Cứu Galaxy S3 bị đơ khi khôi phục cài đặt gốc

doremoniou
19/7/2013 12:21Phản hồi: 31
Cứu Galaxy S3 bị đơ khi khôi phục cài đặt gốc
Tình hình là thế này, đứa bạn em có con galaxy s3 (không biết thật hay fake, cái này em chịu) nó bị rơi song chỉ vỡ màn hình tý vẫn dùng được. Khi sử dụng, em thấy nó báo lỗi thẻ nhớ và cứ đòi format nên lấy cáp usb cắm thử vô máy tính để lấy dữ liệu ra. Khi cắm usb máy vẫn nhận trên điện thoại báo là chế độ usb, song trên máy tính thì không vào được thẻ. Em lôi thẻ ra cắm vào đầu đọc thẻ cũng không nhận nốt, song cắm thẻ vào điện thoại, khởi động lại thì lúc truy cập được vào, lúc không. (CÓ LÚC VẪN ĐỌC ẢNH XEM VIDEO ĐƯỢC). Em cú quá nghĩ là do cài đặt máy linh tinh nên vào phần khôi phục cài đặt gốc, nó báo bắt xóa toàn bộ dữ liệu trên máy, em ok. Máy khởi động lại chạy đến con robot xanh thì cứ đứng. Em để cả ngày cũng vẫn thế.
Cứ đứng thế này cả ngày luôn

Em đã hỏi trên diễn đàn và 1 bác bảo lỗi rom, em tìm cách up về rom gốc thì ấn các tổ hợp phím như hướng dẫn đều vô tác dụng
nhấn volum up + home + power thì ra cái này

nhấn linh tinh 1 lúc thì nó ra cái này

và có cái dòng ghi vesion nhấn vô thì ra cái này

Em thử nhấn volum dow + home + power thì nó lại về cái này và cứ chết dí ở đấy mãi

Hình dưới nắp pin đây, chả biết fake hay thật nữa

Em mang ra thế giới di động thì kỹ thuật bảo bị đơ phần cứng không sửa được và phải đem về hãng gì gì đó, nhưng nó không nhận sửa hộ vì không mua ở đó.

Ở cái ảnh số 3 em up đó, khi chọn mấy phần test máy vẫn dùng dược cảm ứng, nhưng chủ yếu là mấy phần test màn hình thôi.
Có cao thủ nào giúp đỡ em không, chứ nghĩ mà thấy ức quá, chỉ đưa về cài đặt gốc mà như vậy. hic
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái hình con robot là chế độ entry download hay sao á bạn!
bạn dùng tổ hợp vol up + pow ( + home nếu 2 nút kia k được) => nó sẽ vào recovery (có thể hiện ra màn hình nào đó rồi mới vào được, máy mình thì hiện màu xanh lá rồi màu đỏ bỏ tay ra ms vào đc)
@doremoniou cái màn hình lạ hoắc ak bạn ơi => ráng ấn típ 1 hồi nữa coi nó có vào k?
theo exp thì bạn làm như sau: tháo pin => ấn tổ hợp phím => chờ nó rung rồi sáng màn hình => chờ thêm 7-10s nữa rồi thả tay ra
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep Mình nhấn mỏi cả tay mà nó chỉ sáng mờ mờ màn hình thôi. hic.
@doremoniou nhấn 3 phím nha bạn! vol up + pow + home
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep mình nhấn cả 3 phím mà

