Cưỡi Winner 150 đi mua Raider 150 Fi: vài nhận xét và so sánh sau .. 12km chạy thử

sumo_tintin
15/11/2016 14:47Phản hồi: 217
Cưỡi Winner 150 đi mua Raider 150 Fi: vài nhận xét và so sánh sau .. 12km chạy thử
Từ sáng đến chiều, ngồi trong văn phòng làm việc mà người nôn nao không thể tả, cứ vào trang tinh tế mà hóng hớt reviews về con Raider Fi, chỉ mong hết giờ làm để đi ngắm em nó.
Vào google search ngay hot line của SUZUKI Word Phổ Quang và call .... máy bận liên tục, search một đại lý khác ở khu Trung Sơn ......... ĐT reo mà không có người bắt máy, tiếp tục một đại lý khác trên đường Trần Hưng Đạo ..... may quá có người bắt máy : "Em ơi, đã có chiếc xe Raider Fi mới nào về cửa hàng mình chưa? anh chạy ra xem nhé.", - Dạ chưa có anh ơi, chắc mai mới về..- Vậy mai anh ra được không? - Thôi mốt cho chắc ăn anh ơi, không biết hãng giao xe giờ nào nửa. Bà mịa nó, mình rủa thầm, xe ế bỏ xừ mà làm giọng chảnh.
Rồi một đại lý khác ở Quận Tân Phú: - Raider Fi hả, mới về nè anh, anh ghé qua nghe, bên em chỉ có 2 màu Đỏ Đen và Xanh Trắng thôi, chưa có xanh GP. Giá? - Anh cho em xin 55.7tr bao giấy nha, xe anh tự lo giấy cho em xin thêm 1tr. OK, lấy xe ngay ngày đầu tiên thì 1tr là chấp nhận được, lúc Raider bxc ra ngày đầu tiên mình cũng lấy 1 con với giá xin thêm 1tr so với giá đề xuất. Vậy là Tân Phú thẳng tiến, cưỡi con Winner 150 chạy đi mua con Raider Fi để xem hai con này hơn thua nhau ra sao....😃
Và đây, hình hài em nó đây:

Nài con Raider Fi này dạo vài vòng và đi về nhà, quảng đường khoàng .......... 12km, vài dòng nhận xét như sau:
- Xe khá mạnh, gia tốc tốt, ở tốc độ khoảng 50 - 60km/h thì không khác biệt lắm so với Winner, như mạnh hơn rõ nếu so với Raider bxc. Tuy nhiên tiếng máy xe thì không êm bằng Winner.
- Xe rất đầm, cảm giá xe bám đường tốt hơn winner, chắc là do dàn phuộc nhún mềm mại hơn, điểm này Raider Fi hơn hẳn Raider bxc đời đầu của mình.
- Vào số, nhả ga rất ngọt, không bị vướng số hay không ăn số như Winner.
- Tiếng pô êm, không còn nghe tiếng xè xè như Raider bxc, nhưng vẫn không êm bằng Winner.
- Một số cải tiến của Raider Fi rất đáng đồng tiền bát gạo như: hộc đựng áo mưa, miệng bình đựng dung dịch làm mát ngay trên yếm xe nên rất dễ đổ thêm nước mát, công tắc có nắp che chống đoản khóa (mở nắp che bằng từ chứ không phải bằng cơ)....

