Cựu kỹ sư làm việc 18 năm ở Apple giải thích vì sao iOS 13 và macOS Catalina nhiều lỗi lúc ra mắt

P.W
26/10/2019 9:11Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sang android sẽ thấy nhiều cái hay lắm. Ví dụ tin nhắn otp đến thì giữ đc noti trên màn hình để điền. Youtube vanced thì chạy nền ko bị dừng ko quảng cáo. Manga rock 1 tuần đọc 1 lần nhưng tuần trước đọc trang nào vào lại vẫn đúng trang đó. Tin nhắn thông báo thì mỗi ứng dụng một chuông nhắm mắt cũng biết khách gọi hay bạn gọi. 2 sim cũng tùy chỉnh đc nhạc chuông từng sim.

Double tab để tắt màn hình. Khóa được app nhạy cảm, blur đc cả app trong đa nhiệm, máy tính thì có thể quy đổi tiền tệ, báo thức nhạc sẽ phát theo thời tiết chứ ko 1 nhạc cố định. Chuyển ảnh ko dây với pc qua ftp, vào wifi nhanh từ control panel, vuốt back đc cả 2 bên trái phải, ghi âm cuộc gọi. Dùng 2 ứng dụng giống nhau clone app. Mà mình chưa thấy lỗi gì cả.
ntllong1535
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 viết ít lại ko lũ kia nó lại đem miếng CƯỜNG LỰC SIÊU RẺ vào bây giờ, hack tk ngân hàng ông đấy
Nhìu lỗi mà fix nhanh thì cũng được
Bên android ít lỗi hơn nhỉ.
mới hạ cấp xuống macOS Mojave vì gặp mấy lỗi bực mình, chậm không hiểu lý do dù RAM và CPU còn 1 đống, chuột bluetooth và bàn phím bluetooth kết nối chập chờn.
Ra cái mới thì sẽ có lỗi, chẳng lẽ không lên đời ios
bangtoto
TÍCH CỰC
4 năm
Mua iphone rồi ipad, airpods rồi apple watch, homepod và đau đớn nhất là bỏ tiền mua macbook. Đúng là giỏi hút máu
hiennv92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đây chỉ là đưa ra nguyên nhân (mà cái này hầu như ông nào làm IT, QA thì đều đoán ra cả). Quan trọng là một công ty lớn như Apple phải tìm được giải pháp khắc phục. Tuyển thêm nhân viên, sử dụng cộng cụ test tự động, xây dựng kế hoạch hợp lý và đưa ra lộ trình phát triển phù hợp hơn.
Với lại có lỗi thì còn thêm ít lương vì làm tăng ca.
Ngày càng rối rắm 😔
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
Thế mới thấy android nó giỏi cỡ nào hàng loạt các hãng dùng hệ sinh thái thì lộn xộn mà cũng có nhiều lỗi mấy đâu. Ios có mỗi hệ sinh thái của nó mà còn kêu.
@khoa_ha Muốn thấy lỗi hay k thì cứ vô topic riêng từng con mà kiếm, lỗi ngập mặt luôn bạn à
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chẳng thấy lỗi gì....... nghi do người dùng tạo lên lỗi, chứ để nguyên máy và nghe gọi không thôi chắc chắn không lỗi
Kết: Lỗi do người dùng
làm như vậy mọi người mới chú ý nhiều hơn là lần đầu tiên hoàn hảo.
chiêu trò hết rồi
Chấp nhận được, ra nhiều cái hay ho là ok
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
Bao biện chăng, giờ ios lỗi nhiều quá, đa nhiệm kém, đang dùng xs xem youtube, thấy tin nhắn qua trả lời quay lại mất tiêu, hoặc có việc tắt màn hình xong tới lúc bật lên nó lại load lại, rất ức chế mặc dù phần cứng mạnh chứ ít gì
Việc mình, mình làm.
Apple cải tiến công việc của họ.
Mình cải tiến đồng lương của mình.!!!
ios sida nhưng vẫn hơn android
biểu hiện của sự sa xuất
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Bản cập nhật lại ra tiếp cho đến thứ 6 ngày 13 blackfriday 😆

Ví dụ bị lỗi sạc ko dây khó mà ko hay dùng sạc ko dây thì thôi ở yên đấy 😃)
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
Đang dùng 13 và em thấy buồn 😔 bao nhiêu bác như em muốn về 12 ạ ?
@Hai Hoagng Bj sao vậy bạn
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenthanhtuan2509 Em đang xài SE thấy pin tụt nhanh hơn hồi 12. Phải xài dark mode để bù. Mà đặc biệt một vài app bị vào chậm bác ạ vs insta, face... thỉnh thoảng gọi thoại được 3p thì mất tín hiệu 😔
eaglet_no1
TÍCH CỰC
4 năm
Ờ. Có lỗi thì nhận đi. Không nhận rồi đi giải thích abc xyz.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019