Cứu em với chết con 3G của em rồi

daiduongpham
29/11/2008 4:8Phản hồi: 34
Em mới lấy con 3GB LOCK o APPLE store tại MỸ về,sau khi ative với sim ATT thì em biết là nó đang ở 2.0,em mới SHIFT và restore với bản Custom 2.2 của VNMAGIC thế là nó hiện lên error và giờ mở máy lên nó cứ hiện lên cọng USB và ITUNES thôi rồi trong ITUNES nó báo là phải RESTORE lại,có phải là em phải restore bản gốc 2.0 lại k và thế nào để 2.0 lên 2.2 custom đc?em đa tạ
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ bạn đưa máy về DFU rồi rétore lại 2.0 thử xem!
DFU có phải là on máy lên rồi giữ nút HOME phải k anh?
OK giờ em restore lại 2.0 đc rồi xin chỉ em dùm là em phải lên từng cái 1,2.0.1 ->2.0.2
->2.1 rồi mới lên 2.2 custom hay sao ạ em đang cần gấp
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
chờ mình HD........................................
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu bạn đang xài at&t ( có ý định sau này xài mạng khác) để y vậy restoire 2.0 hay 2.1 gốc . rùi mình HD tiếp .
rồi em đang restore về 2.0.1 gốc rồi giờ em phải làm sao,em có 3 con,nếu vậy tí nữa mấy con kia đang là 2.0 gốc thì mình restore thẳng lên 2.1 luôn hả anh
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
2.0 chờ jailbreak khỏi lên 2.1/ xong rétoire 2.2 cútom ở normal . phải xài FW 2.2 custom 3G phiên bản QT nếu bạn ở AT&T
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
tải QuickPwn22-1 jailbreak cho IP(không chọn active) . QuickPwn22-1 tự đưa IP về cap+ itunes / bấm home + nguồn / màng hình tắt đen giử yên 15s / buôn nguồn vẩn giử home --> tới lúc thấy QuickPwn22-1 hoạt động / buôn home luôn ............. jailbreak xong chờ AT&T active + unlock cho bạn
ủa cái này là cho version nào anh?là khi phone em đang ở 2.1 gốc
em đang ở 2.1 rồi bây giờ chỉ cần mở QuickPWN22-1 jailbrake trước cái đã rồi lên 2.2 custom cũng jailbrake k chọn active phải không anh?
em có 1 điều phân vân nè,jailbrake và active có khác nhau không vì phone em có SIM ATT vào đc màn hình HOME rồi nên khỏi active phải không anh?
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
sau khi jailbreak xong để y vậy restoire FW custom 3G QTe 2.2 / xong hờ AT&T active + unlock cho bạn / cải app thôi .
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu chọn active khi JB IP sẽ mât sóng khô nghe gọi dc / active + unlock là công việc của nhà mạng AT&T
ủa không phải là custom 3G LOCK sao?em muốn xài TMOBILE nữa
cho em biết bản LOCK và bản Quốc Tế khác nhau chỗ nào vậy anh
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhớ tránh restoire FW 2.2 gốc sau nảy đem về VN khô xài đc , còn xài trực tiếp bên đó nên lên luôn 2.2 gốc / jailbreal ngon hơn
em muốn xài cho TMOBILE mà,đâu cần xài ATT đâu xin chỉ em đi,nghe nói la nếu lên 2,2 gốc không xài TURBO SIM cho TMOBILE đc mà phải k?
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
y chang / khác nhau ở chổ QT xài mạng nào cũng OK , IP AT&T là bản lock nhưng ở Mỹ đang xài AT&T phải restoi bản FW custom QT , còn đem qua mạng khác thì RESTOIRE FW custom dành cho 3G lock + turbo sim (sim ghép)
rồi em hiểu rồi tóm lại bác chỉ em dùm nhé,em đang ở 2.01,jailbrake như lời bác nó rồi giờ bỏ XSIM vào không có sóng TMOBILE,em muốn xài 2.2 cho TMOBILE thì giờ em phải làm sao?có active k?
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
chọn active + sim ghép cho TMOBILE (FW custom dành cho 3G locK)
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
từ 2.0 gốc trở lên jailbrea / restoire fw custom 2.2
như vậy là em phải lên 2.2 custom quốc tế để xài XSIM cho TMOBILE?và sau này về VN đc luôn?
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
sai TMOBILE phải custom 3G lock xài XSIM sau này về VN đc luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019