Custom iOS 5.0.1 cho iPhone 4, 3Gs và iOS 4.2.1 cho 3G

pkhanh29
23/6/2010 4:43Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bootrom cũ là version bao nhiêu vậy các bạn? còn bootrom cao ko upgrade dc là bao nhiêu?

mình có con 3gs, bootrom = 6.4, như vậy có lên iOS 4.0 dc ko?
manlyman
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi mình bị lỗi 13 không thể Restore dc rồi
Cài iTunes 9.2 đi bạn :|
cai cua minh truoc la 3gs 3.1.3, bb 5.12.1 truoc da jailbreak bang spirit, nay minh da up len 12.13.4 va 4.0 thi co dung duoc cai nay khong pro oi
farrell
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có ai chuyển link down sang web khác được ko, link rapid sao mãi chẳng down dc :banghead:
không có acc link tải về chậm khủng khiếp
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện tại mình đang upload lên Host mediafire cho bản 3Gs và sẽ có cho 3G và iPod Touch sau đó!
sao rồi bác, up len xong chưa, hic đang nóng ruột nè, thank bác
anh ơi cho em bản cutom cho ipod touch có MC nghe bác
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình up lại link tốt hơn cho các bác rồi mau vào download đi! Trong vòng 3h đồng hồ sẽ hỏng và phải làm lại đó!
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho mình hỏi bản nào là cho 3gs world vậy...hix...xem hoa cả mắt...mình chỉ bít chọn un-actived là của 3gs

còn cái no update hay update là sao ko hiểu
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đó là cái baseband bạn muốn chọn update hoặc no update đều được cả vì bản World sẽ ko bị khóa mạng mà
thank bác, hình như bản này chạy xong nó tự active luôn phải không bác, va 2 không update BB
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Active để bạn có thể sử dụng bình thường còn muốn mở mạng thì vào cydia và cài ultra n0w thì sẽ có sóng

ok bác, em đang down, nhưng chỉ cho down IDM có past 2 và 3 thôi, còn past 1 thì không cho , hix, cái past 1 down cụng khoản 10 tiếng, hu hu
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Download từng part thôi! xong Part1 thì sang 2 và 3
farrell
ĐẠI BÀNG
14 năm
hu hu, ipod touch của mình ko cài được bản này, nản quá hu hu 😢
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn về chế độ DFU mode rồi giữ Shift + restore xem được ko?
farrell
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko được, nó cứ prepairing software for restore mãi mà chẳng chạy tiếp được máy mình là model MC, sao model MC lại ko jb được nhỉ?
thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác up sang trang khác đi.rapid co part1 của 3g updatebasen không được rồi.
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn muốn download cụ thể link (3G Activated Baseband update....) nào mình có thể hỗ trợ link nhanh trong vòng vài tiếng
thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi,bác xem link nào mà bác thấy hợp thì bác up lên rồi bác cho link nhé.em cám ơn bác trước nhé.à,em muốn hỏi thêm chút la những máy 3glock mà chạy bản ios4 va đã jaibrack bằng redsnow9.5 rối thì bây giờ restore lại bản custom này đươc chứ?
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này mình ko có máy test nên mình ko rõ được. Nhưng bạn cứ thử về DFU rồi restore xem sao? Bạn muốn lấy link bản này mình hỗ trợ link nhanh vài tiếng cho.

@Rainyvn Link nào die hả bác?
báo cáo bác.... link đã die................
thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác up lên Host mediafire cũng được.link rapid "xong" rồi

---------- Post added at 09:57 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

về DFU rồi restore,làm như vậy thì có sao không bác nhỉ?
thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
về DFU rồi restore có ảnh hương gì đến fw ios4.0 lúc đầu không bác nhỉ?

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 10:00 PM ----------

thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
cjafer
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình res bị lỗi 1600 hix
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
về DFU thì càng tốt chứ sao! Nếu các máy đã sử dụng Custom Firmware trước đó thì cứ bật itune và cắm iPhone vào sau đó giữ phím Shift click chuột vào nút Restore trong iTune và trỏ đến file .ipsw vừa download (đã giải nén)

---------- Post added at 10:10 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

đây là bị lỗi về DFU chưa hoàn toàn! Bạn có thể cắm lại dây USB sang cổng khác và về lại DFU

---------- Post added at 10:13 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

DFU là chế độ boot đầu tiên của máy đó! Nói chung là ko ảnh hưởng tới OS trước đó!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019