Cựu kỹ sư Microsoft nói về sự thất bại của Windows Phone

ND Minh Đức
28/7/2019 11:13Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất tiếc vì anh phải bỏ bê cái mảng chỉ loanh quanh ở cái màn hình dưới 12inch để xâm chiếm và xây dựng những thứ chà bá để tiền hàng ngày từ các doanh nghiệp và người dùng bản quyền đổ về 😃.
Mình còn em 930 ở nhà bể màn và thừa hưởng đế xạc Qi cho IP XR 😃
AC 7731
TÍCH CỰC
5 năm
vẫn còn 1 chú winphone ở nhà lướt web và xem phim tàn tàn ko tệ đâu
meoden007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài 520. 640xl và vẫn mong ước có dc em 950xl. Giờ xài android và ios vẫn ko thích bằng xài win .
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã dùng WP từ đầu và rất tiếc khi nó không thể tồn tại 😔
manhnt97
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiếc cho Nokia ngày xưa toàn những sản phẩm ấn tượng!
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
5 năm
Tiếc chưa được trải nghiệm WP , lúc đó chỉ cầm cục gạch để nghe gọi , chưa biết đến smartphone.
Hải Trà
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cậy lớn làm càn chơi một mình
duynq91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn mua cho bố mình dòng winphone, chủ yếu là chụp và xem ảnh đọc báo, xem youtube. Bật lên bấm vào dùng. Đơn giản và tiện lợi, cho ông đổi sang Android k dùng nổi.
1 thời dùng WP mong chờ các bản cập nhật, mong chờ các hãng viết pm chính chủ. Rồi em nó đột ngột ra đi 😔
Tôi chuyển WP qua Android đầu năm nay. Đúng là WP hay ho hơn Android nhưng MS thua Google ở các dịch vụ, khi có nhiều dịch vụ free hữu ích cho người dùng thì auto OS đó tốt.
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điều tiếc nuối nhất là vợ mang 10chai đi mua cái con WP to nhất, thời đó là con gì quên mịa tên rồi.
Ý tốt của vợ ngày sn mà ngậm ngùi ko dám chửi tiếng nào, sau đó 1 năm thì mới dám lên tiếng =))

Xài wp cũng ngon, suy nghĩ kiểu Mỹ cái gì cũng thoáng, xài wp thời đó thấy thoải mái hơn hẵn so với android là thực sự, cuối cùng chả hiểu sao điêu tàn
nhưng nhiều lúc thoáng quá dẫn tới chất lượng kém đi khi so với hãng khác.
Đang dùng con 535, vẫn còn mượt, cảm ứng cực nhạy
vinhokss
TÍCH CỰC
5 năm
vẫn còn htc 8x bà chị đang dùng. mua đợt nó giảm giá tụt xuống 4tr5 thì phải, vẫn mượt mà
Dùng đt mà cứ tưởng đang dùng máy tính, chả thất bại là đúng r
cu_chuoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fan cứng của WP từ ngày đầu. Trải qua 03 máy WP từ LG đến Nokia Lumia rồi Microsoft Lumia, nhưng cuối cùng WP không trụ được đành chia tay. Microsoft quá chủ quan trên chiến trường smartphone nên thất bại, dù WP là một OS ko tệ tại thời điểm đó.
xuan.nam
TÍCH CỰC
5 năm
Giáo diện thích vãi lun ấy, app phổ thông giờ nó ko hỗ trợ gần như hết rồi hic
Đó là cả 1 câu chuyện, 1 thời kỷ niệm của mình: Lumia 920 ra mắt-đó là chiếc đt với nhiều tính năng mới nhất lúc đó (sạc ko dây đầu tiên, WP8 mới mẻ, camera tuyệt vời,...) mình là người thích cái mới nên rất thích, ao ước và cũng mua đc 1 em. Dùng cũng khá ổn và mong chờ những bản update vá lỗi + thêm tính năng notifications,...Mong chờ nó sẽ hoàn thiện để thành thế chân vạc với Android, iOS. Thế rồi WP10 ra mắt, cộng đồng WP Việt dậy sóng đón nhận, mình cũng được bạn gái tậu cho tiếc Lumia 1020 thần thánh trải nghiệm camera gần như bá đạo lúc đó. Nhưng mọi thứ ko ........, ko update mạnh mẽ, cũng không còn những lúc ra mắt flagship mới,...tất cả dần tắt. Mình cũng mua 1 con iPhone xài tạm với 1020. Nhiều anh em cũng chờ đợi và cũng ko thể chờ lâu hơn nên cũng chuyển qua HĐH khác. Và WP chết thật sự sau tuyên bố của Microsoft.
Nghĩ lại tiếc cho 1 HĐH nhiều người kỳ vọng, giờ chiếc Lu 1020 trong tủ, lâu lâu mở lên dùng chơi như một kỷ niệm đẹp...
zorroteo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một huyền thoại
Con lumia 920 của mình bị lỗi k mở camera được . Có cách nào fix k ạ ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019