Phần Touch Panel này là cái gì hả bạn, trong này có nhiều cái lựa chọn test linh tinh lắm. Thậm chí mình vẫn khởi động camera được để chụp test[​IMG]
máy này mình k sài nên cũng chỉ ns được chung chung vậy thôi chứ sao nữa!
có lẽ nào .......... anh ấy mấy boot or recovery stock rồi??!!
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep máy này trước khi mình chọn cài đặt gốc vẫn dùng được bình thường, chỉ có cái là thẻ nhớ nó cứ đơ đơ sao đó. Khôi phục cài đặt gốc thì ra như thế này. Mất boot or recovery stock là sao mình cũng chịu không rõ lắm. Bây giờ muốn đưa về dowload mode để up rom thì phải làm sao hả bạn
mà theo như câu huyện bạn kể thì là rớt => lúc nhận thẻ lúc k => bạn soft reset lại máy => nó bị như vậy?
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep Chính xác, tức là máy chưa hề hỏng, khởi động lại vẫn không sao. Từ lúc mình chọn khôi phục cài đặt gốc trên máy là thành ra như thế này. hic. Giờ cứ đứng im chỗ con robot đó thôi. mình để cả ngày cũng không được. Tắt máy, tháo pin để cả ngày lắp lại cũng vậy. hic
@doremoniou chắc bạn là trường hợp đầu tiên soft reset mà bị như vậy đó!
trường hợp đầu tiên, hơi khó! quá khó ấy chứ!
có rơi rớt hỏng lẽ do phần cứng! phần mềm thì soft reset đâu có hư rom!
thou mình bó tay rou bạn cố gắng nha! em này k sài nên k biết!
mình chỉ sài hàng tàu khựa thou => rẻ trẻ khỏe => sài nó hư cũng đỡ ức ^_^ => máy tàu sài tầm nữa năm nó vẫn zin như thường, chì sau khoảng 1 năm nó ms xuống cấp thou. => hàng dựng bên tàu thì k dám bàn T_t
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep Mà con này có phải hàng tài không bạn nhỉ, mình cũng ngờ ngợ. Để mình post 1 clip lên bạn coi thử, nếu quen cao thủ nào thì chỉ giúp mình nhé. hic đen quá
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm

ai biết giúp mình nhé, cảm ơn rất nhiều
Mình chưa dùng nên ko dám nói gì, nhưng mình nghĩ đây giống hàng fake bạn à

ối thế bác bn tuồi rồi nhỉ em mới có 16+ ak ^_^
nhìn tay già phết! chắc tầm 25+ nhễ ^^
coi xong clip thì em xác nhận là chưa gặp qua cái máy nào như vậy!
nhỏ pn em có sài kn s3 mua ở TGDD vào recovery nó haohao giống CWM chứ k giống bác (k nhớ rõ lắm vì chỉ thoáng thấy nó vào thôi)
nó mua hồi đầu năm học lúc đó còn đâu 16 củ ấy nên k dám mó ^_^
nghi vấn là hàng "dựng"
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep Cám ơn bạn rất nhiều. Chắc em nó teo rồi, chán quá. mà sao vẫn khởi động camera được nhỉ. Teo thì teo hẳn, chứ. Cứ nửa sống nửa chết khó chịu thật. mà trước khi khôi phục lại nó vẫn chạy mà, hic. Đen quá
có cái link video chế độ entry down của S3 Zin nè bác tham khảo hen!
doremoniou
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep Cái chế độ này thì mình biết, vì mình cũng hay cài lại room.Chỉ có cái máy kia thì mình chịu nên post lên có ai đã gặp thì giúp mình. Ức chế thật, giờ chả biết xử lý sao nữa
chào bạn.con galaxy của bạn là con hẻo tàu khựa chạy chip mtk6575.để vào recovery của em nó thì bạn nhấn tổ hợp phím volume down+power.đợi vài s nó hiện lên thì bạn chọn wipe data/factory reset.(volume để di chuyển lên xuống.power để chọn.reset mà ko đc thì lên trang google tìm rom cho e nó với cú pháp là rom s3 hkphonesaigon là ra.còn bị gì nữa thì post lên tiếp.
thế này tội bác ấy thật! mua nhầm hàng "dỏm" cứ như em sài hàng tàu khựa chả lo đồ nhái ^_^
mình còn xác con giống bạn nhu trên.=]]
bóc cái tem galaxy sIII ra thấy có khe sim 2 thì là hàng fake rồi.nhìn thế kia k chuyên lắm nhưng là hàng fake r bạn ạ
Trường hợp đang khôi phục cài đặt gốc hết pin tắt nguồn giữa chừng thì làm sao. Cách khắc phục như thế nào. Bấm nguồn màn hình đen thui.
@minhtrinhthanbi Bạn thử đưa máy về download mode, nếu vào chế độ này được thì có thể up lại rom để phục hồi máy.
Không được, dù làm mọi cách không lên màn hình, chắc phải gửi đi Trung tâm bảo hành thôi.
@minhtrinhthanbi Vậy gửi ra trung tâm kiểm tra đi bạn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019