Cuối cùng thì Windows 10 đã vượt qua Windows 7 về số lượng người dùng

2/1/2019 11:57Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì lúc 10 lúc 7, trải nghiệm chơi thôi. Máy chính làm việc thì Win 7 cho lành.
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng muốn lên win 10 nhưng máy không hổ trợ 😆
sontung25
TÍCH CỰC
5 năm
Win 10 là bản win tệ nhất từ trước đến giờ
@son_tung25 ảnh từ bản update 1709 ngon rồi nhá. nó bị reset khi update là do xung đột phần mềm nào đó hoặc ko đc cấp quyền (máy cty mình cũng bị) nên cài mới luôn
sontung25
TÍCH CỰC
5 năm
@darklight_vtp Bản 18xx trở đi bản nào cài cũng bị reset liên tục hoặc tự tắt máy. K mở được vào win luôn. Và cài các phần mềm nặng kinh khủng, đơ, và phát sinh lỗi các phần mềm nhiều vô kể. Máy mình i5 8gb ram ssd mà còn v. Rất nhiều máy cũng tệ.mà cực kì ghét cái photo k được như win 7. Thề luôn là k bh lên nữa
@son_tung25 cái photo có tùy chọn dùng photo viewer cũ của win7 đc đó bạn. Theo kinh nghiệm của mình thì lỗi reset liên tục chắc chắn do phần cứng rồi
sontung25
TÍCH CỰC
5 năm
@darklight_vtp Mìn dùng bàn 1709 trở lại thì bt. Còn từ 1709 trở đi quá tệ. Và nhất là lỗi phần mềm. Hầu hết cái mình cài đều bị. Cực kì tệ
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn đang có cái máy window xp để test vớ vẫn =))
baden009
TÍCH CỰC
5 năm
Công ty em vẫn còn win xp ạ quất con core i3 nó chạy chóng mặt lắm
hanpihoon
TÍCH CỰC
5 năm
Win 10 mà sài thôi,cứ mới nhất mà lên
TheTien24
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kg hỗ trợ win 7 nữa thì ngày qua ngày phải dùng 10 và noa tăng dần thôi chứ sao. Thử hỗ trợ coi người ta có cần lên 10 kg hahaha.
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Độc quyền quá nên không up lên cũng bị thúc đít bắt lên win 10 😃
MrBphone
TÍCH CỰC
5 năm
nếu ko có ssd thì tui vẫn xài w7
xuandu1712
TÍCH CỰC
5 năm
với win10 phải có ssd là chắc. chứ ko như con rùa. toàn disk100
Ko bik giờ lên có đc free bản quyền ko nhỉ.
zekbrai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thống kê này có tính lượng người dùng chùa, ..... chưa nhỉ
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
5 năm
chủ yếu là đc PR trên trời rồi xu hướng ép người dùng phải lên thôi chứ Win 10 là HĐH lỗi nặng nề nhất từ trước đến h.Dùng thiếu ổn định, lỗi tùm lum, mỗi máy lỗi 1 kiểu khác nhau, update lớn vs update nhỏ, hết lỗi này đến lỗi khác
Vừa lên win 10 mấy ngày nay xong. Cơ bản thằng win 10 này giao diện kỳ kỳ với chạy hdd nên chưa dám lên
Đó là tính bản quyền chứ ạ...chứ tính ..... thì còn lơ mơ lămd
coolboy_198x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lỗi màn hình xanh,100%cpu trên win10 fix ntn ae?
MS nên chặn hẳn win xp-7-8 k cho phép hoạt động trừ khi nâng cấp nữa đi... Cái đám ăn mày quá khứ đông quá... Chỉ cho phép bản win doanh nghiệp đc chạy tiếp thôi
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Ai có thể cho em xin link tải win 10 gốc được không ạ? Tìm ngoài không tin tưởng lắm nhưng tối lọ lọ vô trang MS tìm link không thấy.....gà quá! Cảm ơn!
Misha9x
TÍCH CỰC
5 năm
@Linlinchin https://support.microsoft.com/vi-vn/help/4028192/windows-create-an-iso-file-for-windows-10
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
@Misha9x Ah hiểu rồi! Phải tải Mediacreationtool....! Tại vì muốn cài vô ổ mới tinh khác nên muốn tải rời r cài sau như win cũ! Dù sau cũng thanks bác! (y)
Em không biết mấy bác thế nào chứ trình duyệt Edge em dùng chán không tả được, load chậm, phản hồi khi gõ chữ delay nhiều, nhìn rất khó chịu. Sau lần em bấm cập nhật Win 10 thì Chrome thường xuyên rớt mạng, các trình duyệt khác vẫn bình thường, em chuyển qua dùng thử Edge thì thất vọng toàn tập, hiện giờ vẫn chưa fix lỗi được Chrome rớt mạng nhưng thà xài Chrome còn đỡ bực hơn Edge

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019