Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cuối cùng thì Nintendo cũng phát hành Mộc Đế (Fire Emblem) chính chủ trên di động, 2/2 tải về

ND Minh Đức
20/1/2017 8:57Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Game này không phải dàn trận theo lượt rồi, hơi hướng giống kiểu hero tactic hơn, các bản game mộc đế gây nghiện ở chỗ thu phục tướng và add level, max trị số không còn, thấy video kiểu dàn trận đơn giản quá, map bé và thiếu tính chiến thuật... thật thất vọng, trong điện thoại mình đủ bản mộc đế đến 8, chờ đợi kết quả ra game không phải mình thích T_T
Mộc đế chiến kỷ
leopark121
TÍCH CỰC
7 năm
quá đã, mấy nay đang chơi yugioh duel link mà chán rồi giờ có cái để chơi tiếp 😁
Tai230
TÍCH CỰC
7 năm
Quay ngang màn hình thì tốt hơn. Dù sao khi game ra mắt cũng sẽ mua.
Tôi mogn 1 ngày nào đó Brigandine được mang lên mobile
Rockie
ĐẠI BÀNG
7 năm
ôi ngon quá, 2/2 lận à
mấy bác không biết đến mộc đế thì chắc không thích chơi thể loại theo lượt đếm bước rồi. Chứ đã thích thì không thể không biết đến Mộc đế 4. Phần 4 chơi mà không xem hướng dẫn thì phải chơi đến 5 lần vẫn không thấy chán đâu. Cốt truyện lôi cuốn, kịch tính và nhiều hướng nhân vật để phát triển, đa dạng vô cùng. Lần đầu mình chơi không xem hướng dẫn phải mất đến cả tháng mới hoàn thành được.
zFlashz
ĐẠI BÀNG
7 năm
chưa chơi mà nge nói huyền thoại 1 thời đây, hy vọng tương lai sẽ có Grand Knight History với Let's us cling together
trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
game hot trên đĩa mềm năm 95 96 thì phải
Tui đã cài giả lập lên điện thoại để chơi lại hết FE từ 1-8, FE9, 10, 11 điện thoại chạy ko nổi 😆)
luckybibo
TÍCH CỰC
7 năm
@NhiepPhong2707 Bác còn link hay file gì đó để chơi trên đth không, cho mình xin với... sau một thời gian chơi FeH, tới lúc nó cho inherit skill thì mình bắt đầu chán rồi... game ko còn đặc trưng nv nữa,...
@luckybibo Trên điện thoại bác vô play store tải zSnes hoặc Snes9x về chơi FE 1-4, NDS chơi FE 5-8
file rom chơi game thì cứ search google nhé.
luckybibo
TÍCH CỰC
7 năm
@NhiepPhong2707 Thanks bác nhiều, trước mình nhai tới bản 5 thracia gì đó thì phải, giờ chắc kiếm tới fe6 chơi dần dần 😃
Nói đến mộc đế phải kể đến bản FE4 trên đĩa mềm; hồi í mất cả tháng mới đi hết

Nhớ ngày xưa quá
Chơi game này từ hồi cấp 2, ghiền không tả được, Lúc đó PC yếu quá chả giả lập 3DS được nữa cơ 😆 Hóng ngày download được
Lyncol Bui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết giá cả bnhiu???? Lâu lắm rồi ko chơi, hồi đó chơi đi chơi lại gần chục lần mà ko chán
Dr.cugia
ĐẠI BÀNG
7 năm
a e có download được chưa ạ ? có hỗ trợ vietnam ko a e
mazechan
TÍCH CỰC
7 năm
mazechan
TÍCH CỰC
7 năm
update lại là đã co link load cho Appstore US ạ
sao không chơi giả lập snes trên điện thoại nhở