Về độ hot thì e rằng xe Raider Fi này sẽ ..... ế dài dài như Raider bxc thôi, các bác nào yêu xe Raider thì cứ từ từ mà mua, không hút hàng đâu mà lo. Từ lúc mình đến lấy xe đến khi về cũng ngót nghét 3 tiếng, vậy mà chỉ có mỗi mình là mua xe Raider thôi, chả thấy khách nào hỏi thăm thêm, cái này mà so với lúc Raider bxc ra mắt thì thua xa lắm và nếu so với Winner lúc mới ra thì khỏi bàn luôn.
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mranhne
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thanks bạn đã cho cảm nhận!
SPORTMP
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy chừng nào gã winner
vangtuba
ĐẠI BÀNG
7 năm
chịu chi quá bác
underbone
ĐẠI BÀNG
7 năm
raider kén người mua lắm, vì cái dáng, mua nhiều ra đường kẹt xe ai cũng chồm chồm khom khom nhìn mắc cười lắm 😁
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@underbone chuẩn bác :D đi đường hà nội nhìn mấy chú raider này buồn cười thật. Xe này chắc chỉ chạy đường trường thôi
123a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@seek4l0ve Chạy đường trường chồm chồm mà không có gì kẹp để dồn bớt trọng lượng thân trên qua cơ bụng (ví dụ kẹp bình xăng như naked) thì kiểu gì chả nhanh mỏi @@
yeubien2810
ĐẠI BÀNG
7 năm
@underbone Công nhận thím à 🆒
mun0311
TÍCH CỰC
7 năm
hehe....mình ra hỏi ở Thủ Đức thì báo là 50.5tr
Lâu lắm mới thấy được 1 em raider chạy qua
đây mới là dân chơi thứ thiệt ,like cho bác 😁
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
7 năm
vậy là WIN rất em RAI FI đầm.hj
rongcuoimay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn chạy raider sẽ nổi bật giữa đám đông. 😃
Chạy rồi cho mọi người biết về mức ăn xăng của em nó nhé bạn.
ngoctien22
ĐẠI BÀNG
7 năm
King underbone đây rồi
Hồi tết em này bị làm giá 90tr thì phải =)))
@tao.120 nói thì cũng phải nghĩ, giá đó là tư nhân nhập
@tao.120 nó là con satria fu nhập chứ k phải con này
Cũng hóng chế độ ăn uống của e nó như cụ trên 😃
zuytan
TÍCH CỰC
7 năm
tý cũng ra xờ cái :3
nguyenmetal
ĐẠI BÀNG
7 năm
đúng chất rân chơi, 2 con Rai và Win, ngã mũ phục bạn, mình tính đẩy Wave 150 gom tiền lấy 1 em CBR hay TFX cho nó thoát khỏi Underbone đây
@Quên rồi cưng xạo chi trời =)) đang muốn đổi axelo qua raider đây 😆
1094660_489573507786363_1916446977_o.jpg 12063859_872123239531386_5780201229032931088_n.jpg 12074833_867988629944847_7319113642425368495_n.jpg
@swashbuckler516 Chỉ đọc và suy nghĩ, 😁 thường các bạn nào thích dòng hoặc dáng PKL đa phần là cao to, mà người Việt đa phần là lùn nhỏ, lên nài chiếc PKL dù yên thấp tầm 300cc trở lên thì vất vã phải nói. Các bạn nào chém tôi đã từng chạy qua.. DCM toàn bóc phét, từ chiếc xe xe máy bình thường, phi lên chiếc >300cc là tỉ lệ đo đường và làm xe điên rất cao, cái câu từng cởi nghe nhục làm sao...bảo cả 600cc cơ :D. DCM đọc mà nghe ngứa đít, mai mốt lên diển đàn bớt nổ tí, có nổ cũng nằm trong khả năng tí.
@doomsday2014 1m81 80kg đc xem là lùn nhỏ ko bạn =)) bạn đừng dùng bản thân áp lên mọi thứ chứ =)) chính xác luôn là lao lên chiếc PKL nó ko đơn giản chút nào cả nên phải tự lượng sức mình thoi =))
bishamoon
TÍCH CỰC
7 năm
@duckon Vãi cả chỉ được cái mã, vãi cả dắt mệt! Sport với naked 150 có con nào vượt quá 180-190kg đâu mà dắt mệt, cả trọng lượng lẫn kích thước có khi chỉ ngang con Air Blade còn nhỏ hơn PS, SH thì có quái gì dắt không nổi?
hfullhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu xanh trắng đẹp hơn, cơ bản thích cái lốc màu vàng, chứ bản xanh GP máy đen nhìn thốn quá
raider đứng kế winner kiểu như suy dinh dưỡng đứng kế thằng tập tạ ấy!
@trungabcxzy Vì là Hyper nên vẫn phải thỏa tiêu chí : Nhỏ - Chồm - và Có võ công cao cường !!! 😁 !!
@trungabcxzy Thằng suy dinh dưỡng ấy nó vả thằng tập tạ 1phát thì hoa mắt mũi luôn hết thấy đường
Uoc j minh cug co dieu kien nhu a ấy.....
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn chia sẻ của bác, có tiền em cũng cố lên 1 em raider này chạy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019