào ngày 2/2 sắp tới.

Fire Emblem là trò chơi chiến thuật theo lượt đã quá nổi tiếng và lâu đời, được phát hành nhiều câu chuyện trải qua nhiều thế hệ máy chơi game khác nhau của Nintendo. Phiên bản mới nhất của tựa game này là Fire Emblem Fates được phát hành trên hệ máy 3DS hồi năm 2015. Trước giờ người ta luôn mong đợi sự xuất hiện của FE cũng như nhiều game RPG khác trên nền tảng di động nhưng mãi tới bây giờ, sau khi Pokemon và Mario đã được mang lên thì mới tới lượt tựa game này.

Từ những hình ảnh do Nintendo hé lộ chúng ta có thể thấy Fire Emblem Heroes sẽ cho người dùng điều khiển các nhân vật trên một bản đồ 8x6 ô vuông, vừa với tỷ lệ của màn hình điện thoại. Cách thức chơi có vẻ vẫn giống như xưa giờ, chúng ta sẽ bố trí các nhân vật trên bản đồ, sau đó ra lệnh tấn công hoặc phòng thủ, tiếp theo là một màn hình chiến đấu sẽ hiện ra cảnh ta và địch 1 chọi 1 với nhau.

Các thao tác điều khiển có vẻ như sẽ hoàn toàn là cảm ứng chứ không dùng nút ảo trên màn hình. Mình cực kỳ ủng hộ cách làm này bởi rõ ràng việc điều khiển bằng nút ảo trên màn hình là kém hiệu quả, không thể nào cho cảm giác chơi thoải mái, lại chiếm dụng không gian màn hình. Điểm thú vị tiếp theo là chúng ta sẽ có các "orbs" trong game để tạo tướng mới. Các orbs này có thể được tạo ra trong quá trình chơi game, sau mỗi trận đấu hoặc dùng tiền để mua luôn.

fire_emblem_Tinhte_2.png fire_emblem_Tinhte_3.png fire_emblem_Tinhte_4.png fire_emblem_Tinhte_5.png fire_emblem_Tinhte_6.png fire_emblem_Tinhte_7.png fire_emblem_Tinhte_8.png fire_emblem_Tinhte_9.png fire_emblem_Tinhte_10.png fire_emblem_Tinhte_11.png

Tham khảo AT
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duo8
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc mới nhớ còn chưa chơi Fates
xmenplus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết chơi!😁
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
khong biết chơi
Như bên trên 😁
Giờ mới biết trò này
anhtkl
TÍCH CỰC
7 năm
Sao lại liên tưởng đến 2 từ "Mộc Đế" từ tựa tiếng Anh nhỉ? Mình ko chơi nên ko biết, ai biết chỉ với.
sangcay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtkl Có lẻ Môc đế là phiên âm từ tiếng nhật ra. Mình nhớ tên đầy đủ lúc nhỏ mình chơi là " Mộc đế chiến kỉ" thì phải.
@anhtkl bạn xem video nhé
tony7250i
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết chơi 😕
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Fire là hỏa mà nhỉ. Sao lại gọi là Mộc?
Hồi nhỏ đánh cũng chỉ gọi là Fai embờlem thôi 😆
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Triệu H. Duy Mộc đế là bắt đầu từ thời điện tử đĩa vuông cơ bạn, đừng ngu hiểm quá vậy, game nó còn già hơn cả bạn đấy
@Triệu H. Duy Chưa đủ tầm để hiểu mong bạn đừng comment kiểu khoe khoang 😃 là ta giỏi English như này như kia.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr_Zu
Chẳng có lý gì bạn nói tôi ngu cả. Đừng gây war ở đây. Tôi có gì nói vậy chứ không phóng đại, đây là tinhtế chứ không phải fây búc sống ảo.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@congzing
Khoe? Mình nhắc tới mình giỏi ở comment đó không? Mấy bác buồn cười thật, tự dưng thấy nhột với comment của người khác. Hay bản thân yếu kém nên ghen tức?
hehemetal
ĐẠI BÀNG
7 năm
giả lập android e chơi phá đảo 1 2 3 lâu lắm rồi, ko nhớ nó là gba thì phải
hiện tại có game nào tương tự không các bác. Trước chơi mấy game java kiểu tương tự thế này
@BonMatIT thử Fantasy war tactics xem
ôi chờ bao nhiêu ngày.....
Hóng game Pokemon của gameboy mà thôi 😁
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai gọi là Hoả Ấn như tui không 😃
Sao lại Mộc Đế nhỉ
game của Nintendo thì dc rùi đấy , nhưng mà lên Mobile thì nó lại làm kiểu pay to win như Super Mario Run thì cũng k quan tâm
huydinh83
TÍCH CỰC
7 năm
@vuminhquan2011 Cho xin ví dụ đi bạn, việc bỏ tiền ra mua 1 game là 1 việc rất bình thường. Hay bạn cho rằng các hãng phải có nghĩa vụ làm game free cho bạn chơi
Nhân tiện nói về hút máu, bạn vui lòng nhìn lại các hãng game vn mà đa phần họ đang phát hành các game mua từ Tàu mà xem
duyvua
TÍCH CỰC
7 năm
@huydinh83 Mình vẫn thích nó làm ra một game đàng hoàng rồi bán hơn là chơi kiểu online này. Vì làm một bản offline, nó có cốt truyện rõ ràng có kết thúc này nọ, còn chơi kiểu in app purchase này chán lắm :v kiểu chơi liên miên đi cày, cốt truyện thì đại khái :v
huydinh83
TÍCH CỰC
7 năm
@duyvua Game vẫn chưa ra, bạn vẫn chưa chơi thử mà. 😃 nếu game cốt truyện đầy đủ mua 1 lần giá 39.9 usd ( con số rất quen thuộc với dan Nintendo) bạn có mua không
duyvua
TÍCH CỰC
7 năm
@huydinh83 Giá đó là bình thường, năm nào mà mình chả quất một em Football manager hơn $40.
nếu hút máu như Super Mario Run thì chắc mua 1 con 3DS hoặc giả lập Nintendo DS chơi cho lành
@vuminhquan2011 Mua 3ds bạn không mua game ah?
@ndminhduc 3DS phần nhiều VN mình vẫn hack. Chỉ có anh em máu lửa một tựa game nào đó mới bỏ tiền mua thôi.
@0909377143 mình vẫn chơi game băng chứ không có hack.

Phần nào đó thì nó làm mình tập trung vào cái game đang chơi hơn
@ndminhduc thánh cố tình k hiểu à , đúng là tinh vs chả tế , thì k mua game thì lấy game đâu mà chơi , ngáo đá vãi
yunneg
TÍCH CỰC
7 năm
@ndminhduc 3ds giờ toàn chơi game hack ko bác.
Minh giờ mới bik trò này!
mrlucky90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mộc Đế có lẽ phiên âm từ tiếng Nhật. Vì hồi xưa chơi trên ps1 chỉ toàn tiếng Nhật ~~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019